Có Mẹ Nào Nghỉ Việc Ở Nhà Chăm Con Ko Chia Sẻ Với Mình Ít Kinh Nghiệm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Becon2015, 17/6/2017.

1. Becon2015

Becon2015 Thành viên tập sự

Trước khi sinh con mình là kế toán cho 1 công ty nước ngoài. Thu nhập ko hẳn là quá cao nhưng ổn định. Sau khi sinh gia đình chuyển vào Nam theo công việc của chồng nên ở xa ông bà nội ngoại. Mọi thứ đều bắt đầu từ con số 0 mà con thì quá nhỏ nên chồng đề nghị mình ở nhà trông con. Bắt đầu từ đó mình ở nhà cả ngày quanh quẩn với bỉm sữa,cơm nước, dọn dẹp. Thường xuyên cảm thấy tự ti khi mình còn trẻ lại ngồi ở nhà chăm con và nhất là những lúc con không chịu ăn mình phát điên vì nghĩ mình ở nhà mà chăm con cũng ko tốt nữa thì còn làm gì. Rồi đến 1 nơi xa lạ ko quen biết ai lúc buồn cũng ko có ai để tâm sự. Mấy ngày nay đọc trên mạng về vấn đề bà mẹ trẻ trầm cảm tự sát hại con tự nhiên lại hoang mang. Có mẹ nào cùng tâm trạng với mình không, cùng chia sẻ và tâm sự nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Becon2015
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Đúng là đang đi làm phải ở nhà stress lắm chị ạ. Trong đó công việc xin cũng dễ hơn ngoài bắc. Để con lớn lớn 1 chút rồi chị xin đi làm lại cho con đi nhà trẻ.

Becon2015 thích bài này.
  3. Bomecun2005

Bomecun2005 Thành viên chính thức

Mình cũng đã từng nghỉ làm ở nhà trông con và đến giờ nghĩ lại mình thấy đó là việc làm đúng đắn. Chẳng ai chăm con bằng mẹ cả, trộm vía bé nhà mình cũng dễ nuôi, mình rèn con từ bữa ăn, giấc ngủ rồi vệ sinh cá nhân. Đến khi con được 1,5 tuổi mình cho con đi học & khoảng 1 tháng sau mình xin việc đi làm.
    Thỉnh thoảng 2 mẹ con ở nhà bạn cho con đi chơi khu vui chơi hoặc cuối tuần cả nhà cùng nhau đi công viên, giải trí gì đó cho khuây khỏa bạn ạ.

Becon2015 thích bài này.
  4. support8

support8 Administrator

Bé nhà mn bao nhiêu tháng rồi?

5. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mình nghĩ nếu đã ở nhà chăm con thì mn cố gắng chăm con cứng cáp 1 chút rồi cho con đi học mình đi làm sẽ dễ chịu hơn nhiều! chứ nếu quanh quẩn ở nhà ko lâu dài thì rất mệt luôn ý!

Becon2015 thích bài này.
  6. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Nếu hiện tại kinh tế nhà bạn tạm ổn thì bạn cứ ở nhà trông bé cho bé cứng cáp rồi đi xin việc không quá khó với công việc kế toán và có kinh nghiệm thì yên tâm. Bé đi nhà trẻ thì bạn sẽ có nhiều thời gian cho gia đình và công việc hơn. Lúc đầu sẽ hơi khó khăn vì không có người thân hỗ trợ nhưng dần dần sẽ ổn thôi bạn ah.

Becon2015 thích bài này.
  7. LanHuongtb98

LanHuongtb98 Bắt đầu tích cực

có những ebook rất hay trên mạng về cách dạy con tích cực, nếu chán quá chị có thể tham khảo các sách hay dạy con hay quyển sách hữu ích nào cũng được, đọc sách giúp bản thân sống tích cực hơn

8. Mầm Nhỏ Kingdergarten

Mầm Nhỏ Kingdergarten Thành viên mới

Em cũng ở nhà chăm con đến khi con 13 tháng là cho đi lớp. Trong thời gian ở nhà em bán hàng online và tham gia các gruop học đan móc, thỉnh thoảng cho con đi off cùng các chị ấy nên k có cảm giác buồn. Đến bây giờ em vẫn cảm thấy việc nghỉ làm ở nhà với con là điều đúng đắn.

