Tranh luận: Mục Tiêu Tài Chính Năm 2017 Của Các Mẹ Như Nào

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi batieuduongduong, 24/3/2017.

By batieuduongduong on 24/3/2017 lúc 4:55 PM
  1. batieuduongduong

batieuduongduong tiểu dương dương

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi batieuduongduong, 24/3/2017.

1. mit_xinh
      mit_xinh
      Mình cố gắng cuối năm đạt 50tr thôi, cũng chỉ đc tầm vậy là tốt rồi
    2. memocxit
      memocxit
      kể ra cả năm tk đc 50tr thì mua cái xe máy là hết sạch tiền tk nhỉ
    3. cunconsaysua
      cunconsaysua
      Mình hiểu tâm trạng của mẹ nó. Còn mình thì từ lúc cưới đến giờ hơn 4 năm chồng còn chưa đưa được đồng nào vì công việc chả đâu vào đâu!:cry:
    4. kimtuyen12h
      kimtuyen12h
      Mẹ nó dự sinh tháng mấy vậy? Mình cũng sinh năm nay...có gì học hỏi kinh nghiệm với nha
    5. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      mình dự sinh cuối tháng 8 mn ạ, mn dự sinh tháng mấy thế?
    6. traitimsoida123
      traitimsoida123
      nửa năm mà e đã thấy đau đầu lắm rồi, mn còn 4 năm. mn vất vả quá. e mà vậy chắc e stress mất :(
    7. Ha An 0210
      Ha An 0210
      mức này thì nhà e ko dám mong đến :D
    8. kimtuyen12h
      kimtuyen12h
      vậy chị em mình gần nhau đấy, mình dự sinh đầu tháng 9.
      Mà mn để tiết kiệm là tiết kiệm riêng, còn khoản để đi sinh lại riêng nữa phải không?
      Mình thì cứ gom chung nên thấy cũng rối, thấy ý này của mẹ nó hay đấy
    9. MeNghe2013
      MeNghe2013
      mình phấn đấu bán hàng để dành cuối năm 100tr
      Stupid88 thích bài này.
    10. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      đúng rồi mn ạ, mình đang dự định tiết kiệm hết tháng tới, rồi 2 tháng nữa thì để tiền mua đồ sơ sinh và tiền đi sinh, chứ gộp lại mình lại tiêu hết ngay ý chứ :D
      mn con trai hay con gái thế? đã sắm đc đồ gì cho baby chưa?
    11. batieuduongduong
      batieuduongduong
      chẳng biết nói gì động viên tinh thần mn vậy. Ngày mai trời lại sáng cố lên nhé
    12. batieuduongduong
      batieuduongduong
      :banghead::banghead::banghead::banghead::banghead::banghead::banghead: sao làm được vậy đây :banghead::banghead::banghead::banghead::banghead:
    13. kimtuyen12h
      kimtuyen12h
      minh siêu âm bs nói trai ạ. chưa sắm sửa gì hết, sao nghe bảo cũng không nên sắm sớm mà.
      dự kiến các khoản dành cho sinh của mn nhiêu thế. hôm nay mình mới gởi sổ 15tr để dành sinh...hỏi mẹ đẻ đủ chưa thì bảo chưa đủ nữa...
      mình chắc bắt chước mn tháng này với tháng sau xem là tiết kiệm, sau đó thì để sinh, từ lúc bầu tới h cứ gom chung, loạn hết cả lên nên chẳng biết mình dc bao nhiêu để sinh cả...
    14. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      chi phí sinh thì cũng tùy mn ạ, nếu sinh mổ dịch vụ ở phụ sản hà nội thì hết 24tr trọn gói cả mũi đẻ không đau, còn sinh thường dịch vụ thì khoảng 16tr cả gói sàng lọc sơ sinh cho con nữa, còn sinh thường thì dưới 10tr thôi mn ạ.
      đấy là kể chi phí đi sinh thôi, còn chưa tính tiền mua sắm đồ đạc cho mẹ cho con, chi phí phát sinh ngoài :D
      nhà mình thì dự định thế nhưng nếu mà ko đủ thì lại lấy tiền tiết kiệm ra để dùng thôi chứ biết sao được, rồi sau sinh 1 tháng là mình được thanh toán tiền bảo hiểm thai sản nữa mà.
      Còn nếu mn sinh thường ở viện 198 như 1 người quen của mình mới sinh hồi tháng 1 thì cả tiền viện phí và tiền cảm ơn bác sĩ hết có 2,5tr thôi, bảo hiểm trái tuyến dc thanh toán 50% mn ạ!
      kimtuyen12h thích bài này.
    15. Mẹ cu Tõi Khoa
      Mẹ cu Tõi Khoa
      Ngưỡng mộ bạn quá. :):):):):):)
    16. Stupid88
      Stupid88
      Em cũng mong được như mn quá :p:p
    17. Mẹ Thủy Ngọc
      Mẹ Thủy Ngọc
      Mình sẽ đút lợn riêng khoảng 50tr thôi :)
    18. Stupid88
      Stupid88
      úi lại còn lợn riêng nữa cơ ạ??
    19. memocxit
      memocxit
      Nhưng bù lại vợ chồng mình phải xa nhau bạn ah. Và có 1 thời gian mình phải ở nhà để nuôi con. Ai cũng có thời điểm khó khăn, hồi đó mình đang đi làm tiền rủng rỉnh mà phải ở nhà, nhưng may quá bây giờ mình đã đi làm lại và tìm đc công việc với mức thu nhập tốt hơn chỗ cũ.
      Mẹ cu Tõi Khoa thích bài này.
    20. memocxit
      memocxit
      Nhà mình chỉ làm công ăn lương thôi, nhưng cũng chỉ tập trung đc vài năm thôi, sau đó lại về mức bthg thôi.
      Ha An 0210 thích bài này.