Cảnh Tượng Đau Lòng: Đứa Bé Lần Tìm Sữa Mẹ Mà Không Biết Rằng Người Mẹ Đã Chết

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi thienbinhtuyet, 25/5/2017.

By thienbinhtuyet on 25/5/2017 lúc 2:25 PM
  1. thienbinhtuyet

thienbinhtuyet Thành viên mới

Sáng hôm qua,24/5, cảnh sát và người dân tại quận Damoh, bang Madhya Pradesh, Ấn Độ đã chứng kiến một cảnh tượng vô cùng đau lòng tai một khu vực gần đường ray tàu hỏa.

Ở đó, người ta phát hiện thi thể một người phụ nữ đã chết. Nhưng cạnh đó là con trai của cô – cậu bé mới 17 tháng tuổi – đang lần mò tìm sữa mẹ trong tuyệt vọng.

Một nhân chứng cho biết: ‘’ Khi phát hiện ra thi thể, chúng tôi đã báo cảnh sát ngay lập tức. Nhưng khi lại gần, chúng tôi thấy 1 đứa trẻ đang ngồi cạnh thi thể đó, cố gắng lần tìm sữa mẹ, và khóc rất nhiều. Cảnh tượng đau lòng không thể tả. Ai cũng bật khóc”

Vị cảnh sát địa phương, ông Namd Ram cho biết them: ‘’Dường như đứa bé không biết người mẹ đã qua đời, cứ ôm lấy mẹ rồi tìm cách bú sữa thôi. Đó là cảnh tượng không bao giờ chúng tôi có thể quên được. Đau lòng quá”

Cậu bé khóc suốt vì đói và mệt, nhưng sau đó, em đã được thăm khám đầy đủ

Sau đó, cảnh sát đã đưa thi thể người mẹ đi khám nghiệm để tìm hiểu nguyên nhân cái chết. Còn cậu bé thì được đưa tới bệnh viên để khám. Được biết, em bị nhiễm lạnh, không có gì nguy hiểm đến tính mạng. Chức trách địa phương bảo đảm sẽ chăm sóc tốt cho cậu bé tội nghiệp này.

Cảnh sát sẽ làm mọi cách để mang đến cho em cuộc sống tốt đẹp nhất sau này​

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienbinhtuyet
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi thienbinhtuyet, 25/5/2017.

1. hatran2016
      hatran2016
      thương quá.
    2. nguoitinhtrongmong
      nguoitinhtrongmong
      Đọc mà cảm thấy buồn, đau lòng. Đời thật phải là Bể khổ? Như đức Phật từng nói
    3. lanhluong
      lanhluong
      Thật tội nghiệp em, em còn chưa ý thức được sự mất mát này. Đáng thương quá mong các nhà hảo tâm tạo điều kiện cho em để em có 1 tương lai tốt như các em nhỏ khác
    4. chuvanbac
      chuvanbac
      Hic hic cs sao trái ngang vậy nhỉ. Tại sao lại lấy đi sinh mạng của con người trong lúc con người đó lại rất quan trọng với rất nhiều người khác nhỉ
    5. 123bobo
      123bobo
      Hic, thương em quá! Cầu mong mọi thứ từ giờ trở đi sẽ tốt đẹp với em. Cố gắng lên em nhé!
    6. Ha Lethi
      Ha Lethi
      Doc ma kg cam dc nuoc mat . Toi con qua thoi. Cau troi phu ho bu dap cho nhung mat mat cua con
    7. Thảo Ly995
      Thảo Ly995
      nhìn thương quá :( khổ thân bé. mong em sớm tìm được mái nhà mới
    8. hoahuongduong90tb
      hoahuongduong90tb
      Thương con quá. Con còn quá nhỏ chưa hiểu đk sự mất mát
    9. phuongphuong36
      phuongphuong36
      Hix, thương bé quá
    10. dinhngoclam113
      dinhngoclam113
      Cuộc đời có nhiều hoàn cảnh éo le thật, ngẫm lại thì cuộc đời của mình và mọi người trên đây vẫn còn may mắn chán.
    11. phuongphuong36
    12. thanhthuy0331988
    13. thanhthuy0331988
      thanhthuy0331988
      Em xem cái này lâu lâu rồi xúc động lắm
    14. CherryJimy