Ung Thư Giai Đoạn Cuối Nên Uống Thuốc Gì Cho Bớt Đau?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi demimore, 16/5/2017.

1. demimore

demimore Thành viên đạt chuẩn

Bà nội em bị ung thư vòm họng giai đoạn cuối, bà đau lắm mà chả ăn uống đc gì. Nhà em có đi cắt thuốc đông y mà ko ăn thua, thôi thì còn nước còn tát :( các chị có biết cho người bệnh ung thư uống thuốc gì để kéo dài thời gian & giảm bớt đau đơn ko ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi demimore
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ở viện họ phát cho mocfin mà bạn. Người bị giai đoạn cuối mà ko chích cái này đau lắm.

3. demimore

demimore Thành viên đạt chuẩn

Có morfin dùng khi đau quá bạn ah nhưng nó có nhiều phản ứng phụ như nôn mửa, táo bón nên nhà bà chỉ dùng khi đau quá ko chịu đựng đc thôi :(

4. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Nếu có điều kiện thì cho bà chăm sóc giảm nhẹ tại bệnh viện, sẽ dc giảm đau và kéo dài thời gian sống.

5. danghabg

danghabg Thành viên đạt chuẩn

Nếu gia đình bạn có điều kiện thì nên mua Vidatox Plus cho bà uống sẽ rất tốt đấy ạ! Công ty mình có một chú bị ung thư gan kèm suy thận cũng dùng loại này. Mà cái này mình nghe nói ko phải là thuốc, nó chỉ là TPCN giúp hỗ trợ điều trị ung thư thôi nên dùng cái này kết hợp với phác độ điều trị của bác sĩ hi vọng sẽ giúp bà có thêm nhiều thời gian ở bên con cháu hơn.

6. Memmemyeu

Memmemyeu Bắt đầu nổi tiếng

Mình cung nghe mọi người nói nhiều đến sản phẩm Vidatox này rồi, hay b cứ mua thử cho bà dùng xem

7. haluuly

haluuly Thành viên đạt chuẩn

Bà ko ăn uống đc nhiều thì bạn có thể mua yến về chưng cho bà ăn, ăn ít mà vẫn nhiều chất dinh dưỡng bạn ah. Mong có kì tích sẽ đến với gia đình bạn. Chúc bà mau khỏe.

Sửa lần cuối: 23/5/2017
  8. Dam Hop

Dam Hop Bắt đầu tích cực

Đã đến giai đoạn cuối rồi thì động viên xem bà ăn được cái gì thì ăn, chăm sóc bà hết sức để bà cảm giác được tình thương yêu của mọi người dành cho mình thui. Mình đã chứng kiến nhiều trường hợp bị ung thư giai đoạn cuối, đau đớn thương lắm, khi đó móc phin là giải pháp cuối cùng bạn ạ.

Sửa lần cuối: 26/5/2017
  9. danghabg

Vidatox là một loại TPCN chiết xuất từ nọc bọ cạp xanh được sx ở Cu Ba. Hoạt chất trong sp này chỉ tập trung tiêu diệt tế bào ung thư mà không làm ảnh hưởng đến tế bào lành tính. Cơ chế hoạt động của nọc bọ cạp xanh là: ngăn mạch máu tới nuôi khối u, không cho dinh dưỡng tới nuôi khối u, từ đó làm cô lập tế bào ung thư, làm khối u teo đi, khiến tế bào ung thư hoại tử khô và chết theo chu trình. Đặc biệt, Vidatox có tác dụng chống viêm, giảm đau, gây tê rất hiệu quả cho BN ung thư giai đoạn cuối, giúp bệnh nhân tăng cường sức đề kháng và khả năng miễn dịch từ đó giúp cơ thể BN ăn ngủ ngon hơn và phục hồi sức khỏe để chống lại bệnh tật.

kimbaconheo thích bài này.
  10. mèo lười 21

mèo lười 21 Thành viên mới

E nghĩ chắc chỉ có cháo và các loại nước ép hoa quả

11. sfbeo

sfbeo Thành viên chính thức

Bây giờ nhiều người bị ung thư quá, ngày xưa cứ nghĩ ung thư chỉ có trêm phim Hàn. Mỗi năm cty mình đi khám sức khỏe tổng quát đều phát hiện 1-2 ca bị :( Nhà mình cũng có người bị.

