Tâm sự Các Mẹ Có Hay Biếu Bố Mẹ Đẻ Tiền Và Có Nên Nói Với Ck Hay Cho Chồng Biết Không Ah?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Ngựa Con Của Mẹ, 29/6/2017.

1. Ngựa Con Của Mẹ

Ngựa Con Của Mẹ Thành viên tích cực

Câu hỏi của em như trên tiêu đề ấy ah

Trước chưa có con thì em cũng hay biếu bố mẹ lắm thường thì biếu theo tháng ý, mỗi tháng vài trăm gọi là lấy thảo. Dĩ nhiên là ck em không biết.

Nhưng từ lúc có con nhiều thứ chi tiêu quá nên chỉ mừng tuổi bố mẹ vào dịp tết, khoản mừng tuổi này thì ck biết ah

Còn các chị thì thế nào ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngựa Con Của Mẹ
    Đang tải...

2. sangmai88

sangmai88 Bắt đầu nổi tiếng

Nhà em kinh tế còn eo hẹp nên chỉ biếu bố mẹ được dịp tết thôi ạ, khoản này thì chắc chắn chồng biết rồi :)

3. congmattroi

congmattroi Thành viên sắp chính thức

Bố mẹ mình cũng có tiền lương, nhưng nói chung cũng chẳng dư dả gì, mình thì cũng ko có nhiều. Thi thoảng mới cho được mấy đồng thôi mn ạ! Nhưng mình cho thì mình cứ cho chẳng phải nói cho ai, vì tiền mình và tiền của chồng mình không chung đụng mà.

4. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Mình có lúc nói có lúc ko . tiền biếu Bố Mẹ tết thì đưa chồng biếu cho đc tiếng :) Tiền lâu lâu chưa biếu thì nói , còn lăt vặt thì ko nói.

5. Ngocmai_hanam

Ngocmai_hanam Thành viên rất tích cực

nói chung chồng em thoải mái nên nói thì ông í cũng ok chẳng lăn tăn gì cả. Có lúc có tiền là bảo biếu bm 1 chút. Khi nào về quê cũng dặn v là mua hoa quả gì đó mang về thắp hương...

6. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Cái này tuỳ người này, e nhớ ra thì nói :)) chứ chả giấu gì

7. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

Em trước chưa có con cũng hay mua hộp sữa cho ông bà, nhưng khi có con nhiều khoản chi tiêu cũng chỉ biếu được dịp tết. Nói chung em rất rõ ràng cho gì em cũng nói vì thế mà ck em cũng ko dám cầm tiền cho ai đằng nội mà ko nói với em.

8. August88

August88 Thành viên rất tích cực

Mình thì nói hết. Tại mình quan niệm bm mình với bm ck như nhau và đa phần mình đều bảo ck mình đưa. Nhưng từ dạo lấy ck bm mình lấy mỗi tiền mừng tuổi.

9. Trà My Huỳnh

Trà My Huỳnh Thành viên mới

:D có tiền biếu là ngon rồi. ko có tiền thì mua quà

10. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

Em thì cứ báo là biếu bằng nào là ck e ok ngay

11. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

Mình trươc chưa lấy chồng xông xên biểu thoải mái, lấy chồng vào rui đẻ con lên thắt chặt chi tiêu nhìu luc bà con cho thêm y

12. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Đa số các mẹ chưa phải lo nuôi bố mẹ nên tư tưởng thoải mái. Có thì cho bố mẹ vui, ko thì mừng tuổi dịp lễ tết thôi, chứ chắc chả mấy ai phải nuôi bố mẹ hẳn như mình vì bố mẹ mình ốm yếu lắm. Nhà có mỗi mình và thẳng ku em, thằng ku em thì công việc cũng chả khá khẩm gì, giờ vẫn lo cho bố mẹ nhưng có vẻ căng thẳng lắm, chẳng biết nó lấy vợ vào rồi còn thế nào nữa. Giờ 2 ông bà tháng trung bình tiêu 4 -5 tr thì 2 chị em chia đôi.
    Thực ra ko muốn giấu diếm chồng cho bố mẹ nhưng vào hoàn cảnh của mình thì ko thể làm khác đc vì nhà mình thì đang nợ nần, cho bố mẹ thì sợ nói ra chồng sốt ruột, hơn nữa khi cho bố mẹ nhà mình đc mà ko cho nhà chồng thì khó coi lắm, há miệng mắc quai, mà lo cả 2 bên nội ngoại thì ko có sức mà lo. Mình cho nhà ngoại cũng chỉ là lo những thứ thiết yếu nhất thôi: như sinh hoạt, thuốc thang, ko cho ko đc chứ cũng chẳng có tâm địa vun cho nhà mình. Nhà nội thì ông bà có lương hưu cao nhưng thói đời thì ng ta luôn sợ kém miếng khó chịu, khác máu tanh lòng, ng ta ko dễ dàng cảm thông đâu ạ.
    Nhưng mình cũng chẳng dám trách họ vì tâm lý như họ cũng là thường tình trên thế gian này, còn mình mình có nợ với bố mẹ đẻ mình, mình phải trả; chồng đã gắn bó cuộc sống với mình thì coi như ông ý phải gánh nợ cùng mình. Mình chỉ nghĩ là mình đối xử tốt với chồng, với bố mẹ ông ý khi ốm đau mình ko ngăn cản chồng báo hiếu là okie.

13. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

Cố gắng lên bạn, mình xem tâm sự của bạn trên lamchame rùi. Chẳng biết nói gì ngoài câu động viên bạn cố gắng

14. mesunny07

mesunny07 Thành viên đạt chuẩn

tùy tính từng thằng. thằng ck nào kiệt thì cứ iim im mà cho thôi