40 Câu Nói Hay Bất Hũ Về Tình Bạn Đáng Để Đọc Và Suy Ngẫm

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi tranquangchien05, 13/6/2017.

1. tranquangchien05

tranquangchien05 Thành viên mới

Hôm nay website blogloichuc xin giới thiệu đến mọi người những câu nói hay về tình bạn đáng để mọi người đọc và suy ngẫm 1 lần trong đời vậy những câu nói bất hũ này ra sao ta cùng tham khảo bài viết chia sẽ dưới đây
    Tổng hợp những câu nói hay về tình bạn bất hủ đáng suy ngẫm trong đời

1. Không cần bạn bè quá nhiều, nhưng sống chân thành với nhau thế là đủ

2. Trong tình bạn có những thứ không cần nói ra nhưng 2 bên vẫn có thể cảm nhận và hiểu được

3. Càng ngẫm nghĩ tình bạn tựa hồng ân

Như phần phúc trong tình người trao tặng

Ước mơ đời trân quý tình bạn ấy

Để vui, buồn, vinh, nhục còn có nhau

4. Đồng xu có 2 mặt nhưng chỉ là 1 mệnh giá, con người có 1 mặt nhưng sao lại 2 lòng

5. Bạn thân là những người

– Không phân biệt bạn giàu nghèo, xấu hay đẹp

– Luôn nói thằng chứ không phải nịnh bợ hay lừa dối

– Luôn cười toe toét với bạn khi 2 đứa có vấn đề xảy ra, nhưng không bao giờ bỏ bạn những khi khó khăn

6. Khi ai đó rời bỏ bạn … Hãy để họ ra đi ….

Số phận bạn không bao giờ kết chặt với những ai quyết tâm rời bỏ

Họ cũng chằng phải là người xấu

Chỉ là ….

Họ đã kết thúc vai trong câu chuyện của đời bạn mà thôi

Mọi người có thể tham khảo thêm nhiều câu nói hay tại đây

7. Tình bạn sẽ đến khi ta tôn trọng lẫn nhau. Tình bạn sẽ mất khi ta ích kỷ với bạn

8. Im lặng là cách tốt nhất để cho ai đó biết họ đã làm bạn bị tổn thương

9. Có ít nhất 1 người bạn để ta chia sẽ những tư tưởng và tình cảm thì tốt hơn là có cả 1 cô bạn hời hợt

10. Tôi không hối hận vì quá khứ nó làm cho tôi thêm mạnh mẽ hơn, nhưng tôi hối hận vì khoảng thời gian mất đi tôi đã dành cho 1 người không đúng

11. Nếu có 1 ngày chúng ta không thể ở cùng nhau , hãy giữ mãi tôi trong trái tim bạn, tôi sẽ ở đó mãi mãi

12. Người bạn thật sự không phải đến với bạn đầu tiên, hay người bạn biết lâu nhất

Đó là người đến bên bạn và không bao giờ bỏ rơi bạn

13. Cảm ơn vì lúc nào cũng ở bên cạnh , làm tớ vui, kể cả khi chúng ta đang cùng đói cồn cào

14. Tình bạn chân thành sẽ mãi lớn lên dù cho cách xa ngàn dặm, và tình yêu đích thực cũng thế đấy

15. Đã là bạn suốt đời là bạn, đừng như sông lúc cạn lúc đầy

16. Những người bạn chân thành sẽ không bao giờ nổi giận khi ta gọi họ bằng biệt danh khó nghe

Họ sẽ đặt lại cho ta những cái tên khó nghe hơn

17. Một lời xin lỗi vụng về vẫn tốt hơn là sự im lặng

18. Đừng bao giờ lừa dối người khác, bởi vì những người mà bạn lừa được đều là những người tin tưởng bạn

19. Một người bạn là người vẫn tin tưởng bạn khi bạn chẳng còn tự tin nữa

20. Bạn thân là đứa đánh chết cũng không khen bạn 1 câu, nhưng luôn nói tốt về bạn sau lưng với đứa khác

21. Bạn thân là gì : chính là để 500k lên bàn cũng không mất , để một hút hạt dưa lên bàn quay về chỉ còn 1 đống vỏ

22. Bạn bè sẽ an ủi động viên khi bạn bị bắt nạt , bạn thân sẽ giơ nắm đấm ra và hỏi : “Đứa nào”

23. Hãy dành thời gian cho những người quanh mình cho dù đó chỉ là 1 việc làm nhỏ nhoi

24. Nếu có ai hỏi tình bạn giá bao nhiêu? thì ta nên nhấn mạnh rằng : “tình bạn là vô giá”

24. Bạn thay đổi vì 2 lý do hoặc bạn đã học được những bài học đủ để bạn muốn thay đổi. Hoặc là bạn bị tổn thương đủ để bạn cần phải thay đổi

25. Bạn sẽ thấy phê dù chỉ uống nước ngọt với lũ bạn thân

26. Một người bạn là người luôn mỉm cười khi bạn cười, vui khi bạn vui, nhưng không khóc khi bạn khóc. Vì khi đó họ còn phải nắm tay và ôm lấy bạn

27. Một người luôn có thể đi qua những thời điểm tối tăm của cuộc đời, nếu họ biết rằng luôn có những người bạn vẫn đang đợi mình ở nơi có ánh sáng

28. Hãy giữ 1 người bạn thật sự bằng cả hai tay

29. Tôi khóc không chỉ bởi lời tâm sự với bạn tôi, mà còn khóc vì những tình cảm mà anh em dành cho nhau

30. Trẻ nhỏ sẽ không nhớ bạn vì vật chất bạn cho chúng, mà tình cảm bạn dành cho chúng

31. Bạn thân là những người có cùng chí hướng. Họ sẽ không bao giờ nói xấu sau lưng bạn, mà sẽ cùng nhau nói xấu những đứa khác

32. Bạn bè được sinh ra chứ không phải do đào tạo

33. Nếu tình bạn là điểm yếu nhất của bạn, thì bạn chính là người mạnh mẽ nhất thế giới

34. Một người bạn tốt…. sẽ nhìn thấy giọt nước mắt đầu tiên của bạn

Lau đi giọt nước mắt thứ 2 và ngăn lại giọt nước mắt thứ 3

35. Chiến trường thử thách người dũng cảm, cơn giận thử thách người khôn ngoan, khó khăn thử thách bạn bè

36. Đừng đi trước tôi có thể tôi sẽ không theo hướng đó

Đừng đi sau tôi có thể tôi sẽ không thể dẫn lối

Hãy đi bên cạnh và là bạn của tôi

37. Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn. Thế nhưng khi vì lòng người , những người bạn thân nhau có thể rời xa nhau

38. Cách hay nhất để giữ tình bạn là không mắc nợ họ mà cũng chẵng để họ mắc nợ mình

39. Cuộc sống có được có mất, ta nên biết quý trọng những gì mình đang có

Đừng đòi hỏi quá nhiều – để khi nhìn lại : ta chẳng được gì hết

Nguồn bài viết gốc : Những câu nói hay về tình bạn nên lắng nghe và ngẫm nghĩ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranquangchien05
    Đang tải...

2. Minhminh94

Minhminh94 Thành viên mới

nói thì dễ làm đc mới khó

3. resona2070

resona2070 Bắt đầu tích cực

Chúng ta nên trân trọng những gì mình đang có khi mất đi thì cũng không hối tiếc