Phải Làm Gì Khi Con Đánh Cha Mẹ?

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi samsam20453, 11/1/2017.

By samsam20453 on 11/1/2017 lúc 8:12 AM
  1. samsam20453

samsam20453 Thành viên sắp chính thức

tôi không biết phải cư xử như thế nào mới tốt cho con, nhiều lúc cũng lớn tiếng với con.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi samsam20453
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi samsam20453, 11/1/2017.

1. minhduc13
      minhduc13
      Con nhà e cũng chuẩn bị tuổi lên 3 rồi, hơn 2,5 tuổi rồi, giờ e đã thấy con bướng rồi. Nó làm gì mà sai mình nói nó, nó toàn lơ đi, giả vờ ko nghe, nhiều lúc bực lắm ấy các mẹ ạ. Chủ nhật mà ở nhà là cả bố cả mẹ thay phiên nhau trông con mệt phờ. E ko hiểu lên 3 tuổi thì nó còn đến mức nào nữa.
    2. my_duyen_ngo
      my_duyen_ngo
      Bé nhà mình cũng thế, tức gì là ném đồ chơi không thấy mẹ phản ứng là quay ra đánh mẹ. Mình quay ra hỏi ai vừa đánh mẹ ý nhỉ thế là cu cậu lại đưa cái tay không đánh dơ ra trước mặt mẹ. Thế là mình đánh vào tay thì cu cậu lại cười vì tường đấy là trò chơi. Bé nhà mình thì chưa đi nhà trẻ thấy các mẹ bảo nếu đi nhà trẻ nữa thì cũng hoảng lắm.
    3. gavang9x
      gavang9x
      chắc đến tuổi nổi loạn rồi c ah
    4. Trúc Yên
      Trúc Yên
      con bạn k tôn trọng bạn rồi
    5. duongnhatvnn
      duongnhatvnn
      Hotboy nhà em cũng thế 2,5t hay tát vào mặt người lớn mỗi khi không ưng ý gì đó. Có lần em bẽ hết cả mặt khi cu cậu vào siêu thị có cố NV thấy baby quá nên chạy ra ôm và hôn , cậu ta không thích nên ra ngay đòn " quen thuộc " làm cô nv đỏ cả mắt mà không biết làm gì ? . EM thì vừa bực vừa xấu hổ :mad:. Về nhà nói xã ngay, xã em về dạy dỗ giờ thì không dám tát vào mặt nữa :)
    6. tamtrangtainha
      tamtrangtainha
      khó mà kiềm chế được mn ajvif đi làm mệt con lại nghịch nên đôi khi cáu gắt ầm ĩ
    7. mẹ tùng anh_2013_2017
      mẹ tùng anh_2013_2017
      bố mẹ giowfmair đi làm, mải kiêm tiền , ít tiếp xúc với con nên k hiểu tâm tư tình cảm, nhu ầu của con vậy nên sinh ra quát mắng, đánh con vô lý
    8. nguyetminh88
      nguyetminh88
      Đúng rồi đấy, trẻ không quan tâm những gì bố mẹ nói mà chúng thường học những điều bố mẹ làm