Hai mẹ con cố lên nhé.

9. eximbank.longbien

eximbank.longbien Thành viên sắp chính thức

Đi làm còn gặp người này người nọ, đỡ sò choét

10. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Đang xì trét vì công việc, lại chỉ muốn được ở nhà với con đây :)

August88 thích bài này.
  11. Nguyễn Lan PY

Nguyễn Lan PY Thành viên tập sự

Chăm con, dọn nhà, chăm chồng, chăm bố mẹ chồng, e chồng....

August88Becon2015 thích.
  12. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

B ở xa gia đình chồng ko va chạm còn đỡ, cố gắng đừng suy nghĩ tiêu cực, luôn lạc quan để tránh căng thẳng đầu óc. Mìh hồi trước đẻ cung chỉ chăm con 1 minh mặc dù ở cug bà noi va nhà bà ngoại thì cách 50m thui, nhưng các bà đều bận lên chẳng nhờ được bà nào, moik chuyện rồi cung qua b ah

13. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

mn vào đây tâm sự là đúng chuẩn bài rồi đó, trong đây có rất nhiều mẹ ở nhà trông con. E cũng thế và e thấy đây là quyết định cực kì đúng đắn với bản thân vì nội ngoại k giúp đc gì. E nghỉ từ hồi có bầu và tập tọe buôn bán, trc thì buôn bán để kiếm đc những chi tiêu cần thiết cho cá nhân hoặc mua sắm đồ cho con. Còn chồng lo hết, buôn bán thì cũng có quá trình, đến lúc e đẻ thì mọi thứ khá trơn tru rồi. Cứ thế mà làm thôi, thành ra ở nhà vừa trông con, vừa buôn bán, vừa lo việc nhà. vừa chăm đc con vừa kiếm ra tiền đc sẽ thấy đỡ stress hơn thôi ạ.

Con e 14m e cho đi học nhưng trẻ đi học hay ốm lắm, e vẫn ở nhà đến giờ này ( nhà em tháng sau 2 tuổi rồi). Và hiện tại e ở nhà buôn bán e chả còn muốn đi làm nữa, vì thu nhập 1 tháng cũng gấp đôi đi làm rồi ạ. mà mọi việc trong nhà vẫn lo đc hết

August88 thích bài này.
  14. Becon2015

Becon2015 Thành viên tập sự

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm chia sẻ. Hiện tại mình cũng đang đi tìm lớp cho con đi học vì bé cũng đc 20 tháng rồi. Tìm đc lớp cho con đi học mình sẽ tìm việc đi làm, hy vọng tất cả rồi sẽ ổn các mẹ nhỉ.

15. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

ở nhà stress khi không làm ra tiền mà bao nhiêu thứ phải lo. Chứ em mà có đkiện là em cũng nguyện ở nhà chăm con luôn ấy mn ạ.

August88 thích bài này.
  16. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Đây là giai đoạn khó khăn nhất đây. cố lên mn.

17. August88

August88 Thành viên rất tích cực

Cố lên bạn. Mình cũng mới sinh đc 3 tháng mà thấy xtress quá, muốn đc đi làm lại luôn dù lương thấp nhưng đi ra ngoài 30p về mà thấy 2 bố con ôm nhau khóc mình ko chịu nổi. Ck mình thì hiền lắm, thu nhập cũng ổn nhưng dạo này vc mình chả coa chuyện j để nói với nhau cả. Mình thấy phát điên khi a ấy đi làm thì chớ ở nhà là dính lấy cái điện thoại. Nếu ko phải tuần sau thử đi làm lại thì mình ôm con về bà nội hoặc bà ngoại luôn rồi. Mà mình cũng tự ti nữa, dù ck mình để mình tiêu thoải mái nhưng thu nhập của mình thấp hơn ck quá nhiều làm mình chả muốn mua sắm j cho bản thân cả, cảm giác như mình tiêu mất tiền của con ý. Haiz! Mình nghĩ mình đang có dấu hiệu trầm cảm vì ko có người chia sẻ.