E Cần Xin Cao Kiến Từ Các Mẹ.nhờ Mod 1ngày Thôi Ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi giadinhchim, 19/5/2017.

1. giadinhchim

giadinhchim Thành viên rất tích cực

Xóm trọ nhà e có bà chị hay nhiều chuyện và nói xấu ng khác quá mn ạ.Rât hay để ý sinh hoạt nhà e rồi đi nói.Nào là khổ lắm,ăn uống tằn tiện... Không vừa ý với ai là hay nói kháy móc rồi sưng sỉa mặt mày.Vì lúc e mới sinh cũng hay qua lại khi thì bát canh,lúc thì bìa đậu làm e cảm động lắm nên nhiều lúc bà chị ấy nói gì e cũng chỉ cười,có khi tức giận với ai cũng đổ lên e e cũng nhịn vì e vẫn nghĩ có lúc bà ấy từng tôt vơi e e k muốn vô ơn.Nhưng thật quá đáng khi c ấy k muốn e chơi thân với ai ngoài c ấy.Ai mà thân với e y như rằng bị ghét.Rồi luôn muốn e làm theo săp xếp của c ấy.E cứ nghĩ c ấy ở có 2me con nên có nhiêu bưc xúc nên e nhịn nhưng thât sự e k thể chiu dc nữa.E cũng chưa biết nên ưng sử thế nào cho phải.Mấy hnay e nhạt nhẽo dần là y như rằng sáng ta bị xói móc,cứ đứng cửa nhà nói đểu e điên qua mn a.E mơi sinh có 5thag bao nhiêu thứ phải lo mà có hàng xóm buồn quá.Mn cho e ý kiến với a.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giadinhchim
    Đang tải...

2. giadinhchim

Ôiôi chắc do e trình bày dài quá nên các mẹ ngại đọc ạ.E xin lỗi do e đang hoang mang quá.K có mn có cao kiến gì giúp e đối phó lsi c hàng xóm nhiều chuyện này ạ

3. Memmemyeu

Memmemyeu Bắt đầu nổi tiếng

B ơi b có yên tâm thực sự khi gửi con cho người như thế ko? Chúc mn sáng suốt

4. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Vấn đề nằm ở mn chứ không phải ở chị kia. mn nên thể hiện quan điểm của mn. mình ví dụ chuyện tìm hộ người trông con. mn phải rõ ràng là mn chưa đi làm, chưa cần tìm người chứ không phải để người ta điều khiển mình như thế. đừng nể nang mà không nói rõ rồi người ta lại không hiểu ý mình. mn có thể trả ơn bằng cách biếu lại cái nọ cái kia ( hơi bạc quá) nhưng mà tạo khoảng cách với chị ấy ra, bản thân mn cũng cảm thấy chị ấy không hợp với mình thì cũng đừng cố mà nhịn. bm mình còn chả quản, tự nhiên để người dưng vào quản lý nhà mình, có ngày rồi vc mn còn xích mích vì chị ấy đấy

5. giadinhchim

Cảm ơn mn nhiều lắm.Tớ cũng đã xác định là nhịn đã quá giới hạn nên mới giãn ra có điều tớ chưa nói thẳng thế là chi ấy trở mặt luôn.Mấy hnay cứ tối đến mấy mẹ cho các con sang nhà tớ chơi rồi các me ngồi nc thế là chi ấy cứ xưng sỉa đi qua rồi kháy móc.Suốt ngày tao k có trình độ k dám chơi,rồi là ngưu tầm ngưu mã tầm mã...e điên lắm mà chẳng nói lại khi ng ta k noi thẳng với mình.

6. giadinhchim

Tớ cũng có phải sống thực dụng đâu chứ?c ấy cho tớ bát canh thì tớ cũng biếu c đồ quê như trứng,rau...tớ nghĩ tình cảm dành cho nhau là quan trọng nên rât tôn trong c.C gọi phát tớ phải có mặt ngày...giờ thì mêt quá.K biêt giãn ra kiểu gì để đỡ căng thẳng,dù sao cũng trọ sát nhau

7. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

Chuyển trọ đi mn, đừng thân với ai quá mức mệt lém

8. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Giờ chuyển nhà trọ đi cho đỡ mệt thôi. Chứ nhưng người ko hiểu biết mồm mép tép nhảy kiểu này mình nói ko lại đâu.

