Kinh nghiệm: Quỹ Đen Các Mẹ Có Bao Nhiêu Rồi ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

By Chuhongnhung on 29/5/2017 lúc 11:58 AM
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Phụ nữ cần có quỹ đen ai cũng biết. Đến em nghèo tháng kiếm 2 triệu mà còn biết dấm dúi chồng lập quỹ đen nữa là :D. Nên em hỏi chút các mẹ có quỹ đen, quỹ các mẹ lập được bao lâu ? có được bao tiền rồi ? . Em lập đc 6 tháng, có 1 sổ tiết kiệm 10 triệu rồi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chuhongnhung
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 29/5/2017.

1. thanhbinh89nd
      thanhbinh89nd
      Mới lĩnh 9tr lương tháng này định bụng bỏ quỹ ai ngờ lại sắm đồ hết, e thú thực là rất muốn bỏ quỹ để tiêu gì cho dễ nhưng e cứ bảo đợi lương tháng tới dồn bỏ 1 thể nên chả tích được đồng nào hết.
    2. duongvu31
      duongvu31
      Nghe các chị em nói mới nghĩ ra rằng mình nên có chút vốn liếng, nói thật lúc này còn lúc kia, bắt đầu từ nay em sẽ tích cóp quỹ cho mình, bớt mua sắm ham hố đi các mẹ nhể
      Hoàng Dương thích bài này.
    3. Hoàng Dương
      Hoàng Dương
      Nên có em à, chuẩn bị chút tài chính cho mình, lúc cần mình chủ động em ơi, chồng thì chồng chứ lúc này lúc kia.
    4. nmd90
      nmd90
      Mình có 700 triệu tiền riêng từ trc khi lấy chồng, mới lấy chồng 1 năm có 1 con :D
      Tiền đấy sẽ để mua ô tô trong vài năm tới :D
    5. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Hihi định mua ô tô thì phải tính là quỹ chung r. Quỹ đen là k cho ck biết, k chi dùng việc chung cơ
    6. sunshine_0812
      sunshine_0812
      Lương bạn bao nhiêu mà tháng nào hết tháng đó, ít tk ít, nhiều tk nhiều
    7. sunshine_0812
      sunshine_0812
      Mình thì là ở cách thứ nhất đó. 6 năm đầu lấy chồng k nghĩ ngợi tích cóp gì, khoản chung để đó ai ngờ chồng làm ăn riêng lôi ra hết, làm ăn thì ngày càng thâm hụt, vậy là nghĩ cách để thôi. lúc đó cũng vừa tròn 30, lương còm cõi thôi cố để ra 1tr/1th, truy thu lại 10 năm "chống lầy".
    8. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      Nothing - chẳng có gì cả. Tháng nào tiêu hết tháng đó ^^
    9. mehoatrau0510
      mehoatrau0510
      em chả có đồng quỹ đen nào! huhu
    10. Quốc Chiến
      Quốc Chiến
      Tháng em được 7tr tiền lương 10ngày cuôid tháng thì chẳng thấy đồng nào cả, không biết như nào mới để ra được quỹ đen:(
    11. MeBaoLan
      MeBaoLan
      Giờ còn chưa có con cái thì tranh thủ lập mn ah, ít nữa có con vào roi thì lâp khó lăm , vi dụ con ốm đau ma chồng chưa lĩnh lương kip thì minh cũng phải xuất ra thoii, hjx
    12. cualuoi
      cualuoi
      bao giờ mình có tiền dư để lập quỹ đen , hic hic.
    13. Mẹ Yên Bái
      Mẹ Yên Bái
      mình thì chẳng lập quỹ đen gì cả, nhưng sổ tiết kiệm đều mang tên mềnh hết
    14. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Hihi, nhưng nếu mà có ch j, ly hôn chẳng hạn thì mn vẫn phải chia đôi. Còn nếu quỹ đen thì mn k phải chia cho ai cả
    15. Mẹ Yên Bái
      Mẹ Yên Bái
    16. Ha An 0210
      Ha An 0210
      cất đc vài đồng xong có việc cần lại lôi ra dùng hết luôn :D
    17. Người tình của tôi
      Người tình của tôi
      Mh cũng thế. Ck cứ nịnh cho tí là khai hết. Tính mh thật thà nên ko giấu dc
      hoanghalv10 thích bài này.
    18. hoanghalv10
      hoanghalv10
      Hic giống em ck cứ nịh hoặc ko đến việc thì tự khai hoặc nộp ra :(((
      Ha An 0210 thích bài này.
    19. Ha An 0210
      Ha An 0210
      thế thì khó mà giữ đc lâu nhỉ :)
    20. bechipi
      bechipi
      Có mẹ nào nghĩ tới việc lập quỹ đen chỉ với 500K/tháng vào BẢO HIỂM chưa nhỉ?