Cần giúp: Chè Vằng Có Thực Sự Lợi Sữa.

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi haquynhhuong2004, 24/11/2012.

By haquynhhuong2004 on 24/11/2012 lúc 9:52 AM
  1. haquynhhuong2004

haquynhhuong2004 Mẹ yêu Nhím^^

Em chào các mẹ.
    Em là người uống chè vằng từ nhỏ (ở quê em mọi người hay đun chè vằng làm nước uống) và khi sinh em bé em cũng uống chè vằng thay nước. Thực sự lúc sinh em bé thì em chỉ uống vì nghe nói chè vằng tốt cho phụ nữ sau khi sinh mà hoàn toàn không biết còn có hiệu quả gì hay không. Tuy nhiên khi uống chè vằng em cũng không yên tâm vì chè vằng được người dân cắt từ vùng núi, đồi của Nghệ An - Hà Tĩnh, mang về nhà cắt ngắn rồi đem phơi ở trước sân nhà. Quá trình người dân đi cắt về và đem phơi không phải là 1 qui trình được kiểm soát vì vậy em rất sợ bị lẫn các loại cây khác có độc hoặc trong quá trình phơi ở sân bị lẫn rác, lông chó mèo.
    Hiện nay có rất nhiều thông tin về tác dụng lợi sữa của chè vằng (thông tin rất nhiều trên mạng), cá nhân em đã uống khi sinh em bé, cũng không biết do mình ăn uống đầy đủ, do bản chất tuyến sữa của mình hay do uống chè vằng nhưng em cũng nhiều sữa thật. Con gái em hồi nhỏ hay bị nôn trớ, ngày nào cũng dính vài lần nhưng trộm vía cháu rất bụ bẫm và mẹ cũng đủ sữa dù con vừa bú xong thì bị trớ ngay.
    Em muốn biết thực sự tác dụng lợi sữa của chè vằng, vậy các mẹ đã từng uống chè vằng sau khi sinh em bé có thể tham gia đóng góp ý kiến thực tế của bản thân cùng em không? Em không phải là người bán chè vằng đâu (em chưa buôn bán gì bao giờ cả, chỉ thanh lý đồ thôi :)), nhưng em là người Nghệ An. Nếu thực sự chè vằng có tác dụng như vậy thì các mẹ sau khi sinh em bé sẽ có thêm kinh nghiệm hay và cũng đồng nghĩa những người dân ở quê em có thêm thu nhập. :).
    Còn một vấn đề nữa em cũng quan tâm là làm thế nào mua được chè vằng sạch. Em thì toàn uống chè vằng do mẹ em mua ở chợ trong quê, nhưng em vẫn có cảm giác không yên tâm nên cũng không nhờ mua hộ ai cả. Có em làm cũng công ty vừa rồi cũng mua 2kg chè vằng (giao hàng tận nơi ạ), thực sự là lần đầu mua nên em ấy không kiểm tra kỹ khi nhận hàng. Sau đó em phát hiện thấy trong túi chè vằng có rất nhiều lông chó mèo, cũng may anh bán chè mang đổi cho 2 kg khác không thì phải chấp nhận vứt đi vì thấy ghê quá.
    Rất mong nhận được nhiều ý kiến từ các mẹ ạ. Em xin cảm ơn các mẹ đã đọc tin và comment thông tin bổ ích. :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haquynhhuong2004
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi haquynhhuong2004, 24/11/2012.

1. Thảo Mộc Xanh
      Thảo Mộc Xanh
      Thảo dược thì phụ thuộc nhiều vào cơ địa người dùng, nên có những người sd mà hiệu quả không được như mong muốn khi đó mẹ đừng thất vọng.
    2. LeThiThanhHa
      LeThiThanhHa
      Chào bạn, mình là Hà ở tphcm. Người nhà mình có gửi trà vằng lợi sữa từ Nghệ An vào,. Nhưng phí vận chuyển hơi cao. Mình muốn gom nhóm người uống trà vằng để đặt hàng để giảm phí vận chuyển. Nếu bạn có nhu cầu thì inbox cho mình nhé. Giá 65k/kg , 5kg tặng 1kg. vận chuyển nội thành tphcm là 10k. nhận vận chuyển các tỉnh miền nam. sđt 01689930650
    3. nhatnampharma
      nhatnampharma
      Nếu bạn ở Hà Nội thì có thể tham khảo honglamhuong.com, chè vằng được sản xuất ở Học viện Quân Y.
      Bà chị mình hay gọi qua đó đặt hàng.
    4. Metieuty
      Metieuty
      Sản phẩm tốt dành cho các mẹ.
    5. nguyenngochadung
      nguyenngochadung
      Rất tốt nhé các mẹ
    6. Lê Gia Đồ Gỗ
      Lê Gia Đồ Gỗ
      e uống thì cũng ko quá nhiều sữa, nhưng mà uống dễ nên cũng cứ uống thôi, vì sinh xong uống nước lọc khó uống
    7. Mẹ Em Su Béo
      Mẹ Em Su Béo
      Các mẹ ơi em đang thanh lý cao chè vằng để nghỉ sinh đây ah, 200k/kg thôi, 1 cân cao được 40 miếng dùng thoải mái luôn
      Link ở chữ ký của em nhé
    8. hungkan
      hungkan
      Em quê ở Nghệ An. Hiện tại em đang làm việc và sinh sống ở Hà Nội. Em mang Chè Vằng từ trong Quê em ra phục vụ chị em. Quê Em ở Diễn Châu - Nghệ An ạ. Các mẹ qua nhà em Xem hàng trực tiếp tại số nhà 26. Ngõ 111, Phố Cầu Cốc - Tây Mỗ - Hà Nội. Hoặc em Mang hàng qua trực tiếp cho các mẹ nhé. Em đã rang cẩn thận cho các mẹ rồi ạ. Số Điện thoại em là: 0989.859.223 Các mẹ giới thiệu giúp em ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ.
      Ngoài ra em còn có cả Trà cỏ máu Lợi Sữa - Tăng cân dùng cho các mẹ Sau Sinh mà Dáng dây nữa nhé.
      https://www.facebook.com/lan.chu.393?fref=ts. facebook của em ạ.
    9. hungkan
      hungkan

