Tâm sự Nếu Được Chọn, Các Mẹ Sẽ Chọn Ông Chồng Nào?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Huy Lân, 6/6/2017.

1. hoadomy

hoadomy Bắt đầu tích cực

Moi nguoi moi tinh. Ban than moi nguoi phai tu lang nghe va tim hieu ve chinh con nguoi minh de hieu ban than thich gi va muon gi. Nhung dieu chi thich thi chua chac em da thich va nguoc lai.

Đang tải...

2. hoahuongduong90tb

hoahuongduong90tb Thành viên tích cực

Ck em là số 1.nhiều lúc tủi thân lắm. Nhưng mà thôi, vkck cùng cố gắng vậy

3. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Chọn 1 thì mình mới làm là chính mình chứ

4. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Ở đây toàn chị em quản lý quỹ lương của chồng nhể, mụ vợ em thì khác chẳng bao giờ hỏi quỹ lương làm gì em thích gì thì tiêu, cuối tháng nộp vào 6 triệu nuôi con là được ( lương em có 6 trệu rưỡi :D )

5. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

:D chẳng biết chọn ai nhỉ, k phải tuýp người của mình rồi.

6. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

Mình nghĩ nên chọn mẫu người phù hợp với bản thân. Dù là mẫu số 1, hay số 2 mà 2 vợ chồng không thể hòa hợp và hiểu nhau thì đều không hài lòng và dễ đổ vỡ.

7. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

e chọn ế ạ!
    A 1 tốt thật đấy, nhưng lương 5tr thì sống như nào, vì lương e cũng chả cao mà bảo lo dc cho gia đình, 2 vợ chồng thì sống được chứ, con cái ko để nó thiệt thòi được ạ. a thứ 2 thì nhiều tiền nhưng gái gú, rượu chè, tốt với thiên hạ thì cũng chả còn đồng nào mang về cho vợ.

8. dinhngoclam113

Chọn thỉnh thoảng đi giải trí thế thôi nợ, cơ mà về già đi xin con về nuôi nợ :D

nguoimetuyetvoi thích bài này.
  9. nguoimetuyetvoi

nuôi lúc còn trẻ khỏe, chứ về già còn chả nuôi đc mình thì nuôi ai :D

10. dinhngoclam113

Mẹ nó có đứa nào nuôi chưa :D Lên chùa xin hay là đi xin trực tiếp :D

nguoimetuyetvoi thích bài này.
  11. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang chọn a số 1 rồi , :) . Nhiều lúc thấy mình may mắn . nhưng nhiều khi có việc lo quay tiền cũng phải tự động viên an ủi mình . hic hic

12. nguoimetuyetvoi

Có một đứa rồi ạ, theo mình cứ xin chỗ nào ko rõ bố mẹ nó là ai là tốt nhất, đỡ rắc rối sau này con lớn lằng nhằng 2 bên :D

13. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Dạ nếu là em thì em sẽ chọn không lấy đứa nào làm ck hết. Chỉ yêu thôi mà ko phải cưới có được ko nhỉ. Chỉ cần mặc kệ miệng lưỡi thế gian :D :D

14. susangruth

susangruth Thành viên chính thức

Lão thứ 2 thì phải 500tr/tháng mới bù được mấy cái đó; còn lão thứ 1 riêng cái đầu tiên đã không chấp nhận được, mấy cái ưu điểm như "không gái gú, ăn chơi" chẳng nói lên được gì vì rất có thể chúng sẽ biến mất ngay lập tức khi lão này có tiền, thậm chí chỉ là một ít tiền. Xã hội bây giờ đàn ông vừa giỏi kiếm tiền vừa thương vợ con đầy, vì thực tế người biết yêu thương gia đình đều nỗ lực phấn đấu làm việc chăm lo cho gia đình. Nhiều người nghĩ đàn ông giàu dễ ngoại tình nhưng em đọc thống kê thì đàn ông nghèo và kém cỏi mới là những người hay có tư tưởng ngoại tình nhất vì đó là nhu cầu thể hiện bản thân, nếu không thỏa mãn được ở nhà với vợ thì sẽ đi lừa gái bên ngoài. Loại này nếu chưa ngoại tình thì chỉ là do không có đủ điều kiện thôi.

