Điên Hết Cả Tiết.. Xua Đuổi Chó Ị Bậy Cả Nhà Giúp Em Với Ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi heovit_kt, 26/4/2017.

1. heovit_kt

heovit_kt Thành viên mới

CẢ NHÀ GIÚP EM VỚI Ạ

Như vầy ạ nhà em không nuôi chó mèo gì cả, nhưng nhà hàng xóm sát nhà em thì lại nuôi chó, không phải 1 mà là tận 5 con, suốt ngày nó đái, ị ngay trước cửa nhà em, lắm hôm sáng ngủ dậy mở cửa đi làm vừa mở đã thấy mấy đống luôn rồi cộng thêm cả mùi khai nồng nặc của mấy ẻm, bao nhiêu hứng khởi vì ngày mới coi như nó tan đi đâu hết, lúc nào về đến nhà cũng phải dọn đống rồi tẩy rửa sân , trong khi chó thì nhà người ta. Vui vẻ không sao nhiều hôm em ốm, mệt hoặc có chuyện gì bực mình về nhà thấy là điên hết cả người chỉ muốn qua nhà đó chửi thẳng mặt. Nhưng vẫn kìm nén được nhỏ nhẹ qua nói chuyện, có khi thì nhà đó ra dọn có khi chai mặt kệ ko thèm để ý luôn. Thỉnh thoảng nhà em có đi du lịch hay về quê mang quà về thì cũng tặng hàng xoms láng giềng thì may ra được vài hôm sau họ dọn cho, sau được 3 hôm đâu lại hoàn đấy. Điên tiết không chịu được , hàng xóm xung quoanh cũng than phiền nhiều vì nhà này nhưng họ ko để ý gì, ngó lơ hết. Có lúc em đã nghĩ tới việc chuyên nhà đi nơi kak rồi vì điên quá mà nhưng sau nhiều lý do lại thôi. Cả nhà có ai có cách gì hoặc dùng cái gì để mấy con chó tránh xa khu nhà em ko dám lại gần không ạ??? Khách nhà em đến chơi lắm hôm bực thay cũng nói em đánh bả đi nhưng dùng cách gì thì cách chứ em tuyệt không làm đau hay giết tụi nó đâu ạ, tội nghiệp lắm. Ah còn chưa kể lông chó nữa ạ... ôi chao nó rụng đầy luôn bay tá lả, cứ phải nói là rụng cả nắm luôn í, bay hết vào nhà lúc nào nhà em cũng phải đóng cửa, em nói nhà họ coi mang chó đi khám xem sao họ cũng kệ, nói chung nhà này để nói chuyện đả thông là em cam đoan không thể đâu ạ, họ nuôi chó nhưng không bao giờ tắm cho nó này, nhìn con nào con nấy bẩn lắm luôn, mà em để ý chó nó ị ởnhà họ họ cũng kệ hichic rồi chưa kể các thành phần trong nhà toàn những người cũng "đặc biệt" lắm ạ ( cái này e bỏ trong ngoạc kép luôn nha) . Sắp tới nhà em có con nít đến ở mà con nít hiếu động e sọ bé bị dị ứng với lông chó rồi này nọ vệ sinh ko đảm bảo thế này ,ai có cách gì để mấy con chó tránh xa sân nhà em ra thì chỉ em với ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều lắm ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi heovit_kt
    Đang tải...

2. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

Phải nói là ý thức nhà hàng xóm nhà mn quá kém. Báo với tổ dân phố hoặc họp xóm thảo luận, mọi người cùng nhau tới nhà hàng xóm mn rồi góp ý thẳng thắn, nuôi chó nhiều thì cần huấn luyện chó đi vệ sinh đúng nơi quy định, không thả cho bừa bãi ra đường.

3. Ngocmai_hanam

Ngocmai_hanam Thành viên rất tích cực

đúng là có hx như vậy k thể chấp nhận đc. Mọi ng tập chung làm gay gắt mn ạ. Chắc con chó nó đang thay lông nên rụng nhiều
    Chỗ phố nhà em cũng có 1 ông nuôi con chó cảnh chiều nào cũng dắt chó đi tè với ị. 1 lần cũng ị ngay trước nhà em có hót đi nhưng ra ngoài em vẫn thấy dính làm mất công đi lấy nước để quét và dội