Kinh nghiệm: Tuyển tập các trung tâm tiếng anh cho người đi làm em đã từng học :))

Thảo luận trong 'Học tập' bởi mamtomthom, 3/11/2012.

1. crazier

crazier Thành viên nổi tiếng

Ðề: Tuyển tập các trung tâm tiếng anh cho người đi làm em đã từng học :))

các mẹ tham khảo lớp tiếng Anh nhà mẹ Galaxy thử xem, rất hay đấy ạ!

Đang tải...

2. me.ku.tit

me.ku.tit Banned

Em học ở trung tâm tienganh.com.vn các mẹ ạ. cảm thấy rất ok. Mặc dù k fai là 1 trung tâm to và có tiếng như Hội đồng anh hay equest ... nhưng chất lượng thì rất ổn ạ. Học phí cũng mềm nữa.đợt trc e học luyện thi Toeic có 2,2 tr, lại đăng kí vào "Ngày vàng" nên được giảm những 500k, thế là lại có tiền mua cho ku nàh e hộp sữa.

3. Ga_beo88

Ga_beo88 Gà Gà

đọc xong k bít học đâu lun. @@

4. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

REVIEW VỀ CÁC ĐỊA ĐIỂM CHUYÊN TIẾNG ANH NGƯỜI ĐI LÀM

Mình đã từng học ở TT Aten, Ms Hoa Toeic, Aroma và lớp TIMMY English do nhóm Du học sinh Úc dạy

1. Về Aten: Giáo viên okay, nhiêu địa chỉ nên cũng thuận tiện. Nhưng lớp nhiêu bạn sinh viên nên mình thấy cách dạy không phù hợp với người gần 30 như mình.

2.Ms Hoa toeic. đợt đó mình đang luyen chứng chỉ toeic. Nhưng đi học thì đươc vài buổi bỏ ro dạy theo kiêu máy móc băt fai học thuộc. Nên quyêt định mua sách đọc. Mới gần đây mới vỡ lẽ ra vụ bà này chuyên thuê sinh viên Ngoại ngữ thi chứng chỉ TOEIC để làm Marketing. Đợt đó mình cung tự hỏi sao mà nhiêu ng thi giỏi vậy. Vì thực tế nếu đã được hơn 900 thì mọi người đó tự luyện chứ họ chả bỏ tiền đi nghe những thứ đó. Sau này thì đã có câu trả lời.

3. Aroma Trung tâm không có Tây nhưng cũng ổn, nhiều du học sinh dạy ở đây. Mình thích là chỉ có người đi làm, nhưng học phí cao. mình may măn nên giao viên ổn, 1 số ng khác kêu giao viên k nhiet tình đi muộn về sơm, nhiêu lơp bị đổi nhiều giao viên tới nản. Có 1 cái mình ghét ở đây là việc xêp lớp, delay tới 4 lần, suot ngày hứa hẹn. Ngoai ra học phí cũng khá chát đợt đó minh học là 240k/1 buổi lớp 13 người

4. TIMMY English-chuyên TA cho người đi làm. Đây không phải là Trung tâm, lớp riêng do nhóm du học sinh Úc tổ chức, thầy cũng dạy ở Aroma, Aten, Worldlink nên mình biết tới. Ưu điểm: giáo viên du học, super nhiệt huyết (cũng dễ hiểu vì lớp riêng mà), toàn người đi làm và nội dung học cũng vậy, lớp có 6-8 bạn. học phí bằng khoảng 1 nửa trung tâm. Hạn chế: có 1 địa điểm ở cầu giấy nên nếu ai ở xa thi cũng nản vì đi lại, tần suất lớp mở ít nên có thể bạn sẽ fai chờ.

Còn lại mấy chỗ như BC, Appolo thi mình k đủ tiền bén chân tới

5. Xeng88.com

Xeng88.com Thành viên tích cực

Xem có TT nào mà một lớp có 10 người, chắc chắn sẽ rất hiệu quả nhỉ

6. hanhtrinhhy

hanhtrinhhy Thành viên tập sự

Theo mình thì học trung tâm hay học online cũng vậy cái khó nhất và quyết định một phần quan trọng là khả năng tự học. Học onlie thì chả ai thúc dục lên cũng nhanh nản, mình nghĩ trước tiên bạn lên củng cố lại một chút kiến thức nền và xây dựng được Thói Quen học tiếng anh, như thế thì học ở đâu cũng dễ hơn mà tránh mất tiền oan.

