Có Nên Cho Con Uống Soki Tium

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi lycat, 19/9/2016.

1. lycat

lycat Thành viên tích cực

Em chào các mẹ, em có con đầu nên đang lo lắng quá các mẹ ạ
    Tình hình là con nhà em đc 2,5M rồi mà tăng cân ít quá.mới sinh cháu đc 3,8kg,1 tháng đầu cháu tăng 500gr,tháng thứ 2 tăng 800gr,tính đến bây giờ là cháu đc 5,7kg(em mới cân sáng nay là cháu đc 2M14d).cháu nhà em lại ngủ ít,1 ngày chỉ đc tầm 10h là nhiều,bây giờ ban đêm trộm vía cháu ngủ giấc dài khoang 3-4 tiếng và chỉ dậy 1 lần để ti.ban ngày cháu chơi từ 7h sáng đến 12h trưa mới ngủ và chỉ ngủ khoảng 1 tiếng là chơi đến 7-8h mới ngủ khoảng 15-20p lại dậy rồi 10-11h mới ngủ.
    Em nghe nói trẻ ss lớn trong giấc ngủ mà bé nhà em ngủ ít quá nên tăng cân cũng ít nữa,thấy nhiều mẹ cho con dùng Soki tium khen con ngủ ngoan nên hoạt bát và ăn ngon hơn.
    Có mẹ nào đã cho con dùng thì tư vấn cho em vs ạ
    Em cám ơn các mẹ rất nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lycat
    Đang tải...

2. lycat

lycat Thành viên tích cực

Chắc chưa có mẹ nào ở diễn đàn mình dùng loại này rồi

3. thuy xinh nk1991

thuy xinh nk1991 Thành viên mới

Mẹ ơi. cách đây 5-6 tháng bé nhà em cú hay bị giật mình vs ngu ko sau giac vào ban dem tu dau em nghĩ 1 vai ngay la het nhưng de lau cang ngay tinh trang cang nghiem trong hon nen em cho be su dung thu sokitium thu xem sao. dung đúng 1 hộp theo tu van của chi bác sĩ bên họ. đên bay h bé nha em ngủ ngon ơ lun mà chưa thay co van de gi.

Cẩm Vi thích bài này.
  4. Ngoc Lan xinh 1992.

Ngoc Lan xinh 1992. Thành viên tập sự

Minh cung dang cho be dung. be ngu cung da say giac roi. moi dieu la ngu hoi muon. dang dat ă lieu trinh nua de huan luyen be ngu theo gio sinh hoc.

5. Hoàng minh thu hn

Hoàng minh thu hn Thành viên tập sự

Em thi chua dung nhung thay chi gai cho be gai 1 tuoi su dung het 3 hop be nha chi y cứ đến giờ là lăn ra ngủ đêm khóc ti 1 lần rồi ngủ đến sáng dậy. nghịch như quỷ

6. linh nguyễn 1990

linh nguyễn 1990 Thành viên mới

Em cũng đang hóng vụ này đây ạ. Con em hơn 6 tháng là cả 6 tháng e thức đêm TT.TT

Mesuga thích bài này.
  7. Xeng88.com

Xeng88.com Thành viên tích cực

nên lắm

8. Hạnh Nguyễn hd 1993

Hạnh Nguyễn hd 1993 Thành viên tập sự

cháu mẹ dừng không uống lâu chưa…có khi nào không uống thì bị lại không…em cũng cho cún nhà em uống thử 1 hộp thấy đêm ngủ được nhiều hơn 2-3 tiếng...nhưng vẫn thỉnh thoảng dậy quấy...đang tính mua thêm 2 hộp nữa cho đủ liệu trình...chỉ sợ là bé cứ phải uống mãi thì mới ngủ ngoan được

9. nhungman

nhungman Bắt đầu nổi tiếng

HÓng

10. nhungman

Bạn ơi có thể inbox cho mình số điển thoại của bạn được ko? COn mình được 2 tháng đang định cho con dùng thử mà sợ con còn bé quá sợ ảnh hưởng đến sk của con . ko mn có thể nhắn tin hay gọi cho mình số : 0976 chín ko năm ba sáu tám . tks mn nhiều. nhận được tin này nhắn luôn cho mình nhé