15. dinhngoclam113

Vậy là mẹ thích yêu thôi hở, số sướng đây rồi :D
    Mẹ nó từng trải quá :p
    Không gái gú ăn chơi theo quan niệm của em thôi nhé, nó khác hoàn toàn với suy nghĩ của mẹ nó. Em không có tiền thật, nhưng em thích đi tán gái thì không phải không có, cái chính là đã không thích thì là không thích thôi. Còn ai thích thì có cấm cũng chẳng cấm được, ăn vào máu rồi kể cả ít tiền hay nhiều tiền. Em không dám cam đoan là sau này có tiền em sẽ không đi bồ bịch, em không dám nói thế vì đã là thằng đàn ông có máu chinh phục thì mới có máu kiếm tiền và làm giàu, phàm những thằng chim hỏng mới không thích bồ bịch thôi. Cơ mà hơn nhau ở chỗ "BIẾT NHỊN" mẹ nó ạ.

16. susangruth

susangruth Thành viên chính thức

Mình còn trẻ chưa làm mẹ (mới sắp). Mình đồng ý với đa số quan điểm của bạn. Đàn ông đơn giản hơn phụ nữ rất nhiều và mình dám khẳng định tất cả bọn họ, trừ những thằng "chim hỏng", đều thèm của lạ vì đó đơn giản là bản năng phân phát giống nòi của giống đực. Muốn áp chế bản năng đó hay nói cách khác đàn ông có xác suất ngoại tình thấp thường mang đặc điểm:

1. Như bạn nói là "biết nhịn", còn mình gọi là bản lĩnh, lý trí và từng trải. Chỉ có bản lĩnh được rèn luyện lâu dài mới có thể cân nhắc nặng nhẹ, không "nhắm mắt đưa trym" bừa bãi. Nhóm đàn ông này rất dễ nhận ra và cũng rất thu hút phụ nữ, nhưng một khi còn quý trọng gia đình, dụ dỗ được họ không dễ.
    2. Đàn ông sống có mục đích và đam mê, kể cả những đam mê vớ vẩn như mê game, sưu tầm đồ chơi hay thú cảnh. Đàn ông là giống thích theo đuổi và chinh phục nhưng lại cực kém multitasking, nên họ chỉ có thể theo đuổi cùng lúc 1 thứ. Nếu đã dành phần lớn thời gian tâm trí cho 1 cái gì đó và thỏa mãn với nó, họ sẽ giảm mê gái. Lý tưởng nhất là có mục đích phấn đấu trong sự nghiệp.

Những đặc điểm trên thường không xuất hiện ở bọn đàn ông nghèo (trừ bọn đam mê game). Vì vậy mình luôn cực lực phản đối người thân bạn bè khi họ có ý định gắn kết với đám này. Mình ko hề thực dụng mà là thực tế, cũng chẳng phải ham tiền. Nếu buộc phải chọn giữa 2 lão như chủ topic mình chẳng ngần ngại mà chọn lão 2 bởi thái độ coi thường vợ như vậy thì chỉ cần kiếm tiền nhiều hơn lão là im mồm ngay, còn nếu sĩ diện gia trưởng thì kiếm gần ngang ngửa là cả nhà vui vẻ. Mình làm ở bank mảng chuyên khách hàng VIP, thân với nhiều gia đình đại gia. Chắc nhiều người trên này ko hình dung có những người đàn ông tuyệt vời như thế nào ở tầng lớp này, vừa có tâm vừa có tài. Nhiều mẹ AQ bảo nghèo mà thương vợ con là được còn hơn giàu đi với bồ. Các mẹ cứ mặc định giàu là bồ bịch. Không phải, nghèo hay giàu đều bồ bịch, giàu thì bồ vì gái tán, còn nghèo thì bồ vì đi lừa gái, nhưng giàu thì rõ là tốt hơn tỉ lần.

17. dinhngoclam113

Mê game cũng không phải là tồi, vì ngày xưa em cũng mê game, cơ mà lớn thì chơi mãi cũng chán nên chuyển sang mê cái gì mình chưa có, đó là tiền ạ :p