Sửa lần cuối: 23/5/2017
  12. mebong0608

mebong0608 Thành viên đạt chuẩn

Mình nghĩ, với người bị ung thư giai đoạn cuối, tùy theo thể trạng và sức khỏe của mỗi bênh nhân mà gđ sẽ có những cách chăm sóc khác nhau. Ngoài việc dùng thuốc theo hướng dẫn của BS, thì chế độ dinh dưỡng cũng vô cùng quan trọng. Bà nội bạn đã trải qua lần xạ trị nào chưa?

13. sfbeo

Chú mình bị ung thư tuyến tiền liệt từ 3 năm trước. Từ đó đến nay chú hạn chế ko ăn thịt, tới nay thì chú ấy chuyển hẳn sang ăn chay luôn, ko biết có phải do ăn uống vậy ko mà sau phẫu thuật sức khỏe của chú ok lắm, khối u ko phát triển lại.

mebong0608 thích bài này.
  14. danghabg

Mình đã được xem ở đâu đó họ nói rằng: thịt là thức ăn của tế bào ung thư, k ăn thịt nghĩa là cắt đứt nguồn dinh dưỡng nuôi các tế bào ác tính đó. Đây có lẽ là lý do ngày càng có nhiều ăn chay hơn.

mebong0608 thích bài này.
  15. mebong0608

mebong0608 Thành viên đạt chuẩn

Đúng là ngày xưa, các cụ chẳng có nhiều thịt để ăn như bây giờ, nên bệnh ung thư cũng k phổ biến. Giờ bữa nào cũng được ăn thịt, nhưng khổ nỗi lợn, thậm chí trâu, bò toàn được nuôi bằng thuốc tăng trọng nên bệnh tật cứ gọi là nhan nhản... Chắc phải nghĩ đến việc ăn chay thui các mẹ ạ :).

16. haluuly

haluuly Thành viên đạt chuẩn

Hay đấy các C ạ, sếp e 1 tháng thấy ăn chay đôi lần nghe bảo làm vậy cho nhẹ bụng và giúp thanh tịnh cơ thể. Nếu phòng chống được bệnh tật thì e cũng muốn đú ạ :).

17. Túi xách Cuti's

Túi xách Cuti's Chuyên túi xách nam nữ da thật

Lần trước em có đọc bài báo về chữa ung thư bằng lá rau mảnh cộng. 1 người đàn ông ở Malaysia ở giai đoạn đầu đã khỏi được đấy. Còn 1 bà ở TQ thì giảm được tế bào ung thư nhưng khoa học vẫn chưa chứng minh công dụng của nó.
    Ngoài ra thì câu chuyện thực tế là ở quê em có cô bị khá nặng rồi, uống lá cây đu đủ sao lên thì kéo dài được hơn 1 năm nữa.

danghabg thích bài này.
  18. kimbaconheo

kimbaconheo Thành viên tập sự

Vừa hồi nãy đọc báo mạng thấy thông tin anh đẹp trai trong phim " Người thừa kế" cũng bị ung thư vòm họng. Không biết sao sinh ra cái ung thư này để còn biết cách phòng tránh. Bây giờ ung thư chả tha 1 ai, từ già tới trẻ, thấy hoang mang thật

19. sfbeo

Hôm nay đọc báo thấy buồn quá, em Woo Bin của tui bị ung thư vòm họng. Tui là tui cuồng em này lắm :(

kimbaconheogiangxuxi thích.
  20. choetboi

choetboi Thành viên chính thức

Bệnh này nguy hiểm và tỉ lệ tử vong cao mình thấy hầu hết những người bị bệnh này khi phát hiện là lúc muộn