Bạn vào trang web này: www.egooenglish.com rồi đăng ký khóa học học miễn phí tạo thói quen học tiếng anh đi trong 21 ngày đi, nó cung cấp một phần kiến thức cơ bản với cái quan trọng là giúp mình có thói quen học tiếng anh, cũng rất hay mà lại miễn phí nữa. Các bạn học xong đi đã rồi tính học ở đâu cũng được :)

7. Minh_Quynh_98

Minh_Quynh_98 Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn bạn nha, mình cũng đang tìm để học

8. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

Mình copy và chia sẻ một bài viết rất chi tiết, bạn nào muốn học giao tiếp chỉ có người đi làm thì đọc và ngâm cứu nhé

NÊN HỌC TIẾNG ANH NGƯỜI ĐI LÀM Ở ĐÂU HÀ NỘI

Hôm nay mình sẽ viêt review qua về một số trung tâm tiếng Anh dành cho người đi làm ở Hà Nội.

Mình chi đề cập tới trung tâm mức học phí ở tầm trung, chư mây trung tâm BC, IDP thì khỏi fai bàn cãi, nhưng học phí thì không vui tẹo nào. Nếu các bạn co thẻ chi trả cho khóa học ở đây thì nhất quả đất rồi.

AROMA- trung tâm này tập trung 100% vào tiếng Anh cho người đi làm, không có mở rộng tràn lan như các trung tâm khác nào là toeic, ielts, giao tiếp…kiểu gì cũng có. Đó là ưu thế của AROMA. Tuy nhiên, học phí ở AROMA khác đắt, khoảng 210k một buổi. học viên khá đông. Có thê lên tới 17 người. Bạn nào mà rơi vào lớp có 17 người thì chia buồn nhé.

Aten – Aten trước khi cũng khá tràn lan, bao gồm nhiều khóa học khác nhau, giờ thì tập trung vào khóa học trọn gói 6 tháng. Ở Aten có cái hay hơn Aroma là họ có các Coach (trợ giảng) để hỗ trợ cho các bạn học viên, nhưng thời lượng với giao viên chính thì cũng khá it. Việc bắt học viên học cả khóa học dài 6 tháng học phí gần 10 triệu thì k fai it người co thể chi trả, hơn nữa học liên tục vây không có break giữa các khóa không phải là giải pháp tốt. Tính trung bình thì khóa học tại Aten cũng khoang 200k, so với trung tâm việt thì như vậy coi là mắc

TOEIC Ms Hoa: trung tâm này chi tập trung vào toeic, tiêng anh cho ngươi đi làm không phải là thế mạnh, nên thưc sự mình không recommend, và học phí cũng không hề kém các trung tâm khác.

Ngoài ra còn một số trung tâm khác như Pasal, tienganh365 mình tham khảo thây không có gì đăc biệt.

Tuy nhiên, hiện đang có một xu hương là các bạn muốn tìm học lớp thầy cô riêng. Cũng đúng vì thường lơp riêng học phí rẻ hơn, mà thầy cô quan tâm hơn nhiều. Hoàn toàn dễ hiêu khi thầy cô dạy ở trung tâm là dạy thuê, còn lơp riêng là tự làm cho chính mình, uy tín của mình nên họ quan tâm tới học viên rất tốt.

Nếu nói về lớp kiểu này, mình biết một nhóm bạn đọc có thể tin tưởng, TIẾNG ANH TIMMY ENGLISH do một nhóm du học sinh Australia lập ra, họ cũng là giáo viên tại Aroma. Chất lượng thì bạn hoàn toàn có cơ sở để tin tưởng, học phí rất ổn, thâp hơn trung tâm khoảng gần 40%, số lượng học viên 6-10 bạn.

Ngoài ra còn một số thầy cô khác, nhưng họ không có website riêng nên mình k list vô.

Chúc các bạn tìm được khóa học vừa túi tiền và nhất là chất lượng tin tưởng

9. supportman

supportman Thành viên tập sự

Các chị ít thời gian, muốn học từ mới toeic thì tham khảo thêm cách này nhé, hiệu quả lắm ạ.