Cần giúp: Làm Thế Nào Để Cải Thiện Tình Trạng "khô Hạn" Sau Sinh?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi nguyen_ngoc81, 24/5/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, tư vấn giúp em với ạ. Sinh con xong thì em gặp trục trặc về chuyện ấy với ông xã. Mặc dù dạo đầu rất kỹ, nhưng cứ nhập cuộc được vài phút là bị khô, em thì bị đau rát, ông xã thì tụt cảm xúc. Huhu. Ban đầu cứ ngỡ do vừa sinh xong sẽ mất vài tháng để trơn tru lại, giờ cả năm trời rồi vẫn thế. Em vừa tự ti, vừa buồn mỗi khi nghĩ đến chuyện này luôn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyen_ngoc81
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Uống vitamin e đi em muốn hồi nhanh uống hàng của ngoại ấy.

3. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Bạn kiểm tra phụ khoa chưa, có viêm nhiễm gì ko? Hoặc chăm con mọn có khỏi căng thẳng, stress quá ko? Đây là 2 nguyên nhân gây khô âm đạo, giảm cảm giác ham muốn đấy.

4. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Mình cũng bị khô như bạn nên toàn phải dùng gel bôi trơn mua ở hiệu thuốc Tây ấy. Vì bị như vậy nên mình cũng ko ham hố chuyện ấy lắm nhưng vẫn phải ráng để chiều chồng :(

5. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Có thể do hormone nữ giới estrogen thấp. Nhiều phụ nữ có lượng estrogen thấp như buồng trứng đa nang, kinh nguyệt thưa, phụ nữ sau sinh, cho con bú… dẫn tới khô rát âm đạo. Nếu đúng như vậy thì bạn cần bổ sung estrogen gấp nha.

6. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

Vấn đề của bạn có thể do 2 lý do:
    - Tâm lý của bạn đang có vấn đề làm cho việc đó khó khăn.
    - Cơ địa của bạn không tốt nên việc hồi phục mất nhiều thời gian. Bạn nên đi khám trước khi để mọi việc quá muộn. Nên khám cả Đông y và Tây y. Thấy cách nào phù hợp thì dùng bạn à! Mình cũng từng bị như bạn, đi khám bên viện C thì bác sĩ kêu estrogen bị giảm nên mình bổ sung bằng cả đường ăn và đường uống luôn. Tích cực ăn đậu nành hoặc các chế phẩm từ đậu nành, lạc, hạt điều. Thuốc thì mình dùng Tiên nữ đan.

7. ThuyLe9x

ThuyLe9x Thành viên chính thức

Sau sinh mà bị khô âm đạo là chuyện thường xảy ra, bạn đừng lo lắng quá. Cố gắng giữ tinh thần thoải mái, bổ sung dưỡng chất đầy đủ, kết hợp cả ăn và uống để bổ sung nội tiết tố nữ. Phụ nữ sau sinh suy giảm sức khỏe ác lắm. Ăn thì ăn nhiều đậu nành vào, uống cũng uống nhiều sữa đậu nành, kết hợp uống viên tổng hợp tinh chất đậu nành luôn. Giờ nhiều thuốc bổ sung nội tiết tố mà. Đảm bảo tình thế xoay chuyển ngay, vợ chồng lại hạnh phúc như ngày mới cưới nhé.

8. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Nhiều khi đau rát, sợ đau quá nên nó ức chế tịt luôn.
    Dùng "dầu nhớt" bôi vô cho nó trơn. - Chủ động tự kích thích, tưởng tượng, coi phim xxx. Nói chung gọi là thủ dâm để cho nước nhờn chảy ra được là ok.
    Đấy là biện pháp tức thời, còn về lâu dài cần cải thiện từ bên trong ra. Như em thì em đang uống Tiên nữ đan để bổ sung estrogen. Viên này được chiết xuất từ đậu nành, ích mẫu, lộc nhung... nên lành tính, có thể uống lâu dài để chăm sóc sắc đẹp và sức khỏe mà ko lo xảy ra những tác dụng phụ. Em sinh mổ, hết ở cữ là cũng trả bài ngay cho chồng nhưng khô, đau gần chết. Có người quen mách nên mua cái Tiên nữ đan này về uống, tầm đôi tuần đã thấy xuất hiện hứng thú, và giờ còn chủ động tìm chồng và tự sản xuất ra "...", không cần dùng gel nữa.

9. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

Hic, có cảm hứng mà vẫn khô âm đạo là một chuyện, còn ko hề có cảm hứng lại là vấn đề nan giải khác hic hic... nhiều khi thấy chồng hừng hực mà mình thì chả có tí hứng nào mới phiền, uống tiên nữ đan có giải quyết luôn được vấn đề này ko hả mẹ nó?

10. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Em nghe nói phụ nữ đến giai đoạn tiền mãn kinh, thường là khi bắt đầu bước sang 35 tuổi, có người còn sớm hơn sẽ bị suy giảm chức năng sinh lý, nguyên nhân là do thận yếu (cái này em nghe anh bạn làm bên y học cổ truyền nói thận sinh tinh, sinh dục). Chức chức năng thận giảm dẫn đến giảm hoocmon sinh dục nữ nên làm giảm ham muốn, giảm chất nhờn AD nên AD bị khô rát và đau khi xxx ạ, nên các chị em cứ tấm bổ cho thận là tốt nhất ạ

11. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

Oánh dấu xin kinh nghiệm.

12. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Khi gặp vấn đề này bạn nên trao đổi thẳng thắn cùng chồng để cùng tìm cách giải quyết như nhờ chồng chuẩn bị kỹ hơn màn dạo đầu để giúp bôi trơn AD, nhưng tốt nhất bạn nên khám BS để tìm hiểu rõ nguyên nhân và có cách điều trị

13. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Đợt trước hồi mới sinh đứa thứ 2 em cũng bị tình trạng y như mẹ nó, e đi khám thì bs bảo do suy giảm nội tiết tố sau sinh, do khi mang thai lượng estrogen trong cơ thể phụ nữ tăng mạnh nhưng sau khi sinh thì bị sụt giảm một lượng lớn. BS bảo nên bổ sung thêm nhiều các loại thực vật giàu vitamin, ăn các thực phẩm chế biến từ đậu nành, và kết hợp dùng thêm các sản phẩm thảo dược tăng cường sức khỏe và nội tiết tố. Sau em được chị bạn giới thiệu Tiên Nữ Đan thành phần có cả tinh chất mầm đậu nành và thảo dược, em dùng 1 đợt thấy cải thiện đáng kể đấy ạ

Sửa lần cuối: 26/6/2017
  14. rubydtn

rubydtn Thành viên chính thức

Mn còn cho con bú không? Nếu đã cai sữa thì thử dùng mấy sản phẩm có estrogen xem sao.

15. violetsane

violetsane Thành viên tập sự

Mình thấy bạn nên đi gặp bác sĩ thăm khám là tốt nhất

16. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

uống tinh chất mầm đậu nành tốt đấy bạn ah

17. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

Vitamin E hay tinh chất mầm đậu nành nó chỉ có tác dụng 1 phần thôi, thậm chí nếu dùng nhiều còn nguy hiểm nữa. bạn có thể sắc thuốc đông y uống, nó có thành phần điều hòa khí huyết lại là thảo dược nên ko lo tác dụng phụ, hoặc bạn mua các viên thảo dược như của Tiên Nữ Đan, hay Bảo Xuân cũng được

18. heoxinh_mommy

heoxinh_mommy Bắt đầu tích cực

phụ nữ sinh con xong thường bị như vậy, nhưng bạn bị cả năm rồi thì nên đi khám xem sao, có thể là do đến tuổi suy giảm chức năng sinh lý rồi.

19. thuytien8x

thuytien8x Thành viên chính thức

phụ nữ giữ chồng là giữ ở trên giường nên chuyện chăn gối mà ko êm đẹp là nguy hiểm lắm đó, mẹ nó nên tìm cách khắc phục sớm

20. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

trước em cũng bị tình trạng y như mẹ nó lúc mới sinh em bé, lúc đầu cũng mặc cảm tự ti ko dám ns vs ck, ko đi khám, cứ tìm hiểu rồi âm thầm chịu đựng thôi, buồn lắm. Sau rồi có chị cùng cơ quan giới thiệu Tiên Nữ Đan em có uống 3 tháng thì thấy đỡ hẳn, da dẻ còn đẹp lên nữa, nhưng cái quan trọng là tâm lý phải thoải mái ạ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.