Tâm sự Nếu Được Chọn, Các Mẹ Sẽ Chọn Ông Chồng Nào?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Huy Lân, 6/6/2017.

1. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Tình cờ lướt phây đọc được cái tút này mà các mẹ ấy bình luận bùn cười quá, nếu là các mẹ thì các mẹ chọn anh nào?
    E chọn đc anh 1 cho mình rồi =))

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huy Lân
    Đang tải...

2. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

E đã chọn ng số 1 rồi. Hihi, nhưng kể ra có ng số 3, có rượu bia nhưng k đến mức nghiện và thu nhập 10 triệu thì tốt.
    Chứ như ck e giờ thấp quá. Thỉnh thoảng cũng hơi tủi thân vì nhiều thứ mình thích mà k mua đc

choicungtreHuy Lân thích.
  3. Huy Lân

hihi, dần rồi cũng tăng thôi mn ạ, e cũng mới cưới cuối năm 2015 lúc ấy lương ck e chỉ 6tr thôi, nhưng dần dần phấn đâu giờ cũng đc chục củ chưa tính làm thêm các thứ

4. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

sao lại ko phải cả 2 nhỉ? chồng mình hiện thu nhập tháng 40 -50tr, hiền lành, chân chất, siêng làm việc nhà, ít tụ tập đàn đúm, chiều vợ, thương con, nhiệt tình giúp đỡ nhà vợ. Nói chung mình cũng chẳng cần gì hơn nữa, thấy mình hạnh phúc rồi.
    P/s: có người bảo mình ko sợ chồng bồ bịch, gái gú à? rồi lo mà giữ chồng, bala ba la,... cơ mà đang tốt đẹp tự nhiên tưởng tượng ra mà ghen tuông làm gì cho nó khổ? mưa lúc nào mát mặt lúc đấy. Hình như người ta ko vui khi thấy mình hạnh phúc. hô hô

Huy Lân thích bài này.
  5. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

Chồng như mn hiếm có khó tìm lên nhìu ng ghen ăn tức ở là phải rùi

Huy Lânhatran2016 thích.
  6. Huy Lân

thế là nhất mn rồi ạ, hihi, lão nhà e thu nhập chỉ khoảng chục triệu thôi nhưng đc cái làm đc đồng nào về đưa vợ hết, ở nhà cũng rất tâm lý và chiều vợ, nhiều khi nghĩ hạnh phúc hay không là do mình, dù thu nhập thấp nhưng thấy mình thế là hạnh phúc lắm rồi. Thi thoảng trêu lão nhà e là giờ chỉ còn con cái nữa thôi là viên mãn :)

Sửa lần cuối: 8/6/2017
  7. MeBaoLan

Chồng như mn cũng thuộc dạng soái ca rùi, chồng mình làm toàn ỉm tiền thui, ko tự giác ,ngày lĩnh lương lộn xộn lên lúc mình phát hiện ra thì lão đã tiêu lẹm mất 1 nửa rùi

Huy Lân thích bài này.
  8. Huy Lân

Hihi, vì lão nhà e làm công ăn lương nên rất cố định, có thưởng tháng hay thường gì thì khoe luôn vs vợ chứ chả bjo ỉm đi cả, trước còn làm ngoài vs 1 thằng e nữa nó toàn dungf tiền tài khoản nên cứ có đồng nào chuyển hết vào tài khoản của e :)) Anh nhà chị chắc là làm kinh doanh ạ mà lương lại lộn xộn

9. MeBaoLan

Lão chồng minh cũng lam cog ăn lương nhưng côg ty họ trả ngày lộn xộn ý, luc thì mồng 1, lúc thì mồng 5 lên minh ko bit chính xác ngày nào để lột, hỏi thì lão cứ kêu chưa lĩnh, minh nghĩ là do tính ngừoi thoi,lão ý ko thật thà tự giác lên thế mà , hiu hiu

Huy Lân thích bài này.
  10. Huy Lân

hihi, công nhận, ngày xưa e bé cũng thấy bố e toàn dấu tiền to, chỉ để tiền bé trong ví, đưa cho mẹ e bnhiu thì bít bấy nhiêu, còn bây giờ chồng e thì lương bao nhiêu, thưởng bao nhiêu ghi hết ngoài phong bì rồi, lĩnh lương cứ 15 hàng tháng, nếu rơi vào cuối tuần có thể trả trước hoặc sau 1 hôm nên trốn cũng chả đc, các ngày lễ tết có thưởng thì toàn khao vợ đi ăn uống các thứ, còn thì lại trả vợ, thiếu thì vợ đưa thêm ;))

MeBaoLan thích bài này.
  11. MeBaoLan

Thế mới thấy được quả chồng như mn cũng mát lòng mát ruột

Huy Lân thích bài này.
  12. Chun Li

Chun Li Thành viên chính thức

mình đã chọn số 1, lúc lấy nhau thậm chí lương ck mình còn chưa băng mình nhiều nhưng mình nghĩ 2 vợ chồng mình cùng cô gắng được với cả mình tin tương lai ck mình sẽ cố gắng hơn rất nhiều nữa.

