Tranh luận: Phụ Nữ Một Tháng Kiếm Bao Nhiêu Tiền Thì Ổn???

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

By hatran2016 on 8/11/2016 lúc 11:40 AM
  1. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Phụ nữ phụ thuộc kinh tế chồng rất khổ nhưng phụ nữ kiếm được nhiều tiền mà không có thời gian cho gia đình cũng nguy hiểm. :confused:
    Theo các bạn thì phụ nữ một tháng kiếm được bao nhiêu tiền là đủ? Em mỗi tháng kiếm được 5.5tr nên lúc nào cũng thấy thiếu thốn và không tự chủ được kinh tế, vẫn phải lệ thuộc vào chồng. Bình thường thì không vấn đề gì nhưng khi vợ chồng mâu thuẫn nghĩ thấy tủi thân lắm. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatran2016
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

1. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      nhà mình thì chủ yếu tiêu tiền của ck, còn lương mình thì để ra, nhưng cũng có lúc tiêu vào lương của mình, sang năm vay mượn xây nhà chắc lúc đấy mới loay hoay xoay các kiểu, còn bây giờ thì thấy cũng tạm ổn :D
    2. mit_xinh
      mit_xinh
      Em thì thấy lương tầm 10 triệu công việc nhàn nhàn là em vui rồi, ko mơ cao hơn hihi
    3. lylyly90
      lylyly90
      Ngoài lương, mình nên tự kiếm thêm 1 cái khoản nào đấy để có đồng ra đồng vào những lúc nguy cấp các mẹ ạ.
      chơi họ cũng là 1 cách, đầu tư hay bán gì đó cũng là 1 cách, hoặc làm thêm việc gì đó bán thời gian.
    4. phuonghy41
      phuonghy41
      Mình lúc nào cũng thấy k đủ ý. Đc 20tr thì chỉ muốn 30-40tr.Hii.tham quá k nhỉ? Nh thu nhập cao để chi tiêu cho thoải mái.
    5. westman shoes
      westman shoes
      biết thế nào là đủ hay thiếu nhỉ?
    6. Ha An 0210
      Ha An 0210
      mn làm ở Nguyễn Chí Thanh à
    7. resona2070
      resona2070
      em chỉ được 1/4 của mẹ thôi sao sống đây ;((
      Ha An 0210 thích bài này.
    8. Ha An 0210
      Ha An 0210
      vẫn sống đc chứ, m sống theo cách của m, chẳng phải mn vẫn đang sống đây sao :p
    9. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Sống chung 1 nhà mà vẫn phân biệt tiền chồng tiền vợ thì cũng khó nhỉ. Nhà em thì để 1 cục vào ngăn tủ, ai tiêu gì thì lấy, k ai quản lý tài chính cả.
    10. cualuoi
      cualuoi
      MN cầu tiến thế thì cũng tốt mà .
    11. mit_xinh
      mit_xinh
      Nên có người quản lí thì tốt hơn
    12. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Hồi mới cưới e cũng giữ tiền, 3-4 ngày lại xem ví ck hết tiền chưa để bổ sung vào, ông này chả nhớ ví hết tiền đâu. Giờ con cái, cv bận hơn, nên ngoài các khoản cố định ra, mình để khoảng 20tr vào ngăn tủ, vk ck ai tiêu gì thì lấy thôi.
    13. Đặng Thị Kim Ngân
      Đặng Thị Kim Ngân
      chị HaTran cố gắng nhé. Mọi quyết định là do mình, chồng nên ủng hộ và chia sẻ với vợ.
    14. Đặng Thị Kim Ngân
      Đặng Thị Kim Ngân
      chị hatran2016 cố gắng nhé. Mọi quyết định là do mình. chồng nên ủng hộ và động viên vợ.
      hatran2016 thích bài này.
    15. hoanghalv10
      hoanghalv10
      Lâu rồi em ko được cảm giác cầm tiền chồng đưa. Chả biết giờ được cầm sẽ thế nào? Mong lắm đến ngày được thu lại đủ số tiền mình đã bỏ ra thôi :(
    16. titcoi92
      titcoi92
      Kiếm được càng nhiều tiền càng tốt bạn ạ. Bh phụ nữ cũng chả khác đàn ông là mấy đâu
    17. Ha An 0210
      Ha An 0210
      chồng mn hàng tháng ko đưa tiền sinh hoạt cho mn ạ, thế là mình mn lo cho cả nhà ?
      hoanghalv10 thích bài này.
    18. Ha An 0210
      Ha An 0210
      ừ, bây giờ bình đẳng rồi nên cái gì cũng bình đẳng mà,, đàn ông họ cũng làm việc nhà :p
    19. hoanghalv10
      hoanghalv10
      Vân chị nhà em đang đầu tư ạ :)
    20. Ha An 0210
      Ha An 0210
      kinh doanh thì phải chiu thôi mn ạ,, hihi
      hoanghalv10 thích bài này.