Than thở Các Mẹ Mỗi Tháng Biếu Bố Mẹ Chồng Bao Nhiêu Tiền Ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi shopmebecua, 19/6/2017.

By shopmebecua on 19/6/2017 lúc 10:02 PM
  1. shopmebecua

shopmebecua Thành viên sắp chính thức

CÁC MẸ VÀO CHIA SẺ CÙNG E ĐI Ạ!
    Các mẹ ạ hình như em sống quen trong môi trường tự lập về tiền bạc rồi nên không quen cho bố mẹ chồng tiền các mẹ ạ!
    Em dâu mới các mẹ nhé! híc em thề là không quen và không hề thích cái vụ này đâu ạ!
    Trên nhà em nhé :
    - Ông bà ngoại em năm nay 70 tuổi con dâu đưa tiền ông bà em không lấy 1 đồng nào ( cậu mợ em sống chung với ông bà ) ông em có cối xay bột hàng ngày ông đi chợ cho cả nhà = tiền đó. Không bao giờ ông bà em xin tiền con gái con trai đâu ý ạ
    Tuy có tuổi nhưng em thấy ông bà chịu khó thật nuôi cả lợn nấu cả rươu . Quần áo thì không bao giờ dâu con phải giặt luôn tắm xong là ông bà em giặt luôn ý ạ
    - Bố mẹ em thì em mua gì hộ mẹ em em không lấy tiền nhưng mẹ em đều đưa hết các mẹ ạ!
    Mẹ em bảo cầm lấy là tiết kiệm vào lúc ốm đau sau này lại chồng con
    >>>> ở nhà e sướng lắm nên tinh thần thoải mái
    Còn bây giờ :
    - Khi em lấy chồng nhà chồng em làm nông các mẹ ạ, gọi điện mẹ chồng toàn nói :
    mẹ làm vất vả lắm....mẹ thuê cắt lúa... ở nhà vất lắm con ạ........
    vợ chồng em làm ngoài Hà Nội các mẹ ạ!
    ( Lắm lúc em chẳng muốn gọi điện luôn em không thích ng khác kể khổ đâu các mẹ ạ )
    Thực ra bà không nói thì em vẫn gửi tiền về cho bà thuê cắt lúa chứ bà làm hết ốm ra đấy bọn em cũng không yên tâm nhưng thực sự em không thích kiểu đó đâu ạ!
    Hôm vừa rồi về bà lại bảo :
    - Mẹ nhắc con gái(chị chồng em ) với con dâu nhá tý cho bố mấy trăm uống nước...
    em không bảo gì bà nhắc đi nhắc lại mấy lần
    Nói thật với các mẹ là em đi lấy chồng chưa cho bố mẹ hay ông bà em được đồng nào cả nên cái việc cho bố mẹ chồng em thấy sao sao ý vì trên nhà em mọi người làm chịu khó lắm kể cả có nhưng mọi ng vẫn làm để tích cop ốm đau
    Chia sẻ với các mẹ là lương em hàng tháng 5 triệu thôi ạ mà chi hết 7tr
    Còn lương chồng em bọn em chơi họ để tích tiền với đổ xăng chồng em thì cũng không có dư
    Như thế này ông bà ở nhà mà ốm đau mà không có tiền để ra thì chắc chẳng bao giờ mua được nhà.
    p/s : Lắm lúc em nghĩ nếu bố mẹ có điều kiện hoặc chịu khó hơn thì con cái cũng đỡ vất vì con cái còn phải lo cho con còn tích tiền làm nhà chứ tháng nào em cũng đưa cho bà tầm hơn 1 triệu đấy các mẹ ạ! híc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopmebecua
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi shopmebecua, 19/6/2017.

