Bé Đi Học

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Thịnh121987, 22/5/2017.

1. Thịnh121987

Thịnh121987 Thành viên tập sự

Chào các ba mẹ:con mình tháng 9 này vào lớp 1 mình ở hà đông (ở trọ có kt3)mình muốn xin cho cháu vào trường lê lợi cho gần nhà chứ cũng chả quan tâm trường điểm hay không...nhưng mà nghe chừng khó quá đất khách quê người chả quen biết ai không biết thủ tục như nào vừa rồi cũng có người đi làm danh sách khảo sát nhưng chờ để được vào theo diện miễn phí thì chắc không có các ba mẹ nhỉ...mình cứ chờ đến lúc họ bảo hết chỉ tiêu thì chắc con mình thất học.Mà đi xin xỏ thì chả biết xin ở đâu..chạy mất khoảng bao nhiêu tiền nữa.người thì bảo 5triệu người bảo 10 triệu người bảo 15 ôi thôi thì đau hết đầu.giàu có chả sao nhưng khó khăn không có thì biết làm thế nào.nghĩ mà buồn.trẻ em hôm nay thế giới ngày mai...vậy mà đi học lớp 1 đã phải bôi trơn khổ sở rồi.đến mệt.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thịnh121987
    Đang tải...

2. Thịnh121987

Có cô giáo nào ở trường lê lợi không chỉ mình cách với....

3. sonviettinlaw

sonviettinlaw A B C

Cái này thì bạn nên hỏi những người lớn ở gần nhà thì sẽ dễ hơn bạn ạ. Mình là người ở quê lên không có hộ khẩu ở đấy nên mất tiền là chuyện bình thường rồi. Nếu gặp người tốt đúng người thì trung bình khoảng 6-7 triệu thôi bạn ạ. Nó là giá chung rồi.

4. Thịnh121987

Cảm ơn bạn nhiều.