Em quê ở Nghệ An. Hiện tại em đang làm việc và sinh sống ở Hà Nội. Em mang Chè Vằng từ trong Quê em ra phục vụ chị em. Quê Em ở Diễn Châu - Nghệ An ạ. Các mẹ qua nhà em Xem hàng trực tiếp tại số nhà 26. Ngõ 111, Phố Cầu Cốc - Tây Mỗ - Hà Nội. Hoặc em Mang hàng qua trực tiếp cho các mẹ nhé. Em đã rang cẩn thận cho các mẹ rồi ạ. Số Điện thoại em là: 0989.859.223 Các mẹ giới thiệu giúp em ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ.
      Ngoài ra em còn có cả Trà cỏ máu Lợi Sữa - Tăng cân dùng cho các mẹ Sau Sinh mà Dáng dây nữa nhé.
      https://www.facebook.com/lan.chu.393?fref=ts. facebook của em ạ.
    10. banhbanh
      banhbanh
      đợt mình sinh cũng có uống chè vằng, không biết có về sữa thật không nhưng mình thấy uống rất ngon, uống là bị nghiện, không uống không chịu được ấy, mẹ mình nấu cho mình mà 2 mẹ con cùng thích uống luôn
    11. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      em thì mới chỉ chuẩn bị sinh thôi nhưng nghe nhiều người đã từng trải nghiệm qua rồi nên cũng tin tưởng lắm, cũng mới nhờ chị mua giúp mấy kg để đến lúc sinh dùng.
    12. nguyenngochadung
      nguyenngochadung
      Bên mình chuyên sản phẩm chè vằng quảng chị lá sẻ. Mình đun sắc cho các mẹ ở viện dùng . Lúc mới đẻ có mẹ sữa về mình sắc cho uống sau 2-5 ngày có sữa về luôn.
      Hàng của mình đã dấp nước hạ thổ bớt nhựa sau đó sấy cẩn thận vệ sinh . Các mẹ yên tâm nhé
      Mà không dùng đến mấy cân đâu mẹ ạ. Mẹ chỉ cần dùng 2 kg là đủ . Muỗi lần đun sắc 300gr đun lên nhé.
      Lh 0968148988 Mình ở Thái nguyên
    13. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      cảm ơn bạn, mình đã nhờ mua dc rồi bạn ạ!
    14. hoamattroi89
      hoamattroi89
      Mình đang mang bầu 3 tháng cũng tìm hiểu người thân trong nhà nói uống chè vằng sau sinh lợi sữa lắm, nhưng là cao chè vằng nên đắng và khó uống, loại cao này mn ai dùng chưa ạ?
    15. luckyluketab
      luckyluketab
      chè vằng lợi sữa đã được chứng minh đó bạn, tùy cơ địa mỗi người mà kích sữa nhiều hay ít thôi
    16. nguyenngochadung
      nguyenngochadung
      Bạn sau sinh nên dùng chè vằng khô về sắc nước sẽ tốt hơn , cao sau 1 tháng nhé bạn . Sắc nước nên khó uống bạn pha đường nhé
    17. Hồng_Anh_Beauty
      Hồng_Anh_Beauty
      Mình cũng mua cao chè vằng (mình ở HN). Nên tìm mua cao uống thôi ạ! Chứ không có lá phơi khô, mình uống đến khi còn 1 tuổi, nhưng thực sự là cũng không đủ sữa cho con, sữa lại loãng. Chắc là do e uống là cao nên không đảm bảo thì phải.
    18. nguyenngochadung
      nguyenngochadung
      Vì cao quá đặc , đôi khi tủy theo cơ địa bạn ạ. Uống chè vằng quá đặc gây mất sữa nhất là cao
      Hồng_Anh_Beauty thích bài này.
    19. nguyenngochadung
      nguyenngochadung
      Các mẹ nếu sợ hàng không đảm bảo thì hãy dùng lá chè khô sắc nên cho đảm bảo nhé
    20. MeBaoLan
      MeBaoLan
      Minh uống thì thấy cung lợi sưa thật, trộm vía sữa mát lên e bé cung bụ bẫm, minh mua ở hiệu thuốc, trà vằng túi lọc chứ ko phải chè vằng lá