Kinh nghiệm: Góp Vài Trăm Triệu Giấu Mẹ Chồng Mua Nhà? E Đúng Hay Sai Vậy Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi ck_maimeo, 28/6/2017.

By ck_maimeo on 28/6/2017 lúc 2:20 PM
  1. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

Cưới xong Vợ chồng em có một ít vốn lúc chưa cưới để dành đc và tiền mừng cưới bố mẹ hai bên cho tất. Lúc trước e nghĩ không ngại sống cùng gia đình nhà chồng, nhưng lúc lấy về rồi đúng là nhiều chuyện này sinh, em với chồng bàn tính mua nhà trả góp. đi làm ở khu bà triệu nên muốn mua chung cư ở khu linh đàm, pháp vân... hiện tại chưa có con cái nên vẫn để ra được một ít, mẹ chồng e không đồng ý bảo là có con trước rồi tính , nhưng e lén mua, chẳng biết là đúng hay sai. vợ chồng em còn trẻ nên muốn cố gắng để có dinh cơ riêng của hai vk ck

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ck_maimeo
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi ck_maimeo, 28/6/2017.

1. duyên kute
      duyên kute
      mẹ này can đảm nhỉ, nhưng xác định mua nhà là phải có tiền, mình mà có tiền thì mình cũng sẽ mua, kể cả bà có cấm :D :D
      ck_maimeo thích bài này.
    2. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Tiền mình thì mình mua thôi, trừ khi mn lấy tiền ông bà đi mua. E chẳng thấy j sai cả
      ck_maimeo thích bài này.
    3. noh3nol
      noh3nol
      Sống ở đâu do bạn và ck bạn quyết định chứ bmc can thiệp thế nào được. Quan trọng nhất vẫn là thuyết phục đc chồng bạn.
      ck_maimeo thích bài này.
    4. Huyền Jikky
      Huyền Jikky
      mình nghĩ bạn nên bảo mẹ chồng chả sau này kiểu gì cx công khai chứ giấu mãi sao đc
      ck_maimeo thích bài này.
    5. HoaiThu Nguyen
      HoaiThu Nguyen
      Có gì mà sai đâu mn. Tìm thời cơ thích hợp rồi công bố là ok
      ck_maimeo thích bài này.
    6. ck_maimeo
      ck_maimeo
      ở chung nhiều cái ức chế lắm, nếu cứ ở như này chắc e rồ quá, các mẹ có biết k, ăn cái gì e cũng thấy k đc ngon nữa, có 1 con vịt thì chặt hết 2 cái đùi để dành cho chị chồng, vợ chồng e suốt ngày phải ăn cổ cánh vs chỗ xương xương ý. Mà rõ là con vịt mình mua nhé,
    7. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Vấn đề là tiền của e có 1 ít tiền cưới ông bà cho nữa, thực ra trước khi cưới chồng e làm đc đồng nào đưa cho bme chồng hết, thế nên sau khi cưới chỉ có ít tiền của em thôi, xong thế nào bme chồng lại bảo cho vk ck tiền mừng của bạn bè 2 đứa để trả nợ
    8. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Chồng e thì rất nhu nhược, k có chính kiến, vợ nói cũng ừ mà mẹ bảo cũng gật
      yeuthuong76 thích bài này.
    9. Túi xách Cuti's
      Túi xách Cuti's
      Em thấy như vậy cũng không có gì sai mà. Thứ nhất mình mua nhà vậy thì lại phấn đấu kiếm tiền thôi, chứ tiền để lâu mất giá mà đến lúc có con rồi chăm con các kiểu khó mà phấn đấu như bây giờ được. Thứ hai là mua nhà phòng trường hợp sau này tình cảm với gia đình chồng không tốt thì đã có chỗ ở, xin ra ở riêng cũng tiện.
      Nếu mẹ chồng mn nói gì thì mn cứ nhẹ nhàng bảo bọn con cũng không thể dựa mãi vào ông bà được, con mua nhà nếu chưa ở đến nơi thì cũng như của để dành
      ck_maimeo thích bài này.
    10. ck_maimeo
      ck_maimeo
      mẹ chồng e chỉ có mỗi chồng e là con trai, nên muốn vk ck e ở đó sau này còn chăm sóc cho ông bà.
