Giúp Em Với Ạ

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Tirinnea, 26/6/2017.

1. Tirinnea

Tirinnea Thành viên sắp chính thức

Mấy chị giúp e với ạ!
    em là bị đa nang và rối loại kinh nguyệt. Từ tháng 12 năm ngoái e bị tắt kinh đên thang 4 vừa r đi bác sĩ phụ khoa để cho có kinh lại( uốn tầm 1 tháng ) thì đến ngày 11-12/5 e có kinh nguyệt trở lại bình thường và 17 thì sạch.. truoc ngay có vài hôm e va ck có qh ạ
    Nhưng đến ngày 14/6 e ra một it máu đỏ nhạt loãng nhung lót băng vào thì nguyên đêm chẳng ra gì. Cả ngày 15 cung không có lun ạ (e thix con nit nên cung mong có e bé nhung cugx sợ vì đang uống thuốc chỉnh này nọ @@). Ngày 16/6, e cũng khong có đến tối 7-8g lại ra tương đối nhìu hơn bữa đầu va có màu nâu đậm ( em chưa từng bị thế này bao giờ, vì tính e ko thix quá ẩm ướt ở vung kinh và quần chíp, nên khi đi vs xg đều rửa và lau sạch sẽ). 17,18 em có rất nhìu nhung sang 19,20 là chỉ còn vài giọt nhưng em lót @@ . Sau đó e có qh ( e va chong e co dao nen ko dung bat cu biện pháp ngừa thai nào chỉ để tự nhiên thôi ạ). Vào ngay kế tiếp khi van con 1 it rồi hết hẵn. Và 1 lần qh sau sạch kinh nữa ạ
    Đến sang nay khi ngủ dậy vẫn thấy có chút dich nhày trong có ít máu tươi ( nếu nói máu kinh hay bị rong kinh thì em chưa bao giờ thấy kiểu như thế) sau đó qh nhưng vẫn thấy có máu, nhưng lúc đi tiểu lại thấy kiểu nhày và máu như thế(em sợ bị trầy xước nhưng không phải ạ không cảm thấy đau, không dịch niem mạc bông tróc như các kỳ kinh vừa r, không mùi hôi, loãng hơn bt) em lót băng va thấy nó ra tương đối như ngày có kinh ạ vẫn nhày, máu đỏ tươi, không mùi hôi như ngày có kinh nguyệt (e khong thể lý giải dc nen mong các mẹ giúp e với ạ)
    Lúc ra mất giọt máu lúc đầu e đã thử que nhung khong có
    Hôm này thì e chưa thử que ạ
    Nhung từ ngày 8-9 tháng /5 trước ngày có kinh trước người e đã rất yếu, hay mệt chống mặt nhanh buồn ngủ, em có thể ngủ cả ngày 16-18 tiếng. Nhung đến đầu tháng 6 tình trang càng tồi tệ hơn. Em ngày cang mệt, dễ say sẫm mặt mày, buồn vui nóng giận thất thường nhìu lúc chỉ mún kiếm ai quánh cho 1 trận @@, lưng đau như sap có kinh trong khi 2 tuan hơn mới tới ngày, bụng dưới như bị ai vắt ( nhuw kieu cố vắt quần áo lúc giặt đồ ạ). Vì e bị bao tử và hay bị không tiêu nên e cung khong dâm bán đoan không tiêu và dồn hơi kéo dài có phai do mang thai hay không. Ngực rất đau, căng, mấy nay có cảm giác như mới va vào đâu và rất dau. Tối thì khong ngủ dc du rat buon ngu, co the thi lúc thì đổ mồ hôi trộm lúc thì lạnh như sắp sốt tơi nơi. Da thit mình mẩy đau nhứ, như có con j chay khắp người, rất buồn ngủ, hay tiểu đêm và sang không giống thói quen của e lắm. Không thèm ăn bất chứ j, cảm thấy ăn không ngon nhưng them uống nước ngọt lắm ạ mỗi ngày e phải uống 1-2 lon nuoc ngọt. Cơ thể thì vẫn xuống cân điêu đièu @@. Miệng lúc nào cũng khô ráp khát khô. Bắp chân mỗi lần duỗi ra đều có cảm giác duỗi chút nữa sẽ chuột rút nên. A Đ dạo này rất khô và khít ạ. Em cũng chưa có dám thử thai lần nữa sợ không có thì thất vọng. Nên các mẹ giúp e xem e co đang bệnh j ko ạ
    E cám on ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tirinnea
    Đang tải...

2. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Ôi mn viết dài mà không dấu khó đọc quá.
    Hiện tượng của mn gặp cũng không có nhiều biểu hiện của chuẩn bị bầu nhỉ, nhưng trước kkn cũng hay có biểu hiện như vậy đó, mà thử thai lại k lên vạch thì cũng k biết thế nào.
    Mn nên thử que lại và nếu vẫn không có thì cũng nên đi khám xem sao.

3. Tirinnea

Tirinnea Thành viên sắp chính thức

Da e cam on ạ