9. giadinhchim

Mn nói chuẩn luôn,tớ bận túi bụi cả ngày chẳng sang nhà c ấy toàn c ấy sang nhà tớ kể đủ chuyện trên trời dưới biển.Chắc do kể với tớ nhiều quá nên k muốn tớ nói chuyện với ai sợ tớ tiểu nhân kể cho nta thì phải.

10. giadinhchim

Đúng là tớ k lại với c ấy được.Từ sáng tới tối cứ gặp ai là đai mồm ra châm ng này,chọc ng khác kể cả bà hàng xóm ra bế cháu cho con đi làm cũng k tha,rồi lại xúi mấy e mới cưới bỏ chồng đi cặp bồ giàu sướng hơn mới sợ chứ.Đúng là sống lâu mới hiểu,sợ.

11. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

Chắc là bà đấy lỡ nói xấu nhiều người quá nên tâm lý sợ ng khác cũng giống mình. :))

12. Laptop_QuangMinh

Laptop_QuangMinh Thành viên đạt chuẩn

Mình chỉ nói chuyện bình thường thôi coi như là xã giao mn ạ! Đừng thân quá là được.

13. Chun Li

Chun Li Thành viên chính thức

t nghĩ bạn nên hạn chế nói chuyện, ngta có nói móc gì thì cố gắng chịu thêm thời gian nữa xem sao, ko nói gì nữa, bơ đi mà sống, ngta nói chán không thấy mình phản ứng gì chắc cũng thôi.

14. giadinhchim

Chuẩn đấy,tại tớ cả nể quá cứ nghe.May là chẳng thêm thăt gì.Nói thật bà ý kể cho tớ nhiều chuyện quá.Đi chơi với ai rồi cả cặp kè với ai cũng kể.

15. giadinhchim

Uh cảm ơn mn.Tớ cũng đang thực hiện chính sách này đấy.Bực mình lắm nhưng kệ

16. giadinhchim

Tớ cũng muốn như thế thôi ý.Bà ý chẳng hiểu sao cứ xưng lên với tớ.Khổ nỗi có cô bé hàng xóm có thằng con cứ thik chơi với con tớ nên tối nào cũng cho con qua bà ý ghét lắm y

17. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Bớt tiếp xúc với bà ấy thôi mn, gặp thì chào xã giao không thì thôi, không phải chuyển chỗ trọ đâu, đừng để mấy người như thế làm ảnh hưởng tới cuộc sống của mình

18. giadinhchim

Uh tớ cũng đang cố gắng phớt lờ đây.Bà ấy k qua nhà tớ nữa tớ cảm thấy nhẹ hêt cả ng vì cứ qua nhà tớ là ngồi soi xem hnay ăn gì,con cái học hành thế nào rồi là nhà mà khó khăn phải ăn tnay,thế kia bla bla....

19. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Tưởng đau đầu vì công việc, vì chồng con, anh em,... đằng này đau đầu vì bà hàng xóm ở trọ. Mình thấy bạn đang tự rước khổ vào người đấy. Chuyện nhỏ thôi mà cũng mệt làm gì. Ko thích thì chào hỏi xã giao bình thường, đừng thân quá, việc mình mình làm, ko quan tâm đến ng ta nói gì, nghĩ gì là okie mà.
    Đời còn có nhiều việc để lo lắng lắm nên đừng đi lo mấy thứ vô bổ như thế cho tốn năng lượng, nhanh già.

20. giadinhchim

Hihi tớ cũng đag cgắng sống thế đây.Xóm trọ nhỏ,ng nọ nói ng kia nghe thấy hêt ý.Tớ lại đag phải ở nhà trông con chưa đi làm dc mà suốt ngày nghe ng khác châm trọc nói đổng bên ngoài cũng điêc tai.Như nhà riêng đóng cửa vào là k nghe thấy gì nữa thì tôt quá hehe