1. shopmebecua
      shopmebecua
      cũng không hẳn là không muốn mà chưa có điều kiện king tế mom ạ! 2 vc vẫn phải đi thuê nhà rồi thì ở nhà ng ốm ng đau ...... chứ có kiếm dư em cũng không tiếc đâu ạ
    2. shopmebecua
      shopmebecua
      hic giống em đấy. hazzz. thôi cố mom ạ! híc
    3. shopmebecua
      shopmebecua
      Đúng rồi dấy mom nếu như được tự nguyện thì có nhiều em cho nhiều có ít em biếu ít chứ đằng này hình như chẳng quan tâm con cái sống ngoài này sao lương đủ sống không, ăn uống thế nào,.... mặc định là nhiều tiền ko tiêu đến lương híc.
      túi sưởi 123 thích bài này.
    4. shopmebecua
      shopmebecua
      mom phải vào địa vị từng ng mới biết được mom ạ! mỗi nhà mỗi cảnh mà!
    5. yeuthuong76
      yeuthuong76
      Đồng ý , vì thế mình mới nói cần xác định việc nào cần chi và cùng bàn bạc với chồng . Nhiều gia đình chồng một đàng vợ một neỏ nên nhiều cái mâu thuẫn không đáng đó
      Uả , mà bạn dùng 2 nick ạ , hay mình bị quáng gà ...hix
    6. thanhtuyennguyen610
      thanhtuyennguyen610
      Thì cũng chỉ dám than ở đây chứ biết nói với ai giờ. Hồi mình mới sinh, CK lại mới nghỉ việc bà hỏi vay tiền thuê gặt ck mình kêu giờ con nghỉ làm vk mới sinh nữa nên đang hết tiền mẹ vay tạm rồi có thì trả sau. Thế mà hôm sau làng mình đã có người nói là thằng T nó lấy vk đc mấy tháng mà tiền thuê gặt mẹ nó cũng phải đi vay, Nghe thế có lộn ruột không.
    7. phạm thị hoàng Diên
      phạm thị hoàng Diên
      0
    8. phạm thị hoàng Diên
      phạm thị hoàng Diên
      Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh nhưng xin các mẹ đừng ác cảm với mẹ ck .tớ cũng là phận dàn bà và bố mẹ đẻ của mình cũng có 2 cô con gái và 2 ông con trai nhưng mình thấy bố mẹ mình đối xử với 2 cô con gái ko bằng con dâu .va 2 cô con dâu cũng rất ok .mình cũng đã học cách đó . hàng tháng tớ thay mặt ck và con mua qua cho bà . trong khi tớ làm như thế con gai và con trai tớ biết đôi lúc nó còn nói sau này mẹ già con cung sẽ quan tâm mẹ như mẹ đang quan tâm đến mọi người .nghe con nói mà cảm đông vô cùng .thời bây giờ mình sống thoáng một chút các bạn ah . tớ cũng ko phải là người có tiền nhưng tớ bớt an bớt tiêu đi .hàng tháng cho ông bà chút quà ăn sáng .tuy nhiên chẳng có quà của mình ông bà cũng chẳng chết đói .nhưng làm thế nào cho hai hòa ah
    9. moonlite
      moonlite
      t cam đoan với mn là 100% k ai muốn gia đình có xung đột đâu mn ạ. tự nhiên lấy con trai ng ta về rồi muốn ác cảm với mc, muốn cãi nhau, gây thù chuốc oán làm gì? T thấy mẹ trên kia nói đúng đấy, mỗi nhà mỗi cảnh, ở trong chăn mới biết chăn có rận. Mn may mắn có bà mc tốt, mn biếu bà chút quà sáng ông bà vui vẻ nhận, hòa khí cả nhà êm đẹp, thế mọi ng cùng vui. Nhưng ở 1 nơi khác thì sẽ có bà thấy thế là chưa đủ, thấy muốn thêm, con dâu thì k có thế là thành sóng thôi. Ở 1 nơi khác nữa thì dù con dâu có, nhưng họ nghĩ biếu nội thì cũng phải biếu ngoại, có ng k hài lòng, vậy là k êm đẹp rồi. Thế nên mình khó có thể đứng ở vị trí của mình để nói người khác đc rùi. T thấy cũng có những mẹ, có qhe tốt với mc, nên nhìn thấy những gd khác hiềm khích thì đều nghĩ rằng tại con dâu, tốt với mc đi thì ng ta mới tốt với mình chứ. Nhưng ng ngoài khó biết hết tình tiết lắm. Đây là ý kiến của riêng mình :)
    10. phạm thị hoàng Diên
      phạm thị hoàng Diên
    11. phạm thị hoàng Diên
      phạm thị hoàng Diên
    12. mecunkute
      mecunkute
      nhà mình thì biếu bố mẹ cũng chẳng lấy , thi thoảng mua quà về chơi thôi
    13. vuduong22
      vuduong22
      ở cùng ah mn, ở cùng thì mới biếu chứ xa thì biếu gì. tết thui chớ
    14. túi sưởi 123
      túi sưởi 123
      chắc nhà mn bố mẹ cũng có điều kiện
    15. túi sưởi 123
      túi sưởi 123
      nhà mình 1 tháng về lại biếu , m ở hn bố mẹ ở quê, nên cũng hạn chế về quê
    16. túi sưởi 123
      túi sưởi 123
    17. túi sưởi 123
      túi sưởi 123
      nói chung việc biếu hay ko cũng phụ thuộc vào kinh tế+ tính cách và người nhà ck có nhận hay ko cũng vậy. Nên cuộc sống mà thôi có sao dùng vậy, mở lòng và trải lòng sẽ bớt mệt mỏi hơn thôi