Học Tiếng Anh Ở Đâu Tốt

Thảo luận trong 'Học tập' bởi huyenvt19, 15/6/2017.

1. huyenvt19

huyenvt19 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, các mẹ cho e hỏi, ở long biên có trung tâm dạy tiếng anh nào tốt. E thấy nhiều trung tâm quá mà phân vân ko biết chọn trung tâm nào

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huyenvt19
    Đang tải...

2. Thái Nguyên Green Tea

Thái Nguyên Green Tea Thành viên chính thức

Mẹ nó muốn tìm trung tâm ở khu vực nào vậy, Hà Nội hay SG hay ở đâu.

3. Nguyễn Diệp Anh

Nguyễn Diệp Anh Thành viên tập sự

Em thấy trung tâm tiếng Anh KOS ở Hà Nội tốt lắm.Em học ở ý rồi,lớp 6 học viên mà học vs người nước ngoài,giá cả hợp lý lắm ạ.

4. hangphung790

hangphung790 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó muốn học tiếng anh giao tiếp hay là học từ mất gốc vậy?:inlove:

5. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Youtube nhé

6. nuoicontho

nuoicontho Thành viên đạt chuẩn

Hầu hết các trung tâm nổi tiếng đều có chất lượng tương tự nhau thôi, chủ yếu là do ý thức và sự tự giá, chăm chỉ của ng học

hangphung790 thích bài này.
  7. TranPhuong313

TranPhuong313 Thành viên đạt chuẩn

Bạn tham khảo Moon ESL xem, bên đó đào tạo hoàn hảo, không chê vào đâu được. Ngoài ra có thể thử Hanoi English, gv cũng nhiệt tình, mà là người bản xứ. BC dạy cũng được, nhưng hơi câu giờ. ACET ngày trước mình cũng thử một chút, nhưng may rủi.

8. Tiếng Nhật cho trẻ em

Tiếng Nhật cho trẻ em Thành viên tập sự

Mình ở Phương Mai, Hà Nội. Mình là cựu sinh viên Đại học Tổng hợp khoa tiếng Anh, nhận bằng Cử nhân khoa học và từng là giảng viên ĐHKT. Đã đi nhiều nước, làm việc với nhiều người đến từ nhiều quốc gia mình rút ra mấy chữ như này để các mẹ chú trọng cho con:
    1. Cho con nghe thật nhiều tiếng Anh, mặc dù con không hiểu hoặc chưa hiểu nhưng âm điệu tiếng Anh sẽ giúp con "nạp tự nhiên" khả năng phát âm chuẩn. Cái này không giáo viên VN nào làm được. Các trung tâm có giáo viên nước ngoài cũng hạn chế vì thời gian các con được tiếp xúc với giáo viên không nhiều.
    Nghe nhiều tiếng Anh giải quyết được vấn đề PHÁT ÂM CHUẨN. Đây là khâu định hình kiến trúc ngôi nhà trước khi xây nhà.
    2. Khi đã có chút vốn về âm điệu tiếng Anh, các mẹ tập trung cho con trau dồi vấn đề từ vựng. Đây là khâu chuẩn bị vật liệu để xây nhà (materials). Muốn xây nhà đẹp, nhà to thì phải chuẩn bị nguồn vật liệu tốt, và nhiều.
    3. Khâu làm móng nhà (foundation) là phần NGỮ PHÁP và CẤU TRÚC (Grammar and Structure). Khâu này các giáo viên VN làm tốt. Tuy nhiên, móng nhà quan trọng nhưng chỉ hạn chế ở một phạm vi nhất định. Còn kiến trúc, vật liêu để xây nên tòa nhà là vô cùng!
    Vài lời gửi tới các vị lamchame, mong góp chút chia sẻ đầu tiên.

Hoàng Sen

9. lananh123

lananh123 Thành viên đạt chuẩn

mình đồng ý là rất khó tìm giáo viên phát âm tiếng Anh chuẩn ở Hà Nội, nhưng thật sự là có. Không hẳn là PR, nhưng trước mình có học ở một trung tâm Phát âm tiếng Anh ở Nguyên Hồng, cô giáo và thầy giáo đều phát âm rất chuẩn Mỹ. Trước khi đi học, mình gửi video của cô giáo cho một người bạn người Mỹ để hỏi về chất lượng, bạn mình nói "I thingk she was born in the states".
    Mình vác ba-lô đi học.
    Nói chung là hiệu quả vượt xa mọi dự kiến ban đầu của mình. Cô giáo nói hay, chỉnh sửa chi tiết tỉ mỉ cho mình, và rất tận tình chữa BTVN. Sau đó, mình kiếm được việc ở một công ty nước ngoài, ông boss phỏng vấn còn bảo mình là "best Vnese E speaker".
    Tiếc là cô giáo này giờ không còn dạy ở VN nữa, đang sang Mỹ học tiếp. Nhưng đợt trước cũng thấy nhiều video của cô được đăng trên báo vnexpress.
    Ý mình là, vẫn có người dạy phát âm rất giỏi và rất chuẩn ở VN, chỉ là mọi người không tìm ra thôi

TranPhuong313 thích bài này.
  10. duhocvt

duhocvt Thành viên mới

11. Skypetalk

Skypetalk Thành viên đạt chuẩn

Mình đồng ý với bạn. Quan trọng nhất vẫn là ý thức của người học. Học tiếng Anh cần bền bỉ và đều đặn, đặc biệt là giai đoạn lúc mới bắt đầu học từ cơ bản.

12. khiconccuaba

khiconccuaba Thành viên tập sự

Bạn cũng có thể thêm vào danh sách của mình trung tâm ILI để tìm hiểu nha, môi trường 100% giáo viên nước ngoài luôn

maunang_baby thích bài này.