Kinh nghiệm: Em muốn xin ý kiến của các mẹ đã sử dụng các loại phấn nước, phấn tươi xem loại nào tốt nhất ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mẹ gấu 75, 8/8/2015.

1. mẹ gấu 75

mẹ gấu 75 Thành viên đạt chuẩn

Em lập topic để mong các mẹ cho em xin ý kiến về các loại phấn mà các mẹ đã và đang dùng, đặc biệt là phấn nước như dòng Cushion long wear của Innisfree, Cushion screen cell của TFS, BB Cushion của Laneige, IOPE, Hera..., dòng phấn tươi Ver22 đang rất hot nữa. Một phần là do em đang bán hàng mỹ phẩm Hàn nên mong biết được đánh giá của các mẹ về các sản phẩm này, một phần nữa là do em cũng đã dùng qua vài loại nên muốn review luôn để các mẹ tìm được sự lựa chọn tốt nhất cho mình, không hề có ý PR gì hết ạ.
    Hiện tại em đang dùng phấn nước của Laneige màu số 21, thấy cực ổn. Da em nhiều mụn do nóng gan, trước giờ mụn chỉ đỡ một thời gian rồi lại lên chứ chưa bao giờ hết hẳn được nên xác định là chung sống với nó luôn :(
    Thực sự thì cái đống mụn ấy nó vướng víu, mà mỗi khi make up nhìn phát bực. Em toàn phải dùng che khuyết điểm trước rồi mới tính đến các bước sau, nhưng mà cũng ko ăn thua cho lắm. Từ ngày dùng em Laneige này như kiểu mở ra một chân trời mới í, em không nói quá đâu ạ. Em cũng bận, sáng ra chẳng có mấy thời gian để make up cả, nên chỉ lấy một chút kem chống nắng làm lớp nền luôn rồi thêm ít phấn nữa, mấy cái thể loại vết thâm do mụn nhìn mờ đi hẳn, những nốt mụn to nhìn cũng có vẻ dễ chịu hơn nhiều, da thì mướt lắm ấy, đều màu, nói chung nhìn ok hơn hẳn so với cái mặt không make thì đúng là một trời một vực :)
    Các mẹ cho em thêm ý kiến về những dòng phấn khác nữa nhé...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ gấu 75
    Đang tải...

2. rapbophanhoaxhazkr

rapbophanhoaxhazkr Thành viên tập sự

lót dép hóng

3. hoangla86

hoangla86 Mỹ phẩm Hàn Quốc uy tín

Mỗi loại da hợp với 1 loại phấn, k áp đc.

4. hangxachtayducmebe

hangxachtayducmebe tất cả vì con iu

bên mình có sản phẩm phấn nước của Đức bạn tham khảo nhé.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]Phấn tươi Essence Soft Touch Mousse màu 04 xách tay Đức.

giá khuyến mại còn 155k.
    Phấn tươi Essence Soft Touch Mousse là một loại phấn kem dùng để trang điểm thuộc loại All-In-One (Nhiều công dụng trong một) được sản xuất bởi hãng mỹ phẩm nổi tiếng Essence tại Đức.màu số 04 (tone 04) là màu sáng nhất nên phù hợp với làn da của phần lớn chị em phụ nữ Việt Nam và phấn tươi Essence Mousse ở Việt Nam được sử dụng chủ yếu là loại này.
    phấn Mousse mang đầy đủ mọi tính năng và ưu điểm của phấn kem: tạo lớp nền mỏng mịn, trong suốt siêu khô thoáng, và nhiều ưu điểm hơn phấn dạng bột; ngoài ra phấn Essence Mousse còn có khả năng che phủ ưu việt hơn những dòng phấn phủ thông thường khác. Phấn tươi Mousse còn được dùng như một dạng phấn đa công dụng trong một sản phẩm, bạn có thể thay thế hầu hết các bước trang điểm truyền thống như kem lót, kem nền, phấn phủ… và cả kem che khuyết điểm với khả năng bao phủ tối đa và vô cùng mỏng, dịu nhẹ.
    Phấn tươi rất thích hợp cho những bạn gái chuộng phong cách trang điểm tự nhiên như không với một lớp nền thực sự láng mỏng, dịu nhẹ. Đặc biệt là mùa hè nóng bức, phấn tươi lại càng được dịp phát huy tối đa khả năng thần kỳ của nó, khi mà nắng nóng, bụi bẩn và mồ hôi không thể làm phá hủy sự bao phủ trên da, làn da vẫn đảm bảo sự khô thoáng suốt cả ngày dài.
    https://www.facebook.com/haiyenhangducxachtay/

Phấn phủ Manhattan Perfect Teint 2 in 1 Powder&Make up.
    Lớp phấn phủ siêu mịn, che phủ tối đa, không khô da.
    Thay thế kem nền, bạn có thể make up nhanh và tự tin chỉ cần Manhanttan 2in1 này.
    Màu sắc tự nhiên
    Có bông phấn bên dưới sạch sẽ
    giá 190k khuyến mại còn 170k.

Phấn má Manhattan Powder Rouge
    lớp bột phấn siêu mịn, che phủ khuyết điểm li ti trên gò má
    Hơi có nhũ tạo sự cuốn hút trên gương mặt, cực kì tự nhiên
    Màu hồng cam dễ dùng
    Có chổi đi kèm
    giá 120k khuyến mại còn 110k.

Sửa lần cuối: 5/6/2017