    11. Túi xách Cuti's
      Túi xách Cuti's
      mn phải bàn trước với anh nhà, nói khéo khéo cho các cụ đỡ phật ý. Mình mới về làm dâu, cả 2 sống mấy chục năm ở môi trường khác nhau nên khó hòa hợp ngay được, ở cùng lâu ngày nhiều mâu thuẫn khó giải quyết được là mệt mỏi lắm. Nhà mn mua nhà gần chỗ ông bà ý có gì tiện qua lại chứ không phải đi là đi hẳn lâu lâu mới về.
      yeuthuong76ck_maimeo thích.
    12. ck_maimeo
      ck_maimeo
      mn nói thế cũng phải, mà mua nhà gần nhà thì giá cao lắm, vợ chồng e k đủ xiền, may ra đủ tiền mua cái chung cư bé bé thôi. lúc mới cưới e đã cố gắng để hòa nhập vs nhà chồng mà càng ngày e cnagf thấy rất khó khăn.
      Túi xách Cuti's thích bài này.
    13. Túi xách Cuti's
      Túi xách Cuti's
      Ít nhà được hòa hợp lắm, nhìn bố mẹ mình đi trước cũng thế. Sau này ông bà già rồi, mình trung tuổi rồi thì thôi lúc đấy vì nghĩa vụ chăm sóc, 2 bên cũng không để ý nhiều nữa, cũng dần thoải mái hơn và có tình cảm chứ giờ khó thật. Nếu mua nhà cách xa cho rộng, con cái sau ở được sướng thì cũng thỉnh thoảng tạt về thăm ông bà, hoặc cuối tuần về chơi vậy. Người già cứ nói cứng này nọ thôi chứ không gần con cháu thấy cô đơn lắm
      Bác ruột em là bác trai hẳn hoi nhé, chỉ sinh được 3 chị thôi, sau 3 chị ý đi lấy chồng hết. Chị thứ 2 lúc có con cả nhà chuyển về sống với nhà bác em để ông bà chăm cháu cho, sau đến tuổi đi lớp rồi nhà chị em mua được nhà rồi thì dọn đi hết. Nhà trống quá bác em sinh ra nghĩ nhiều trầm cảm nên chị thứ 3 lại chuyển cả nhà về ở cùng đấy
      yeuthuong76ck_maimeo thích.
    14. hungphatjsc
      hungphatjsc
      Đằng nào chả phải mua, không mua trước thì cũng phải mua sau mà có gì sai đâu mn
      ck_maimeo thích bài này.
    15. choicungtre
      choicungtre
      Có tiền mà mua là sướng rồi mn ạ. Mình sống thì m phải thoải mái, bản thân mình phải thấy vui vẻ. Cố gắng cho các cháu về chơi vs ông/bà nhiều cho vui vẻ.
      ck_maimeo thích bài này.
    16. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Ôi cho rồi là của mình rồi, ai còn tính là của ông bà nữa, chấm mút hết đòi
      ck_maimeo thích bài này.
    17. Huy Lân
      Huy Lân
      Mua nhà là việc lớn m nghĩ bạn nên bàn với chồng và thông báo vs ông bà, giấu làm sao đc việc lớn như thế
    18. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Nhiều khi cũng thương ông bà nhưng ông bà vô tâm lắm mn ạ, nhiều hôm e đi làm về ức phát khóc ấy, rõ ràng mẹ vs các chị đang ngồi gọt hoa quả ăn vs nhau, e đi làm về chào cũng chả dám bảo vào ăn cùng hay gì, mình k phải vì miếng ăn nhưng mà nghĩ ng ta k coi mình là ng nhà ý, còn bà chị chồng thì vô duyên, ghê gớm. Nhiều khi tự tiện xông vào phòng e mà k gõ cửa, mà vợ chồng em là vợ chồng trẻ nhé, chả có ý tứ gì, ngày vợ chồng e đi làm thì toàn mò sang phòng e nằm ngủ xong vứt tung chăn chiếu chả gấp vào gì cả, nói thì mẹ chồng e lại bênh bảo e ích kỷ này nọ, khóa cửa phòng thì ra đều là k tin tưởng bố mẹ các thứ
      Túi xách Cuti's thích bài này.
    19. ck_maimeo
      ck_maimeo
      Ông bà nhà e k đồng ý mua để sau này vợ chồng e ở đất hiện tại, đât này rất rộng rãi mà nhà chỉ có 1 con trai nên bố mẹ chồng e bảo sau này của vợ chồng e tất, ở đây còn thờ cúng các thứ nữa