Than thở Ck Tốt, Yêu Ck, Nhưng Không Chịu Được Bố Mẹ Ck, Thì Phải Làm Sao Đây Các Mẹ Ơi

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoahuongduong90tb, 24/5/2017.

1. hoahuongduong90tb

hoahuongduong90tb Thành viên tích cực

Các mẹ ạ
    Em lấy ck đk hơn 1 năm rồi. Về nhà ck đk 2 tháng thì có bầu, nghén ngẩm và đường đi làm xa nên em xin nghỉ. Ở nhà cơm nước, dọn dẹp, giặt giũ cho ck và mck đến tháng thứ 7 mới đk nghỉ( em sinh non ở tháng thứ 8), thì tất cả mọi việc đều tốt đẹp
    Thế nhưng khi em sinh xong thì bao nhiêu uất ức, cay đắng, đổ lên đầu em do bố ck, mẹ ck, em ck gây ra. Mà bjo nói quên đi mà ko thể quên đk
    Em mới sinh đk 7ngày thì mck vào chửi em, vì ko cho đứa cháu 2 tuổi chơi trong phòng bà đẻ, mà nó chạy nhảy, nghịch quanh giường em khi có bà nội nó ở đấy. Con dâu sinh non ko thương, đây còn không thương đứa cháu mới sinh yếu ớt, cần đk yên tĩnh
    Em sinh đk hơn 2m thì chửi vkck em chỉ vì ck em bật nước nóng cả buổi tối, để vk còn giặt giũ và tắm rửa; vì em vắt sữa cho con ti. Chửi và đuổi vkck em rất ghê gớm, gào lên cả xóm nghe thấy phải sang can ngăn
    Em lấy ck cách nhà 130km, hơn 2m em mới đk về ngoại, xin về ngoại thì bảo em về 10 ngày thôi, ck e bảo " e cứ xin cho phải phép, về bao lâu là do ck". Em về đk 1 tháng, gọi điện xin ở thêm tháng nữa" thì bắt em về, để mck còn ra phục vụ nhà đứa thứ 2,và đứa thứ 3 sắp đi lao động xuất khẩu", những việc đó thì liên quan gì đến em mà em phải về. Về thì mck em cũng ko giúp đỡ đk gì, nhờ trông con cho 1 lát để 2vkck đi ra ngoài thì ko trông, còn đứa thứ 3 nó mang con vào thì trông luôn cho nó đến 11h đêm.
    Con em hơn 4m, em về nhà ck. Đứa cháu con thằng thứ 3 nó cbi học lớp 1,em thấy học môn em dạy đk, em bảo để em dạy thì nó lên fb chửi rủa em, mck em thì bênh nó đuổi em, xúc phạm danh dự, nhân phẩm của em, chửi bme em.
    Còn bố ck thì tháng em ở cữ phải nấu cơm trưa hộ em mấy buổi thì đi kể tội em vs 2 đứa con dâu kia, con em thì ngủ ngày cày đêm, thức cả buổi tối, ban ngày em ko dậy nấu cơm đk, mà vẫn đang ở cữ nữa chứ ( sang tháng thứ 2 là em bắt đầu nấu cơm, dọn dẹp ). Con em đk 6m rồi, nhưng trộm vía ngoan lắm, thỉnh thoảng khóc thì khóc rất kinh khủng, ko ai dỗ đk. Vkck e dỗ con còn bố ck em thì đứng bênh cạnh chửi rủa e, e có bảo" con đẻ nó ra còn xót mấy lần bố, cháu nó đợt này hay quấy lắm", thì ông ý nổi điên lên bảo em cãi ông ý, từ mai đừng nhờ ông ý nữa ( mà em thề là từ khi em đẻ con ra, e nhờ ông ý trông đk 3 lần)
    Rồi cả bố ck và mck đi kể xấu em khắp làng trên xóm dưới, em cay đắng nhưng vẫn phải sống vì ck vì con
    Ck em lại còn ko hợp vs bmck, ko chuyện trò thân mật gì, có chuyện gì bất đắc dĩ mới nói
    Vkck em mấy lần định ra ngoài ở, nhưng rồi đều bảo nhau cố chịu đựng hết năm nay, con khôn rồi gửi con đi lớp, cả 2 vkck đi làm sẽ đỡ vất hơn
    Bây giờ sống chung 1 nhà vs bmck mà như sống với ng lạ ý các mẹ ạ. Chán lắm luôn, em cũng ko muốn nói chuyện gì với bmck ý ạ. Ck thì yêu thương vk, 2 vkck lấy nhau hơn 1 năm , có con rồi mà như mới cưới. Vk buồn là ck em lúc nào cũng dỗ dành, và cho vk đo chơi
    Em chỉ cố gắng để hết năm nay, con khôn rồi ra ngoài ở. Em giờ mặc kệ luôn, mck thì bắt chuyện vs vkck em trc, còn bck thì vẫn lừ lừ. Em mặc kệ hết, tốt vs mình thì m tốt lại, ko tốt vs m thì thôi :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoahuongduong90tb
    Đang tải...

2. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Vấn đê nhà mn phức tạp quá, nhà có nhiêu thế hệ, nhiều thành phần như vậy thấy khó ở lắm

hoahuongduong90tb thích bài này.
  3. May_house

May_house Thành viên chính thức

Sao mà được cả nhà thế nhỉ? may mắn là còn có ck đấy, nhưng mà đối mặt được với cơ số người như vậy không phải là chuyện đơn gian.

4. GIA SƯ TOÁN TẠI HÀ NỘI

GIA SƯ TOÁN TẠI HÀ NỘI Thành viên đạt chuẩn

thôi gắng lên chị ạ ,có chồng hiểu và quan tâm là tốt lém ùi

5. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Thế khi bạn ở cùng bmc vợ chồng bạn có đóng góp tài chính cho việc sinh hoạt ko? ông bà giúp lúc ở cữ có biếu thêm ông bà gì ko? bjo ở chung với bmc thì phải đóng góp đc sinh hoạt của mình, biếu xén quà cáp, nói chung phải chịu chi thì mới yên ổn đc chứ ko chủ động dc tài chính thì khổ lắm. Muốn ra ở riêng thì cũng phải có tài chính nữa. Ko có tiền thì nhục lắm.

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Sao em phải cố gắng hết năm làm gì. Em ra ngoài thuê nhà ở ck đi làm em ở nhà chăm con vẫn sống tốt. Chứ ở vậy stress còn khổ hơn. A c cũng tự lập còn ko nhờ mẹ ck chông hộ 1 ngày nào , mặc dù cứ tết tới là hàng hóa bận, nhưng cố gắng dần dần sẽ qua hết vất vả.

7. hoahuongduong90tb

Vkck e ko phụ thuộc bmck bất cứ cái gì. Đóng góp ăn uống, còn mua thêm nhiều thứ phụ trong gia đình. Nhà 2 đứa em trai ck còn được bmck xây nhà riêng ở mặt đường cho, lo lắng mọi thứ cho. Nhà em thì bmck bảo ko phải xây, ở nhà bm xây đk gần 30 năm cũng đk. Ck e kiểu như trưởng luôn xác định thiệt thòi, mà mck e còn có tư tưởng ck e từ khi sinh ra đến 2 tuổi đk sướng lắm, nên giờ phải khổ.... bó tay toàn tập

8. hoahuongduong90tb

Chị ơi, hiện tại vkck e cũng xác định ko nhờ vả gì cả chị ạ. Mấy lần vkck e định ra ngoài ở rồi, nhưng mỗi ng 1 hoàn cảnh nên vkck em cố gắng vậy.Nếu ra ngoài ở vkck thì chịu khổ đk, chứ con còn nhỏ khổ thì thương lắm ạ. Ck e đi làm lương gần 6 triệu thôi ạ

9. Thảo Ly995

Thảo Ly995 Thành viên chính thức

tốt nhất là ở riêng chị ạ :) cố tí kinh tế mà ở riêng cho thoải mái chứ như này thì sống chả khác gì địa ngục

10. Roentgen

Roentgen Thành viên tích cực

Tự chủ được kinh tế thì việc gì phải chịu khổ hả em? Sống chung với bmc, em chồng như thế, lâu ngày sinh bệnh đấy
    Lượn đi cho khoẻ, vui vẻ mà nuôi con

11. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chị cũng bắt đầu ở từ khi lương chồng được tầm 6tr. Thậm chí anh làm còn bập bênh. Đồ đạc do nông nổi gửi hết về quê chả dám mang lên nữa chả còn gì ngoài vài bộ quần áo. Tính sĩ diện nên chả xin bố mẹ đẻ lần nào.đầu tiên Thuê 1 cái nhà vừa tiên, sắm dần đồ cần thiết. Chị nghĩ do em chưa có sự kiên quyết thì chả biết đến bg em mới ra ngoài được đâu.

