Tâm sự Chán Chồng Quá Các Mẹ Ạ !

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Chuhongnhung, 25/4/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Vậy vấn đề trọng yếu của gđ là gì ạ ?

Đang tải...

2. Chuhongnhung

Như trẻ con mà. Trẻ con 5 tuổi cũng như vậy

3. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với bạn.
    Sự thật là như thế thì đúng là vất vả cho bạn rồi. Người chồng không có ý thức, không có chí tiến thủ, không có trách nhiệm với gia đình thì sau này có con bạn sẽ cực vất vả.
    Đọc bài viết của bạn mình lại nghĩ đến ông anh con nhà bác họ của mình, 17 tuổi rồi mẹ còn phải làm giúp mọi việc.

4. Chuhongnhung

Con gái mà cũng bẩn như này ấy ạ

5. Chuhongnhung

17 tuổi thì còn ít tuổi thông cảm đc. Còn ck mình 35 tuổi mà vẫn như vậy thì chẳng hiểu ck mình bẩn hay thiếu ý thức nữa. Đến mẹ ck mình nhìn vào còn bảo mình là con khổ rồi con ơi. Rồi mẹ nói mẹ cũng k biết phải làm sao nữa. Trc khi anh ấy cưới mình mẹ cũng nói nhiều, nặng có nhẹ có, mắng chửi thậm tệ cũng có mà không hiểu sao đâu vẫn hoàn đấy. Thế mà mẹ chẳng nói lúc chưa cưới ấy thì có phải mình sẽ k cưới con mẹ k. Cảm giác như mình bị lừa ý

Bùi Hào Nam thích bài này.
  6. Haohk1b

Haohk1b Thành viên chính thức

Ko,chi gai cug lay chog giog chog ban.hihi.kho lam.lam luc chi mih cheu,ve day no dan dan. lay chog nhieu tuoi cug co noi kho rieg.nhug ah chog chi gai mih ko o ban nhu chog ban thoi.tih net ah i hien nhug hoi chap mat sao i.cug tai chieu tu nho.nen ko biet qtam den ng khac.nha to cu rog thich that.nhug buon lam.vi chog ko qtam vo.ko biet cham lo csog gd.

7. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Cũng nên có lúc hai vợ chồng ngồi lại nói chuyện thẳng thắn với nhau, là người cùng trong một gia đình ai cũng phải có trách nhiệm, nhất là người đàn ông phải biết lo cho gia đình.

8. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Bạn bảo suy nghĩ anh ấy chậm nhưng vẫn tán đổ bạn đấy thôi. :D

9. Công nghệ làm đẹp SCT

Công nghệ làm đẹp SCT Thành viên chính thức

Cái vấn để vệ sinh và sinh hoạt đúng là ấn tượng thật đó ạ!

10. mẹ cá xinh

mẹ cá xinh Bắt đầu tích cực

haizz hôn nhân là vậy đó mà, tốt nhất hãy tìm những điểm chung giữa hai người

11. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Đi ị không chùi mít. :)) Bằng thằng cò nhà mình rồi :))
    Theo mình thấy anh chồng có vấn đề về nhận thức chứ không phải lười.
    Mình cũng lười cũng ở bẩn chứ, 1 tuần tắm 1 lần đây, 1 tuần đúng 2 bộ quần áo và mình thấy con trai như vậy là bình thường vì đầu óc nhiều khi còn ủ mưu nghĩ kế lo đâu mà xuốt ngày tắm gội thơm tho làm gì, có thì tốt không cũng không chết được. Cũng thay ra vứt đấy ấn nhét thì mình không ấn nhét, vẫn đủ tỉnh táo để biết được đâu là cái chậu trong phòng tắm hoặc máy giặt để vứt vào. Cơm không ngon cũng kêu như bao người chồng người thanh niên khác, chứ cả ngày mới đc bữa tử tế còn có sức mà ủ mưu.
    ==> Suy ra: con trai mà không có chí tiến thủ thì vứt. Ủ cái gì cũng được, game chơi vẫn bình thường hứng lên thì thâu đêm xong sáng vật vờ cũng được nhưng ủ mưu thì không thể không có, không biết lo toan thì có mà bằng thằng cu nhà mình :))

lehoan3008 thích bài này.
  12. roka

roka Thành viên tích cực

Ck mn đúng là có 1 không 2. Nghe vụ đi ị k chùi đít mà hãi quá. Lấy ck đúng là k vội đc

13. tramanh305

tramanh305 Thành viên chính thức

hic e k biết các mẹ thế nào chứ e k thể chịu đc chồng bẩn đâu. Hôm nào k tắm k đánh răng đừng hòng e cho ngủ cùng giường. E có đứa e chồng cả tháng tắm 1 lần, chẳng baoh đánh răng, đi vệ sinh mà cứ vẩy lung tung bẩn thỉu k chịu dội. Ôi đàn ông như thế biếu e chắc e cũng k thèm luôn ý. Mn nên suy nghĩ thật kĩ trc khi có con vì có con mà chồng như thế k ở đc đâu. E dâu mình trc cũng yêu đấy chịu hết tính xấu đấy, bh có con mới trắng mắt ra lo con lo chồng từ a-z mà chồng còn hành đi bồ bịch. Cân nhắc kĩ trc khi có e bé mn ạ. Lỡ sai thì gạch đi làm lại chứ con cái xong khổ lắm

