Cần giúp: trị mụn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi bichhue1989, 4/1/2014.

1. tichnhin

tichnhin Thành viên chính thức

Gio nhìu chị em bị mụn quá, mà toàn mụn mủ mụn bọc mới ác, mình 2 năm trc cũng thế cứ nghĩ lại là thấy rùng mình rồi, nhìn mặt ko chỉ mất thẩm mỹ mà còn đau nhức nữa cơ ạ. Gần 1 năm trời lẽo đẽo ở Da liễu nhưng cứ hết nghỉ lại bị :(( nản vô cùng, thế mà sau đứa bạn em mách tới OCEAN BEAUTY thế mà chữa gần 4 tháng trời hết đến 90% luôn, từ đó đến giờ ko bị lại nữa. Mới đầu quyết định chữa ở đây e cũng chả dám hi vọng nhìu, hên xui lại thấy rẻ nữa :p, chắc do em hợp nữa hay sao ấy. Đấy là em tư vấn thêm địa chỉ để các chị tham khảo ạ

Đang tải...

2. Nguyễn Hoàng Mai

Nguyễn Hoàng Mai Thành viên tập sự

nghệ co tinh nong. ban dap v co khi mun nhieu thi co. voi lai an nang nua. minh dang dung sp tu thien nhien thay do nhieu lam. luc dau dung no se day tat ca mun tren be mat da ban. co the hoi kho chiu day. nhung vi dep nen phai gang chiu thoi. con ban dung my pham thi no se het mun mot thoi gian. nhung sau se co lai. boi vi no chua bi day ra khoi be mat da. ma con nam sau trong da. neu ban thuc su quan tam. ban hay bo it thoi gian cua minh. 0919214898 day la so minh. ban co the goi de duoc tu van a. cam on ban

3. Út _ Thảo91

Út _ Thảo91 Thành viên tập sự

m dùng dầu gấc mát xa mặt mỗi tối. mụn hết mà vết thâm cũng bay luôn. giờ da mình mịn màng lắm. b thử xem sao

Trang@viettea thích bài này.
  4. Vy 2015

Vy 2015 Thành viên tập sự

Các mẹ yên tâm đông y đa năng bà vân đã chữa cho nhiều bạn bị mụn
    Thuốc đông y #Đa #năng #bà #Vân
    #NHÀ #NÀO #CŨNG #CẦN #CÓ 1 #LỌ #ĐỂ #PHÒNG
    ☘ Trị hầu hết các bệnh về da : kể cả bệnh về da lâu năm khó chữa như vảy nến, viêm da cơ địa...
    ☘ An toàn tuyệt đối : trẻ sơ sinh, bà bầu... đều dùng được hết
    ☘ Sản phẩm 100% thiên nhiên có thể cho vào miệng chữa nhiệt miệng
    ☘ Trị mụn, rôm, sẩy, mẩn ngứa
    ☘ Trị côn trùng cắn : muỗi, rận.. kể cả kiến ba khoang ( bây giờ đang mùa )
    ☘ Trị bỏng cực kì hiệu quả
    ☘ Trị zona thần kinh, thuỷ đậu...
    ------------
    Tự hào là sản phẩm Đông Y lành tính nhất
    Tự hào là sản phẩm Đông Y có nhiều đại lý trên toàn quốc nhất
    Tự hào là sản phẩm Đông Y có nhiều phản hồi tốt của khách hàng nhất!
    Mong thuốc tốt đến tay được nhiều người, nhất là các bà mẹ có con có vấn đề về da.
    Giá bán: 300k/ hộp

5. lambaovy

lambaovy Thành viên tập sự

mình cũng từng bị nổi mụn hồi trước cưới 1 tháng, chắc do stress quá, hồi đấy cũng tìm đủ mọi loại trị mụn mà k khả quan, mụn cứ đeo bám đến tận lúc mang bầu, mãi sau nuôi con hết cho bú mình mới trị hết được mụn, bạn nào thực sự quan tâm thì inbox mình chỉ cách cho

