Chi Phí Làm Hồ Sơ Sinh Ở Bv Phụ Sản

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mami Zin, 22/5/2017.

By Mami Zin on 22/5/2017 lúc 5:51 PM
  1. Mami Zin

Mami Zin Thành viên tập sự

Các mẹ ơi mẹ nào từng đăng ký sinh ở bv Phụ sản HN rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mami Zin
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mami Zin, 22/5/2017.

1. scarlettlilac
      scarlettlilac
      Em dùng gói dịch vụ sinh mổ viện PS HN đây ạ :-<
    2. nhungman
      nhungman
      Hết tất tật nhiêu mn, mn nằm 1 mình 1 phòng hay 2 sản phụ /phòng
    3. scarlettlilac
      scarlettlilac
      Lúc đi làm hồ sơ sinh + mấy cái xét nghiệm khoảng 600 -700k. (đóng riêng nha).
      Phí lúc sinh nộp là: 18 triệu
      Rồi lúc lên bàn mổ lại tiêm cái giảm đau 48h khoảng 3tr nữa
      Nhưng bé nhà tớ 2 mẹ con tiêm kháng sinh 3 ngày trong viện nữa.
      Tổng phí lúc thanh toán là khoảng hơn 23tr thì phải.
      Tớ nằm phòng 2 người nhé.
    4. nhungman
      nhungman
      Cũng nhiều ghê bạn nhỉ, nhưng c bạn tiêm giảm đau 48h có đỡ nhiều ko bạn?
    5. scarlettlilac
      scarlettlilac
      À, đấy là tớ sinh mổ chủ động nha. Đỡ nhiều lắm nàng ạ. Ko thấy gì. Lúc đẻ xong còn nghĩ, nếu như này thì tiện đẻ mấy đứa cũng được :)), nhưng đến ngày thứ 3 hết thuốc thì mí khổ ấy :D
    6. mehoatrau0510
      mehoatrau0510
      lần trước e theo BS ĐÍnh làm nhanh lắm
    7. nhungman
      nhungman
      Thế là vẫn đau nhỉ, cái đấy có phải gọi là gây tê màng cứng ko hả bạn, mình mới hỏi được bên Bưu Điện thấy bảo có gây tê màng cứng, thế hết thuốc ngày thứ 3 đau lắm hả bạn? MÌn đẻ mổ lần đầu đau lắm :(
    8. hhien04
      hhien04
      Mn ơi. sao lại ko dùng đc bảo hiểm khi ko đúng tuyến hoặc trái tuyến vậy. hơi vô lý nhỉ.
    9. tranmaster
      tranmaster
      Chắc bảo hiểm trái tuyến chỉ được áp dụng khi sinh còn lúc làm hồ sơ sinh thì không có giảm được. hik.
    10. Anson0803
      Anson0803
      Mình lv ở bvpshn đọc thấy các chị em bảo đi làm xn mất phí. Xin chỉnh lại. K mất phí nhé. Hiện tại bvpshn có phòng khám chuyên sâu a1. Tất cả các thủ tục siêu âm. Đăng ký sinh. Xét nghiệm khoanh tròn trong tầng 1. Rất nhanh. Còn có nv dẫn đi thì vẫn phải xếp hàng mà các mẹ. Chỉ có đợi xn máu là mất khoảng 1h. Trong thời gian đó chạy moritor theo dõi thai mất 20p đến 30p rồi. Các mẹ lấy máu xn. Xong ra siêu âm. Rồi vào chạy máy. Xong quay lại lấy kq xn máu là vừa. Khi có kq quay vào pk thai lm hồ sơ đăng ký sinh luôn. Tất cả ở 1 hành lang. Rất nhanh nhé.
      scarlettlilachhien04 thích.
    11. Anson0803
      Anson0803
      K phải đưa 200k b nhé. Cứ lm theo quy trình mình hướng dẫn là nhanh rồi. Hơn nữa mn đi từ 7h30 đi sớm đương nhiên sẽ xong sớm. hiii...... 200k đó để dành cho bé con đi nha. M dẫn người nhà m đi nhanh vèo mà có mất phí nào đâu chứ.
    12. scarlettlilac
      scarlettlilac
      Mẹ này nói chuẩn rồi ạ.
    13. scarlettlilac
      scarlettlilac
      Ko sợ đâu mn ơi. Mình là đứa chúa sợ dao kéo rồi. Chỉ hơi khó khăn chút lúc gây tê thôi, nói chung là ko đáng sợ như những gì mình hình dung đâu mn ạ. Cố lên :X
      nhungman thích bài này.
    14. juliana2
      juliana2
      chị gái mình cũng mới đi sinh dịch vụ về
    15. cunyeund90
      cunyeund90
      em cũng mới làm hồ sơ sinh tại PSHN nhưng không được dùng bảo hiểm hỏi chị bác sĩ ở đó thì họ bảo cái đó lúc nào đi sinh thì dùng. Làm các xét nghiệm với siêu âm mất gần 2tr , có hết kết quả thì họ cho đăng ký hồ sơ sinh ở ngay phòng khám đầu tiên ở tầng 1. mà lúc em đi là gần 32 tuần thôi ạ, giờ bước sang tuần 36 rồi đang định đi khám lại mà thấy đông đúc với nắng nóng quá a.
    16. Mekhoaisannhim
      Mekhoaisannhim
      Mình mới đăng ký bác sĩ Đồng trưởng khoa ở BV bưu điện, làm hồ sơ hết 815k bạn nhé
    17. Yeuamthanh
      Yeuamthanh
      Thường thì đến tuần bao nhiu bắt đầu làm hss vậy ạ, em đang có ý định sinh ở phụ sản hà nội mà chưa biết thủ tục thế nào, e có bảo hiểm nhưng trái tuyến
    18. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      mn ơi, phòng khám chuyên sâu A1 hình như phải có hộ khẩu mới dc hay sao ý phải ko nhỉ? mình đi khám ko có hộ khẩu, ko có chuyển viện họ chuyển hết xuống dịch vụ mà.
      ôi, hết gần 2tr cơ á mn? sao mỗi người lại 1 giá như thế nhỉ? mn làm hss dưới khoa dịch vụ ạ?
    19. brightmoon_189
      brightmoon_189
      Chỉ dùng lúc sinh thôi ạ, lúc làm hss thì k đc
    20. brightmoon_189
      brightmoon_189
      Tuần 36 đi c ạ