Khác: Nhờ Các Mẹ Tư Vấn Mua Sữa Và Bình Sữa

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi huuhus, 8/4/2017.

1. huuhus

huuhus Thành viên tập sự

Chào các mẹ, Cuối tháng 5 em sinh rồi, giờ đang mua sắm đồ cho bé, nhờ các mẹ tư vấn giúp em bình sữa nào tốt và nên mua sữa gì cho bé để dự phòng khi sinh xong sữa chưa về kịp ấy ạ! Mẹ nào có kinh nghiệm tư vân giúp em với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huuhus
    Đang tải...

2. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

mn dùng sữa dạng thanh của meiji ấy

3. huuhus

huuhus Thành viên tập sự

mom cho t xin địa chỉ mua được k ạ? bình sữa thì nên dùng của hãng nào và bình khoảng bn ml mom nhỉ?

4. gaubeo103

gaubeo103 Thành viên chính thức

E cũng đang tìm hiểu nhiều loại rồi mà không biết dùng cái này tốt cho con. Hóng ạ

huuhus thích bài này.
  5. Thảo Nguyên 93

Thảo Nguyên 93 Thành viên tích cực

Mình thấy nhiều mẹ khen bình pigeon của Nhật vì có núm ti mềm nhất. bạn tham khảo xem sao

huuhus thích bài này.
  6. dolcevita

dolcevita mẹ Cám Tấm

ÔI ME ƠI MÌNH VIẾT SUỐT TỪ TRƯA MÀ CỨ MẢI MÊ VIỆC KHÁC QUÊN MẤT TIÊU KO GỬI
    >mình có 2 bé và dùng khá nhiều loại bình sữa rồi ạ, bgio có rất nhiều loại để mn lựa chọn, bình thông hơi cũng rất nhiều, hồi sinh bé thứ nhất mình chưa có kinh nghiệm nên phải đổi rất nhiều bình mà còn ko nhớ hết đc. mn lưu ý là có bình ko có thông khí dùng rất bất tiện đó ạ, và bình cổ hẹp mình cũng ko dùng đc, ở đây mình chỉ nx về vài loại thông khí mình đã dùng cho 2 bé thui nhé
    1-bình DrBrown : vì ngày xưa mình tưởng thông khí phải cầu kì như này mới đc nên mới mua bình này, sau thấy bất tiện khi rửa , mất thời gian , ai ko cẩn thận có thể sẽ ko sạch
    2- bình Comotomo : đc quảng cáo là mềm với như ti mẹ này nọ, nhưng bé nhà mình dùng bình này là sặc hoài vì núm ti quá dài, còn bé lớn thì hay bóp làm bắn sữa ra vì bình mềm,
    3- bình Nuk : núm ti quá cứng, vạch ml khó nhìn được cái bình nhìn cute
    4- Bình pigeon : khi được giới thiệu thì mình cũng ko có ưng cho lắm, nhưng cứ mua thử xem sao, thấy cái núm ti nó ngắn tũn ko biết bno có mút sữa được nổi ko nữa, thế mà sau này lại là cái bình ưng ý nhất, vừa rẻ lại vừa tiện, con mình thì cả 2 đứa đều chỉ ti bình đó, sau mua nuk cũng phải thay núm ti pigeon mới ti. bình vệ sinh cũng dễ dàng, vạch chia rõ ràng. nói chug từ khi dùng bình này thì 2 bé nhà mình ko phải thay bình nào nữa.
    Còn sữa thì lúc mới sinh mình cho con dùng Morinaga vì nghe nói vị giống sữa mẹ lại mát. sau thì cậu ở Nhật mang Glico về nên cứ để con tu Glico, bé thứ 2 nhà mình nuôi hoàn toàn sữa ngoài nhưng mình cũng ko care vụ sữa này cho lắm,nên cũng ko dám tư vấn mn chọn sữa nào đâu hihi.

7. huuhus

huuhus Thành viên tập sự

Nhiều loại quá nên cũng đau đầu phết mom nhỉ? bao giờ mom sinh thế

8. huuhus

huuhus Thành viên tập sự

Cảm ơn mom nhé, để t tìm hiểu xem

9. huuhus

huuhus Thành viên tập sự

Chi tiết quá, để t tìm hiểu bình Pigeon xem thế nào, còn sữa thì t tính mua loại nào mà đóng gói ý, chứ k phải cả hộp, vì mua để để phòng lúc sinh sữa mẹ chưa về kịp, còn sau mẹ có sữa thì cho ti sữa hoàn toàn, mua hộp dùng vài lần mà k dùng nữa thì phí ý

10. hagiang90

hagiang90 Bắt đầu tích cực

mẹ nó tham khảo dùng của medela với avent nhé. Medela có ưu điểm núm ti mềm như ti mẹ nhưng cổ bình hơi nhỏ nên khó khăn cho việc pha sữa, còn avent thì ưu điểm cổ bình lớn dễ dàng cọ rửa và pha sữa, núm ti không mềm bằng medela. Nói chung có mặt nọ mặt kia mẹ nó ạ.

11. Cubonlonton

Cubonlonton Thành viên tập sự

Mình dùng nhiều loại bình rồi nhưng chung quy lại thấy có cái bình como tomo này dùng rất là hay.Làm bằng silicon nên cu bon nhà mình rất thích dùng(mình cũng chẳng biết silicon là gì nhưng mà sờ rất chi là giống da người có lẽ vì vậy mà cu cậu thích chăng) cổ bình rất rộng thoải mái đổ sữa và cọ rửa,mẹ tham khảo nha: https://goo.gl/ZiI9LL binh-sua-comotomo.jpg Còn sữa thì có nhiều loại lắm,hồi đó chú mình xách từ úc về 2 hộp cho bé uống cũng ok,giờ mình vẫn đang dùng cho bé mới sinh thứ 2 : https://goo.gl/7tLhdw (trên lazada đang giảm gần 50% giá,hôm qua mình mới đặt tiếp 2 hộp)

12. mu00013

mu00013 Thể thao Thiên Trường - Vì sức khỏe cộng đồng!

Mẹ này nhiệt tình quá :)

13. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Dùng bình avent m cũng thấy ổn dùng Nan cho bé cug đc nhé

14. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Trước mình cũng giống mn dùng 2 loại này. Nhưng sữa thì mình đủ nên con chỉ phải uống ngoài có 3 hôm thôi.

15. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

may là mình có đủ sữa cho con nên con k phải uống sữa ngoài :)

16. me.rangthua.

me.rangthua. Thành viên tích cực

mn mua mình comotomo mình thấy cũng ổn, đợt mình sinh ở Phụ sản Nam Định thì họ tự đăng ký sữa cho con, chắc là tùy bệnh viện nữa sao ấy mn a. sữa mẹ chắc 1-2 ngày là về thôi.