Tranh luận: Có Nên Đi Chụp Ảnh Cưới Đắt Tiền Không Các Mẹ Nhỉ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi meconincon205, 16/7/2013.

1. fun24h

fun24h Thành viên sắp chính thức

Thực ra là do 2 vc thôi, nếu kinh tế vững thì chụp đắt tiền vẫn không sao, còn nếu kinh tế kém thì khó lựa chọn hơn, chụp đắt thì tiếc tiền, chụp vừa vừa tiền thì lại không ưng :D

Đang tải...

2. Song Linh 224

Song Linh 224 Thành viên chính thức

làm bộ ảnh đẹp để đời thì cũng nên quá ý chứ, cưới xin có mỗi lần thôi mà mẹ

3. Ảnh Viện Áo Cưới Asian

Ảnh Viện Áo Cưới Asian Thành viên sắp chính thức

Cô Dâu ở Asian Wedding Studio thì chia sẻ rằng, hiện nay đang có xu hướng du lịch tuần trăng mật, nên các bạn hạn chế ngân sách dành cho bộ ảnh cưới, còn để chi phí chuyển sang tuần trăng mật, đồng thời chụp ảnh trong dịp này, các bạn ý rửa ra làm một album nhỏ mang tên "HoneyMoon" - Ad rất thích ý tưởng này nhé! :)

Chúc các nàng có một bộ ảnh như ý! :h:

4. trangduong468

trangduong468 Bắt đầu tích cực

Cái này tùy vào khả năng tài chính của mỗi người, ảnh cưới cũng quan trọng nhưng chi nhiều quá lại thấy hơi phí phí tiền, miễn sao thấy đẹp và ý nghĩa

5. Tuongvy91

Tuongvy91 Thành viên mới

Thích đi chụp cùng một lũ bạn bè. ảnh k cần quá lung linh nhưng chủ yếu là vui.

6. Trannguyenphuonglinh

Trannguyenphuonglinh Thành viên tập sự

Mình nghĩ là không. Chụp một bộ ảnh vừa phải thôi, lấy cái làm ký niệm là được

7. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Mình cũng thấy là nên chụp bộ vừa tầm thôi. Ảnh có đẹp đến mấy thì đến lúc con lớn nó lôi ra vẽ kính vs vẽ râu hết ý mà :D

8. huyen.tran

huyen.tran Sỉ lẻ giày dép trẻ em

Theo tớ chụp vừa phải tiền lưu giữ kỷ niệm thoi, k nên tốn kém cho ảnh cưới bạn ah. Sau khi cưới k ai xem lại ảnh đâu :)

9. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Hihi, mình cũng nghĩ như mn. Lúc chưa cưới thì nghĩ bộ ảnh cưới lung linh lắm, hihi, nhưng lấy nhau về rồi, có mấy lần các mẹ mở ra xem ôn kỷ niệm cùng xã ko ạ? Hihi, con cái, cơm áo gạo tiền, e cất nó gọn trong tủ rồi.

10. kdtrieuan

kdtrieuan Bắt đầu tích cực

:D chụp nhiều tốn tiền, chụp ít thôi còn đi chơi

11. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

có điều kiện thì đắt rẻ ko thành vấn đề, còn bình thường thì nên chụp gói bậc trung thôi, đắt quá lãng phí,

12. Ảnh Viện Áo Cưới Asian

Ảnh Viện Áo Cưới Asian Thành viên sắp chính thức

Cô dâu của Asian cũng chia sẻ giống các bạn trên này, là chụp gói tầm trung, sau đó dành tiền đi tuần trăng mặt hoặc sử dụng những việc khác nữa! Giờ lễ nghi nhiều mà!!!

