Niềm Vui Hai Vạch Cho Các Bạn Nữ Hiếm Muộn!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi tuba, 3/2/2017.

1. tuba

tuba Thành viên đạt chuẩn

Hôm nay là ngày vui nhất của mình sau gần 2 năm mong con mà chưa thấy. Sáng nay, mình thử que thấy hai vạch nét căng. Mình nghĩ đến các mẹ cũng đang mong con như mình nên vô đây chia sẻ luôn. Hi vọng mang lại may mắn cho các mẹ.

1. Tình trạng sức khỏe của hai vợ chồng.
    Chồng:
    Chồng mình bị tinh trùng yếu. Rất yếu là khác. Lúc đầu đi khám bác sĩ nói không có hi vọng sinh con. Bác sĩ có kê vài loại thuốc về uống nhưng hi vọng rất mong manh. Tinh trùng yếu đã khó rồi đằng này tinh trùng của chồng mình còn không di chuyển. Chồng mình mua thuốc về nhà uống hết nhưng cũng chán không muốn đi khám lại.
    Vợ:
    Mình bị tắc một bên vòi trứng. Nói thật là mình không biết bị tắc bên nào. Bác sĩ chụp phim và bác sĩ hội chuẩn nói mỗi người một kiểu. Mình chỉ kết luận cuối cùng là: Một bên bị tắc.

