Cần giúp: Con Mấy Tuổi Thì Có Thể Cho Đi Học Mẫu Giáo Và Học Chữ

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi hongson19992, 5/5/2017.

1. hongson19992

hongson19992 Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ em có một vấn đề muốn hỏi các mẹ như sau ạ: Em hiện tại có 1 bé trai được 15 tháng nhưng em chưa cho bé đi học mẫu giáo vì sợ cháu bị các cô đánh hoặc ăn uống cháu rất lưới ăn và hay chớ nên em sợ cho bé đi học không ăn được lại bị ốm thì khổ bé. Hiện tại em đang đi làm và để bé ở nhà cho ông bà nội trông. Em muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm là liệu bé nhà em được mấy tuổi thì có thể cho đi học được ạ? và mấy tuổi là bé có thể đi học chữ thêm ở ngoài. Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongson19992
    Đang tải...

2. Bé em

Bé em BEEM.vn

Ba mẹ hoặc ông bà nên cho con tiếp xúc với chữ cái và số từ bây giờ sẽ tốt hơn. Ngoài chỉ cho con nhận biết các chữ và các con số thì buổi tối mẹ dành thời gian đọc truyện cho con nghe sẽ giúp con phát triển ngôn ngữ và nhân cách rất tốt. Còn vấn đề cho con đi nhà trẻ, nếu ở nhà có ông bà trông thì tầm 2 tuổi bạn cho bé đi học. Lứa tuổi đó các con đã cứng cáp, ăn uống sinh hoạt tốt, có khả năng thích nghi với môi trường mới tốt, ham thích học hỏi và vui chơi.

3. hongson19992

hongson19992 Thành viên đạt chuẩn

Em cám ơn bác ở trên đã chia sẻ kinh nghiệm cho em. em chỉ có thằng cu nhà em nó không nghe đọc truyện thôi vì nó nghịch lắm k chịu nằm im một chỗ