6. CHỮA VIÊM LỘ TUYẾN

CHỮA VIÊM LỘ TUYẾN Thành viên tập sự

TRƯỚC MẮT BẠN DỪNG HOÀN TOÀN NGHỆ VÀ LÒNG TRẮNG TRỨNG HỘ MÌNH NHÉ .VI 2 THỨ ĐÓ CHỈ DƯỠNG DA KO CÓ TD LÀM GIẢM VI KHUẨN P ACNER DƯỚI NANG LONG .
    TRƯỚC MẮT BẠN TẨY DA CHẾT VÀ JU CHO DA LUÔN SẠCH SẼ BẰNG CAHS DÙNG SP RỬA MẶT DỊU NHẸ KO NHIỀU BỌT BẠN CÓ THỂ DÙNG MẤY SP MỤN CỦA BÊN CTY DƯỢC NHƯ VICHY,DUCRAY....
    - VỀ KEM BÔI NẾU BẠN BỊ MỤN VIÊM BẠN DÙNG BENZOY PEROXIDE 2,5-10% TÙY THEO DA CHẤM LÊN NỐT MỤN SẼ GIẢM VIÊM VÀ KHÔ ĐẦU MỤN LẠI .
    NẾU BẠN BỊ MỤN ẨN BẠN DÙNG SP RETINO,TRETINOIN,BHA TẤT CẢ SP NÀY ĐỀU CÓ TC GIẢM DẦU,MỤN,VÀ GIẢM VI KHUẨN DƯỚI DA , ĐẨY MỤN LEN TRÊN BỀ MẶT DA .
    NGOÀI RA BẠN DÙNG THÊM MẶT NẠ BẠC HÀ ĐẮP MẶT .
    NẾU MỤN MỌC O DIỆN RỘNG VÀ THÀNH CỤM THÌ PHẢI UỐNG THUỐC KẾT HỢP

7. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Bạn nên đi khám để tìm ra nguyên nhân rồi chữa trị. Vì: mụn do bên trong cơ thể do nội tiết, do huyết nóng, do thải độc nội tạng... thì chỉ chữa ngoài da tác dụng không đạt hiệu quả

8. sangmai88

sangmai88 Bắt đầu nổi tiếng

mình có dược mỹ phẩm chuyên điều trị mụn, rất an toàn cho da, các bạn tham khảo nhé

9. Gem Boutique

Gem Boutique Thành viên đạt chuẩn

mn cứ làm đủ các bước: Làm sạch da, rửa nước muối sinh lý, thử ngưng mọi loại thuốc trong 1 tuần xem sao.
    Kết hợp xông mặt,

10. thansa88

thansa88 Thành viên tích cực

Em cũng đang đau đầu vì mụn. Có lẽ mụn cua em do nội tiết vì chu kỳ của em ko đều, và toàn ăn đồ nóng. Em hóng chủ thớt xem có thuốc j ko. Mong các mẹ chỉ dẫn!

11. Trang@viettea

Trang@viettea Thành viên mới

Mình dùng kem đông y trị mụn các mẹ ơi. chữa cũng lâu đấy mà hiệu quả, mà lâu chưa phát, có chỉ do mình nong quá phát ra 1 cái. bôi kem thì se nhanh, cưngs nhân nặn ra rùi bôi kem là biến mất luôn

12. Mỹ phẩm Quenie Skin

Mỹ phẩm Quenie Skin Thành viên tập sự

https://www.facebook.com/queenieskin2212/

bạn vào page này nè, bên shop có kem đặc trị mụn rất hay ạ, mình thuộc da nhạy cảm sài nhiều loại lắm mà vẫn không hết nhưng tình cờ biết kem trị mụn Queenie sài rất hay luôn ạ mà lấy cả nhân mụn luôn nè

13. Thuonghuynh0110

Thuonghuynh0110 Thành viên mới

Bạn dùng kem đa năng MULROSE thử xem, sản phẩm chiết xuất từ mỡ trăn và các dược liệu thảo mộc, dùng an toàn và hiệu quả lắm.