2. Kế hoạch chiến đấu
    * Uống thuốc bắc: Mình được một người bạn giới thiệu cho một thầy thuốc đông y. Bạn mình cứ giục đến đó khám mà mình chán nên không đến. Phải mất 3 tháng sau mình mới có quyết tâm. Hôm đầu đến thì thấy hơi vắng. Mình nghĩ chắc là không ổn rồi nhưng dù sao vẫn dặn lòng là: Đã theo thì theo cho chót. Dần dần mình thấy rất đông người đến khám và đa phần là đến khám vô sinh hiếm muộn. Bài thuốc của ông ý cũng hơi lạ. Thường thì ông ý chỉ cắt cho 3 thang một. Nhà ông ý ở Đông Ngạc, cách nhà mình gần 20km. Cứ uống hết 9 thang thì bắt mạch một lần. Thường thì chỉ uống khoảng 30 - 40 thang là dừng. Nhưng mình thì uống 45 thang. Các bạn rút kinh nghiệm từ mình nhé. Uống đến 40 thang là bảo ông ý luôn. Sau khi uống hết 45 thang thì ông ý bảo mình dừng không uống nữa. Trong vòng 3 tháng mà không thấy gì thì quay lại. Nhưng ông ý bảo với mình là: Chắc chắn ổn. Mình dừng uống được khoảng 3 tuần thì có tin vui. Các bạn khám ông ý thì nhớ lưu lại ngày khám nhé. Ông ý đông nên nếu bạn không nhớ ngày trước khám là ngày nào thì không tìm được đơn thuốc cũ đâu.
    Ngoài ông ý ra thì còn một ông thầy nữa ở Thái Bình cũng chữa vô sinh, hiếm muốn. Chị mình thì hợp nên uống xong 30 thang là có bầu luôn. Giờ đang đứa thứ 2 rồi. Mình lúc đầu cũng theo nhưng không quyết tâm như chị mình được nên thôi. Vả lại mình uống thuốc của ông ý hay bị đi ngoài lắm. Mãi mình mới biết lý do là vì lạnh bụng. Chỉ cần cho mấy lát gừng vào sắc cùng thuốc là hết ngay. Tuy nhiên, mình cũng đã bỏ không theo nữa nên không quay lại. Tại ngu không hỏi ông ý nên cứ nghĩ thuốc ông ý có vấn đề. Nhà ông ý ngay mặt đường nên rất tiện gửi thuốc cho các mẹ nếu cần, không phải về thường xuyên.
    ==> Địa chỉ thầy ở Đông Ngạc nha: số 1, ngõ 39 đường đông ngạc, phường đông ngạc, Q. Bắc Từ Liêm, HN
    ==> Thầy ở TB: tên Nguyễn Quốc Hội (0363822349 / 0976037011)
    * Chồng: Khoảng gần một năm sau khi khám ở bệnh viện PSTU, mình khuyên chồng đến xét nghiệm TT lại thì thật bất ngờ. Kết quả trái ngược hoàn toàn với lần trước. Bác sĩ bảo: Thế này thì về mà đẻ đi chứ còn chờ gì nữa vì mọi chỉ số đều rất tốt ==> Từ đây mình khuyên các bạn: Nếu khuyên chồng đi khám thì nên đi khám tối đa 2 lần cho nó chắc. Chứ như vc mình lúc đầu thì căng thẳng lắm. Chồng mình được cái ăn uống, ngủ nghỉ đều dễ mà cũng không thuốc lá hay rượu bia gì. Được cái lão nhà mình sống ít suy nghĩ, không để bụng mặc dù mình càu nhàu suốt nên tinh thần cũng thoải mái.
    * Tâm linh: Nên thành tâm nhé. Có bao nhiêu ban thì nên đi hết bấy nhiêu ban.
    - Đền Quan ở Thái Bình: Đây là một trong những ngôi đền rất thiêng và nổi tiếng ở TB. Năm 2016 mình đi xin lộc và xin thẻ thì trong thẻ có ghi câu cuối là: Cuối năm có sự vui mừng.
    Giờ mình nghĩ lại thấy đúng vì mình đậu thai vào cuối tháng 12 âm lịch 2016. Những thứ khác mình ngẫm nghĩ thấy cũng đúng cả. Nhưng nếu các bạn đi thì đừng xem giải quẻ ở đó nhé. Nhiều dịch vụ giải quẻ nhưng mình thấy hầu hết là vớ vẫn. Tờ thẻ mình rút ở trong đền đã có giải thích rồi. Còn nếu các bạn còn lăn tăn thì nên nhờ một thấy khác cao tay giải cho nha.
    - Chùa Hương: Mình đầu năm 2016 có đi. Vừa tết xong mình cũng đi. Chùa Hương nổi tiếng là thiêng về việc xin lộc con cái. Các bạn nếu có thời gian thì nên đi. Mình nghe nói ít nhất là 3 năm.
    Các bạn đến chùa Hương nên ghé qua đền Trình, thay vì đi cáp treo lên động Hương Tích nhé (Đền Trình trên đường vào động Hương Tích đó, không phải đền Trình ở ngay ngoài đâu vì ở đó có một thầy cũng ở ban thờ cậu. Mình thấy thầy đó khá có tâm và nhiệt tình. Mình cũng được thầy hướng dẫn vài điều sau khi xin lộc con cái về nhà và cũng giúp mình khấn, kêu cầu cho)
    - Đền Trần Nam Định: Mình được giải thích là Chùa Hương là cửa mẹ, còn đền Trần là cửa cha. Mình đi xin cha hoặc mẹ đều được. Tuy nhiên, mình thì chưa có điều kiện đi đền Trần mà chỉ đi chùa Hương thôi.
    - Xem bói: Mình có quen một cô tên Dung ở đường Đê La Thành. Cô ý xem bói bài nhưng không mở điện thờ hay hương khói gì cả. Cứ đến xem bài bình thường thôi. Không biết có phải là hợp hay không nhưng hầu hết bạn bè mình giới thiệu đến xem đều đúng (Mình cũng vừa ở đấy về...). Cô ý bầy cho mình mấy cách về phong thủy rồi bảo sau 9 ngày đến đây cô nói cho biết ngày nào cháu sẽ có tin vui. Sau 9 ngày làm theo lời cô căn dặn thì mình đến và cô bảo:" Ngày mùng 7 hoặc mùng 8 tết cháu sẽ có tin vui" Hôm nay là ngày mùng 7 tết và mình thật sự đã có tin vui rồi. Mừng rơi nước mắt các mẹ ạ. Mình không nhớ ngõ cụ thể, các bạn đến có thể gọi cho cô ý nhé: 0907572228

Mình hi vọng những chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho các bạn, các mẹ, các em và các chị. Cầu chúc một năm mới bình an và niềm vui hai vạch sẽ đầy ắp mọi nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuba
    Đang tải...

2. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

chúc mừng vợ chồng bạn nhé!
    và cũng cảm ơn bài viết chia sẽ rất hữu ịch của bạn :)

tuba thích bài này.
  3. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

chúc mừng vợ chồng mn nhé,, con cái đúng là lộc trời cho

Nangnho92tuba thích.
  4. AUM

AUM Thành viên chính thức

Chúc mừng bạn nhé. Không niềm vui nào bằng niềm vui được làm mẹ.

Nangnho92tuba thích.
  5. lemanhha

niềm vui và hạnh phúc lớn nhất chính là niềm vui làm bố mẹ

Nangnho92tuba thích.
  6. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

Có con là một vui sướng không thể nào tả siết

Nangnho92tuba thích.
  7. haulis1995

haulis1995 Thành viên tích cực

không gì vui hơn khi thiên thần nhỏ đã ghé qua gia đình chị. chúc mừng chị

Nangnho92tuba thích.
  8. Nangnho92

Nangnho92 Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình chị. Chúc chị và con yêu luôn mạnh khỏe. Em cũng bị khó có con, theo Tây Y 4 tháng kích trứng k có kết quả. Giờ em cũng đang theo Đông y, uống 37 thang thuôc rồi mà đi soi trứng vẫn bé, nhưng em vẫn hi vọng có 1 phép màu. Mong được như chị :D

tuba thích bài này.
  9. Nam309

Nam309 Thành viên mới

chúc mừng vk ck bạn nhé.

tuba thích bài này.
  10. lemanhha

hay quá

tuba thích bài này.
  11. phuonggle

phuonggle Thành viên sắp chính thức

chúc mừng vợ chồng chị nhé

tuba thích bài này.
  12. tuba

tuba Thành viên đạt chuẩn

Em thế nào rồi? Có tin vui chưa em?

13. Nangnho92

Nangnho92 Thành viên tích cực

Chị à, em đã uống hết 47 thang thuốc bắc, kinh nguyệt em còn bị kéo dài thêm lên đến 45 ngày. Hôm nay là ngày thầy thuốc đông y dặn vc em "chiến đấu" mà em cứ có cảm giác k an tâm nên tối qua em đã đi soi trứng để xem tình hình thế nào. Kết quả vẫn k có gì tiến triển chị ạ, em vẫn toàn nang nhỏ. Em chẳng nghĩ được gì nữa, định cứ kệ buông trôi đến đâu thì đến vậy :(

14. ly99

ly99 Thành viên mới

chức mừng vk ck bạn nhé

15. phuonggle

phuonggle Thành viên sắp chính thức

Em mới đi khám về, bác sỹ nói em đang theo dõi xem có phải BTĐN ko, hẹn ngày kinh thứ 2 đến xét nghiệm nội tiết để kết luận rồi đưa phác đồ điều trị, buồn quá cm ạ

16. Bảo An Tamsoa

Bảo An Tamsoa Thành viên chính thức

chúc mừng mn nhé,2 người sắp lên chứa rồi hì hì

17. nhuquynh204

nhuquynh204 Thành viên tập sự

ủa tinh trùng rất yếu và không di chuyển, vk thì tắt nghẽn mà vẫn có con được á, vk ck bạn đúng là được lộc trời ban. chúc mừng vk ck bạn, và cảm ơn bài chia sẻ hay

18. nhuquynh204

nhuquynh204 Thành viên tập sự

19. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

Chúc mừng gia đình b, cư thành tâm rùi con sẽ tìm về với mình thui

20. Marriott

Marriott Thành viên chính thức

Chúc mừng mn, chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh, đủ ngày đủ tháng hội ngộ nhau. Và cảm ơn bài chia sẻ của mn. Sẽ có rất nhiều người cũng đang mong chờ được nói ra những lời chia sẻ trong niềm vui như mn đấy