12. hoahuongduong90tb

Ck em cũng quyết định ra ngoài, nhưng em lại khuyên ở lại chị ạ. Chả biết làm thế đúng ko nữa. :(

13. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Sao phụ nữ lấy chồng rồi sinh con cứ phải khổ thế nhỉ. Xong rồi thì uất ức các thứ cứ phải dồn nén chịu đựng vì con cái, vì chồng. Chị cố gắng lên, cho em bé cứng phát dọn ra ở ngay và luôn cho đỡ. Chị còn chịu được chứ em chả biết em bùng lúc nào rồi. Mà tính em điên lắm dễ sau vớ vẩn em chửi hết, chửi tuốt méo sợ bố con thằng nào. Việc méo gì cứ phải giữ cái tiếng, giữ cái này cái kia. Kệ con mẹ nhà hàng xóm họ có nói tốt hay nói xấu về mình thì cugnhx chả cho mình được bữa cơm hay nuôi mình được ngày nào. Nên miệng gần tai ai người đó nghe. Mình sai mình chịu mình xin lỗi và sửa đàng hoàng. Nhưng mình ko sai mà đặt điều mà nói xấu mà xúc phạm mình, bố mẹ mình là phải chiến đấu lại. :(

14. hoahuongduong90tb

Chuẩn luôn. M đã làm như bạn nói đó. Cả nhà ck m im re, họ sai, họ xúc phạm m, m uất hận lên là chửi tuốt.

15. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

ck tốt thế thì nên vị vào. Nhiều người còn ko có được may mắn như thế đâu. mình ở với ck là chủ yếu, rồi vc bàn tính nhau ra riêng xem sao

16. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

nếu thế thì cố găng ở riêng

17. atulayoh

atulayoh Sun

Mẹ chồng nàng dâu. Chuyện muôn thuở rồi. Chồng chấp nhận ở riêng rời xa ba mẹ quả là điều không thể.

18. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Nhà chồng em của quá nhưng vì vc em chưa chủ động đc kinh tế nên mới bị coi thường, bắt nạt thế. Giả dụ vc em chủ động đc kinh tế, ở chung với bmc tiền nong đưa cho ông bà thoải mái, biếu xén thoải mái tí họ có thể đã đối xử với em khác. Hoặc cùng lắm thì dọn ra ngoài ở ngay cho đỡ bí bách. Họ biết vc em ko dám dọn ra ngoài ở nên càng coi thường và bắt nạt. Vì vậy chỉ còn cách duy nhất là chồng em cố gắng mà tăng thêm thu nhập, đàn ông bây jo mà lương chưa đc 6tr là thấp đấy. Còn em thì chăm con cứng cáp thêm tí rồi tìm việc làm để có thêm thu nhập đi. Mình có chủ động được kinh tế thì mình mới thoải mái đc.

19. hoahuongduong90tb

Dạ vâng, khi mới cưới về thì e cũng biếu xén, tiền nong thì lúc nào em cũng thoải mái, quần áo mua biếu mck. Nhưng khi sinh bé xong, mck thik áp đặt mọi thứ, xích mích vs em, mà mck lại ko hợp vs ck em. Thế nên bà ý mới sinh sự làm khổ vkck e thế đó ạ.
    Nhà e ở ngoại thành Hà Nội ( khu nhà ck e còn nông thôn lắm ) , nên lương 6trieu vẫn đủ chị ạ, vkck e tự chi tiêu còn dư ý.
    Vkck e cũng dự định con khôn thì nhà e sẽ ra ngoài ở, vkck tính toán làm ăn để tăng thêm thu nhập
    Đợt vừa rồi vkck e định mua căn chung cư ở ngoại thành giá 560 triệu, thì vkck e xoay đk tầm 400tr. Nhưng nghĩ kĩ lại ko mua nữa, vì quyết tâm ra Hà Nội lập nghiệp. Mà nhà ck thấy vkck e có ý định mua chung cư thì sợ mới buồn cười chứ. Có thể đúng như chị nói, họ nghĩ vkck e ko dám ra ngoài ở

hatran2016 thích bài này.
  20. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Nếu chồng yêu thương như vậy thì ra ở riêng thì tốt hơn chị ạ