Huy Lân thích bài này.
  13. Chun Li

Chị oi, sao chọn cả 2 được, đang giả thiết 1 trong 2 mà, trong trường hợp của chị anh ck đâu có gia trưởng, đâu có gái gú....Trong cuộc sống cũng nhiều vấn đề lắm, nhiều khi muốn chọn thế này thế kia lắm nhưng mà phải có duyên, nó đến với mình mình mới chọn đc chứ chị :D

14. hatran2016

Mình cứ cố gắng theo mong muốn của mình thôi chứ đừng tiêu cực hóa vấn đề, đây là câu hỏi vui thôi chứ ngoài đời nếu có 1 anh 50 triệu mà ra đường ăn nói gă lăng thì chắc là nhiều em đổ, nếu anh ý đổ bạn thì chứng tỏ tầm của bạn tán được những anh có điều kiện tương tự. Cái gia trưởng, cọc cằn ng ta giấu đi chứ có phô ra khi tán tỉnh đâu, thế thì tìm hiểu kỹ mà chọn cái anh ko cọc cằn, ko gia trưởng, đừng suy nghĩ theo kiểu tiêu cực, cực đoan vậy. Mình đọc sách về làm giàu ng ta nói rằng: ng nghèo luôn nghĩ: tôi ko có tiền nhưng tôi có hạnh phúc nhưng người ham làm giàu thì luôn nghĩ rằng: tôi sẽ vừa có tiền, vừa có hạnh phúc. Tư duy theo kiểu 1 thì muôn đời nghèo, còn tư duy theo kiểu 2 thì mới có động lực để làm giàu.

15. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Tớ chả chọn ai, tớ ở vậy nuôi thân méo mầm :p

16. hoadomy

hoadomy Bắt đầu tích cực

Các em,

Làm phụ nữ hay đàn ông cũng giống nhau, muốn hạnh phúc trong hôn nhân thì trước hết cần đảm bảo mình hạnh phúc với chính bản thân mình. Đó là ĐK cần mà chưa đủ. Một người luôn hạnh phúc với bản thân mà nhiều khi cũng khổ sở với bạn đời, huống chi là một người không hạnh phúc với bản thân mình. Một người chưa bao giờ hạnh phúc với bản thân và dựa hạnh phúc đó trên việc tìm một người khác thì người đó mãi mãi không bao giờ hạnh phúc.

Đàn bà nào không đau đáu lo có chồng hay không mới là người hạnh phúc nhất.

17. Chun Li

E đồng ý mình cứ sống theo mong muốn của mình rồi. Cũng bởi không ai giống ai cả nên sống và tìm thấy hạnh phúc là ở chính mỗi người. Em không thấy có ý gì tiêu cực ở đây cả, Hạnh phúc tùy cách nhìn thôi. Quan điểm của em không nhìn vào túi tiền hiện tại của ngta, nhìn vào cái bên trong của họ thì hơn. Vật chất có thể thay đổi dc còn bản chất con người thì không bao giờ đổi dc cả, có chăng chỉ là tạm thời. Em nghĩ sách làm giàu cũng chỉ là do một vài người viết ra theo quan điểm của họ còn mình sống cuộc sống của mình thì mình cứ theo những gì mình mong muốn chứ, mọi thứ theo mình mong muốn thì mình thấy sung túc và hanh phúc rồi .

18. hatran2016

Theo chị ng hạnh phúc với bản thân thì cần những yếu tố gì?

hoadomy thích bài này.
  19. hatran2016

Mình thì cần cả 2: bản chất con ng và tiền bạc, cuộc sống sẽ ko hạnh phúc đúng nghĩa nếu thiếu 1 trong 2 thứ đó. Cái lý thuyết 1 mái nhà tranh 2 trái tim vàng chỉ là lý thuyết suông thôi, cứ có con cái vào lo cho nó ăn học, lúc nó ốm đau, rồi lúc bố mẹ già ốm đau mà bất lực nhìn họ vì ko có tiền mới hiểu dc giá trị của đồng tiền đối với hạnh phúc thế nào.
    Chỉ có điều tiền cần đến mức nào để đủ hạnh phúc thì là do quan điểm của mỗi ng. Với mình tiền ko phải nhiều như tỉ phú mới có hanh phúc nhưng phải đủ sinh hoạt, học hành, chi tiêu ở mức trung bình của khu vực mình sống, có tiền để dành khi ốm đau. Với mức 5tr thì thì ở nhà quê sống đc, chứ ở thành phố là mức sống dưới trung bình. chưa kể làm phải để dành khi ốm đau, bệnh hoạn, nói dại mồm có bệnh gì đấy đi viện hết vài trăm triệu là bình thường. Ko ai mong muốn điều đó xảy ra nhưng có phòng bị thì tốt hơn, chứ giả dụ khi ở tình huống đó mà nhìn ng thân mình bất lực vì ko có tiền thì còn gì là hạnh phúc.
    Mình đồng ý cốt lõi là bản chất con người nhưng nếu con ng đó bản chất có tài có đức thì tự khắc họ sẽ có cách tăng thêm thu nhập cho mình. Nó khác với 1 đứa công tử bột hưởng gia tài từ bố mẹ để lại mà bất tài vô dụng.
    Ng phụ nữ có tài đến mấy, giỏi giang đến mấy suy cho cùng vẫn là phái yếu như tạo hóa ban đầu sinh ra, vẫn cần một bờ vai để dựa vào.
    Đối với mình phụ nữ hạnh phúc là phụ nữ tự lo được những nhu cầu tối thiểu cho bản thân, con cái, đủ để ko phụ thuộc vào đàn ông, còn sự sung túc là do đàn ông mang lại, như vậy họ vừa độc lập tương đối về tài chính với đàn ông, vừa có thời gian chăm sóc, bồi đắp cho tổ ấm của mình.
    P/s: tất nhiên quan điểm thế nào là riêng của từng người thôi nhưng trên diễn đàn thì mọi ng vẫn có thể trao đổi để đối chiếu và ngẫm lại quan điểm của mình.

20. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

Mình sẽ chọn người số 2 rồi về dạy dỗ cho hắn hết vênh váo xong thì phắn hihi