13. Chậu Cảnh Đẹp

Chậu Cảnh Đẹp Bắt đầu tích cực

Các mẹ đúng đấy ạ, nhiều cặp trước khi cưới lo đình đám album cho thật hoành tá tràng. Thực sự là chỉ hào hứng lúc đó thôi à. Nhưng đó là cũng là kỷ niệm đẹp mà mỗi người nên có trong đời. Các bạn nên chọn gói chụp pre wedding tầm 5 triệu trở lại thôi, phim trường cũng được, không nhất thiết ngoại cảnh vì làm diễn viên cũng mệt lắm, đi ngoại cảnh thì càng đuối hơn. Chi phí cho một bộ ảnh pre wedding có nhiều mức giá từ vài triệu tới vài chục triệu. Bạn lưu ý nên tham khảo kinh nghiệm của những người đã chụp tại studio bạn định chụp, giá tiền cao không đồng nghĩa bạn sẽ có album ưng ý. Bạn nên tập trung nhiều nhất vào tấm hình cổng phóng lớn để lưu lại treo trong phòng vì bạn sẽ xem hằng ngày và nhiều người xem trong đám cưới. Còn album sau này thỉnh thoảng 2 vc mới xem, có khi để còn chật chỗ.
    Với lại cưới có nhiều khoản phải chi lắm, đừng để sau khi cưới bạn phải tiếc nuối vì vài chục triệu album kia không sinh lời cho bạn (hì hì) :). Thân mến!

14. funads01

funads01 Thành viên đạt chuẩn

album cha xem mấy đâu các mẹ ạ,e cưới chụp hẳn bộ album đi gând 10 củ,ấy vậy ma bjo để giá sách n mốc hết hết ạ:eek::eek::eek:

15. meolzy87

meolzy87 Thành viên tập sự

Tùy tài chính thôi ạ, ảnh đẹp chụp thì thích thật nhưng đúng là cưới xong 1 time vứt lăn lóc chả đụng đến, rồi lại tiếc tiền :D

16. minhtuan_ptn

minhtuan_ptn Bảo Quyên-Minh Tú

Chụp hình thì phải chụp rồi , đắt rẻ thì cân nhắc về kinh tế, còn khi kinh tế là chuyện nhỏ thì nên chọn chỗ chụp với làm ảnh đẹp chứ đắt tiền mà xấu thì đương nhiên là không chấp nhận được, sau này bộ ảnh đó chỉ xem ngày cưới, 2 ảnh to treo ở 2 nhà, 1 ảnh to nữa treo phòng ngủ, ảnh để bàn, album thì để cho trẻ con nó vẽ bậy lên thôi

17. Chun Li

Chun Li Thành viên chính thức

Đúng là đắt rẻ còn tùy vào kinh t, miễn sao mình ưng ý là được rồi. Nhưng theo mình nên lựa chọn gói vừa phải thôi, dành ngân sách làm những việc khác ý nghĩa hơn, ảnh cưới của mình cưới xong cũng cất đi một chỗ thôi. Mình nghĩ đầu tư vào ảnh hôm cưới với gia đình bạn bè rồi cả lúc đi chơi đi trăng mật với ck mình ý, thế thích hơn. :)

18. meconincon205

meconincon205 Siêu Thị Decal Dán Tường

Vấn đề này có vẻ nhiều mẹ cùng chung ý tưởng quá, chụp vừa tiền còn đi du lịch. 3 năm rồi nhà em hình như mới xem lại album 1 lần :)

19. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Mình nghi nên tùy vào điều kiện kinh tế đẻ chụp

20. phandinhtien

phandinhtien Thành viên mới

bạn thử chụp ảnh cưới đắt tiền ở những studio đểu xem thì ảnh bạn vẫn thế mà thôi.. thứ nhất bạn phải xác định bạn có cần phải chụp ảnh cưới đắt tiền không : 2 là bạn phải lựa chọn được studio chụp ảnh uy tín thì ảnh mới đẹp được. Riêng mình thì mình sử dụng dịch vụ của Ely Wedding , ở đây giá vừa bình dân nhưng chất lượng là hàng cao cấp nhé !

Mình nhớ mang máng địa chỉ của Ely Wedding là ở chỗ 26 Đường Láng, Ngã Tư Sở, Quận Đống Đa, Hà Nội Số điện thoại 02435642564 thì phải

thuphuong98 thích bài này.