14. tranglamdep

tranglamdep Thành viên mới

Điều trị mụn trứng cá là bài toán khá khó khăn với nhiều người, có rất nhiều hướng giải quyết trong việc trị mụn, nhưng không phải ai cũng chọn được cách phù hợp với mình, làm cho mụn không được điều trị triệt để, có khả năng tái phát nghiêm trọng hơn.
    Ngoài những cách trị mụn từ những sản phẩm của thiên nhiên thì hiện nay trên thị trường có rất nhiều sản phẩm, kem trị mụn giúp các bạn giải quyết vấn đề này.

Có rất nhiều loại kem trị mụn trứng cá tràn lan trên thị thường vậy kem trị mụn nào tốt nhất?

* Gợi ý bạn: 7 loại kem trị mụn trứng cá tốt nhất

15. khongvan1985

khongvan1985 Thành viên tập sự

mình dùng thuốc đông y, nhưng rồi cũng bị trở lại nè

16. mshoangtrang

mshoangtrang Bắt đầu tích cực

cũng phụ thuộc vào cơ địa và cấu trúc da của từng người nữa ạ. Ví dụ nhiều người sử dụng nghệ - mật ong vốn có tính kháng viêm và trị mụn lại rất hợp, nhưng có người dùng lại ko hợp, hay mình đọc thấy có bạn sử dụng rượu nha đam theo cách ngâm của người Nhật để trị mụn thì review rất tốt, nhưng có người dùng lại không hiệu quả. Mình nghĩ là trị mụn cũng như trị các loại bệnh khác, trước hết phải biết nguyên nhân của mụn (ví dụ người bị mụn do thay đổi nội tiết, người bị mụn do ăn đồ nóng, người do giữ vệ sinh da mặt kém, chăm sóc không đúng cách, dị ứng mỹ phẩm....) và chọn phương pháp cũng như sản phẩm điều trị phù hợp với da của mình, cộng thêm sự kiên nhẫn nữa, vì không có thuốc thần nào bôi hay uống cái là hết bay cả mụn luôn được đâu ạ.

17. sam sam 1

sam sam 1 Thành viên mới

trước đây e tiền sử thâm và mụn lưng chi chít ạ
    tình cờ 1 lần được đứa e họ chuyên nhập mỹ phẩm cho các spa thẩm mỹ viện . em lúc đấy cũng quẫn quá vì quá tự ti với cái lưng của minh nên đã quyết định đến để e ấy xử cái lưng combo bao gồm: nặn mụn, vi kim, cuối cùng là dùng tế bào gốc, cũng may nhờ sau 3 lần vi kim e đã hết mụn và cái lưng bây giờ trăng mịn k còn vết thâm tự tin diện đồ sẹc xi hẳn ra
    nhờ cơ duyên đấy mà em bây giờ đã thành nhà phân phối sỉ lẻ : tảo nano tox peel và tế bào gốc medic roller nhập khẩu trực tiếp từ hàn quốc mang sắc đẹp về với chị em ạ
    mẹ nào có nhu cầu trị mụn thâm hoặc trắng da và muốn kiếm thêm thu nhập thì alo e 0918 346926 nhé

18. tuan_safaco

tuan_safaco Thành viên tập sự

19. ReviewMyPham

ReviewMyPham Thành viên rất tích cực

CÁC BẠN NÊN THAM KHẢO SẢN PHẨM MỚI CỦA NĂM 2019 NÀY NHA

skin-fresh

20. Sueshop

Sueshop Hàng xách tay nội địa Nhật Bản

Bạn giống mình rồi, mà mình còn bị mụn bọc đau chết người :)), từ lúc mình sang Nhật mình thử uống repair A của nó thì lại hợp, mụn đỡ. Sau bị mụn mình tìm hiểu thì quan trọng là phải tìm cách kiềm dầu trên da mặt bạn ạ. Tức là ngoài uống thì mình còn bôi cái lotion meishoku cho mụn bọc, dưỡng ẩm bằng lotion vitamin C của CC melano, với dùng kem lót kiềm dầu nữa, bạn phải dùng cả kem chống nắng nữa nhé. Thử cách này xemn có đỡ không