11. nhungman

mn ơi cho mình cxin số mn qua inbox được ko, để mình hỏi kn, bé nhà mình cũng đang trong tình trạng này. Ko mn có thể liên lạc cho mình qua số 0976 chín ko năm ba sáu tám . mình đang cần gấp ạ. tks mn

12. nhungman

minh dang cho con dung thu. hn la ngay thu 3

13. Mesuga

Mesuga Thành viên tập sự

Có ai đã dùng cho mình xin ý kiến với. Bé nhà mình cũng đang bị tình trạng rất ít ngủ,ngủ không sâu giấc,hay vặn mình và giật mình lúc ngủ mà chỉ cần giật mình là bé lại dậy và khóc thét lên. Ngày cũng như đêm. Mẹ bế bé trên tay Hoặc nằm võng ban ngày đu đưa thì may ra bé ngủ dc vài tiếng. Ngủ trên tay mẹ mà bé cũng vặn vẹo uốn éo ng rất nhiều. Đặc biệt buổi tối là mẹ phải bế bé ngủ vì bé không chịu nằm giường. Bé nhà mình dc 2 tháng 7 ngày rồi. Bé bị từ lúc bé mới sinh ra cho tới giờ. Mình đang rất lo lắng vì trẻ sơ sinh phải ngủ nhiều thì mới mau lớn và bé sẽ phát triển trong lúc ngủ. Một ngày bé nhà mình ngủ chỉ dc 7-8 tiếng có khi 5_6 tiếng thôi. Mà bé ngủ thì thôi chứ dậy là khóc, rất ít khi nằm chơi.
    Mọi người ai đã dùng thì cho mình lời khuyên về sp sokitium nhé. Bé nhà mình nhỏ như thế đã dùng dc chưa??? Và sp có uy tín ko??? Nếu dùng dc vậy có bị phụ thuộc vào sp là phải uống thì mới ngủ hay không???
    Cảm ơn moị người nhiều ạ.

14. nhungman

Bé nhà mn gần giống bé nhà mình, nhưng bé nhà mình co vẻ đỡ hơn. mình đang cho con dg hôm qua là ngày thứ 5. 4 ngày đầu mình cho uống lúc 10h tối cùng với sữa. Thấy con có vẻ ngủ ngoan hơn. Nhưng tôi qua là ngày thứ 5, mình cho bé uống muộn hơn 1 tiếng thấy đêm con dậy quấy mất gần 3 tiếng mới ngủ lại. Không biết là lạ nhà (mình cho con vê quê) hay do thời tiết oi nóng (có mở điều hòa).Bé nhà mình cũng được 2 tháng 6 ngày rồi. Mình mua 2 hộp kiên trì cho con uống thêm xem tn, rồi báo cho cm biết nhé.

Mesuga thích bài này.
  15. nhungman

Mẹ megasu mua cho bé dùng chưa? Bé nhà mình dung hết 3,5 hộp rồi nhưng đêm vẫn quấy mất tiếng. Chỉ có điều thòi gian bé dậy quấy chuyền muộn hơn

16. Langia

Langia Thành viên tập sự

Bé nhà mẹ dùng hết mấy hộp thi ngủ say giấc vậy ?

17. Langia

Langia Thành viên tập sự

Con mình dùng đến nay ngày thứ 9 rồi mà vẫn chưa thấy con tác dụng gì?

18. nhungman

Cũng tuý bé, nhưng với bé nhà mình uống hết 3,5 hộp không đỡ. Tốn bao nhiêu tiền, gọi lên tông đài thì nhân viên cứ bảo là mua thêm cho con uống. Cách uống thì khó mấy bạn mà hướng đẫn mấy kiểu luôn

19. phamnhung91

phamnhung91 Thành viên mới

Mình nghĩ tùy bé thôi

20. yêu sam17

yêu sam17 Thành viên tập sự