14. TranPhuongAnh

TranPhuongAnh Thành viên chính thức

đọc xong bài viết của mẹ nó sợ ko còn hứng lấy ck nữa :)

15. Hangmyxachtay1187

Hangmyxachtay1187 Thành viên mới

Thực ra tất cả là ở cách giáo dục của gia đình từ nhỏ, đã thành thói quen rồi thì chỉ có trời mới thay đổi được. Mình về làm dâu nhà ck thấy sợ hãi vì cung cách sinh hoạt, ck thì đỡ hơn tí vì là anh nên cũng phải làm việc nhà, còn cô e gái đc chiều như tiên từ bé nên không có khái niệm về sự sắp xếp, vệ sinh, thu dọn. Ăn uống thì một mình ăn 1 giờ nên lúc nào cũng phải phần cơm lại, ăn xong như thế nào là đứng lên y như thế đấy, không thèm cất thức ăn dư vào tủ lạnh, để qua đêm rồi mai đổ đi. Vỏ cam vỏ quýt bóc ra cũng để nguyên trên bàn ăn, bát đũa không gom vào chậu. Pha gói mì ăn cũng mẹ đi sau dọn vỏ gói. Quần áo bmc với e chồng giặt chung, có thể ngâm 3, 4 ngày trong chậu xà phòng, dù em ck rảnh cũng ko ngó gì đến. Xoong nồi nấu nướng có thể ngâm vài ngày cho tới khi nào cần dùng đến thì mới rửa lại. 2 vc suýt chia tay vì mình vốn kĩ lưỡng sạch sẽ, mà cố thay đổi gia đình chồng thì ko thể đc.
    May sao h ra ở riêng rồi, nhưng cứ về mẹ là để quần áo ở đâu không biết đường để tìm, nói về nhà tìm thì nổi khùng lên, bao nhiêu quần áo dẹp vợ mua tống trong tủ hết ko tìm ra. với một mớ bùng nhùng bên đó nên tìm ko ra. Chán chả muốn nói nữa..

16. Mebesaau

Mebesaau Thành viên tích cực

cố lên bạn, hình như cái tuổi 27 hơi gặp chút về gia đình thì phải, ck mình ko bẩn, anh tạm ổn sạch nhưng 36 tuổi lương chỉ có 3tr/ tháng thôi trừ lung tung đưa vợ được 1,5-2tr, giờ 3 tháng nay nghỉ việc ở nhà rồi, tóm lại mình cưới được 3 năm nhưng lúc nào cũng phải lo xoay tiền để sống, hic. ck lại bệnh tật nữa, có 1 con nhỏ 21 tháng, mình mới đi làm lại 6 tháng, đã từng muốn ly hôn, nhưng thôi hãy vui vẻ với những điều làm mình không vui vẻ, hiện tại 1 mình đi làm nghĩ đủ mọi cách để kiếm tiền lo cho ck con trả tiền nhà điện nước..., rồi sẽ qua bạn ạ, hãy tự tạo cho mình hạnh phúc xem sao. biết đâu 1 ngày anh ấy sẽ hiểu!

17. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Vấn đề của chồng bạn thì bạn đã biết rồi, thấy rõ rồi. giờ chỉ có tìm phương án giải quyết làm sao cho hợp lý với đôi bên thôi. Mình nghĩ chồng bạn có vấn đề về nhận thức chứ không hẳn là lười đâu. Nhà mình cũng lười, mình cũng gặp nhiều trường hợp lười quá chứ chưa gặp ai mà quá thể như chồng bạn. Mình mà như bạn chắc mình điên lâu rồi. :D. Đầu tiên phải làm việc với bố mẹ chồng, quán triệt tư tưởng không được bênh con khi bạn nói chuyện về vấn đề của chồng. Nếu k quán triệt được thì bạn đừng mong thay đổi được ông chồng. Vì ông ấy luôn có tư tưởng k có mày thì tao về ở với bố mẹ tao, bme tao làm được hết. Đây mới chỉ là gia đình nhỏ có 2 vợ chồng, sau có con cái nữa thì còn khổ gấp vạn lần thế này. Bản tính của ck bạn được hình thành từ bé rồi nên không thể đơn phương độc mã chiến đấu đâu. Đến mẹ chồng bạn chiến đấu cũng 30 năm rồi mà còn k ăn thua cơ mà. Nếu không giải quyết được thì nghỉ, ly hôn.

18. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Ly hôn chỉ là biện pháp cuối cùng được đưa ra. Thiết nghĩ cũng bừa phứa lại độ vài tháng xem sao. Nên lấy lí do gì đó để biến nhà thành bãi rác 1 tháng chắc là đủ ^_^

19. mailien1409

mailien1409 Thành viên mới

Chán thì nghĩ đến lúc yêu nhau, vì sao lại đến với nhau. Nhiều lúc em cũng chán, nhưng cs ko có chồng còn nhiều điều khó khăn buồn chán hơi

20. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

Đúng ra là sống trong chăn mới biết chăn có rận, không sợ đàn ông nghèo, chỉ sợ đàn ông hèn và không có chí tiến thủ

ruagia thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.