Chồng Em Uống Nhiều Bia Quá Nên Bị Trĩ Rồi, Chữa Làm Sao Đây?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi meoohi, 27/6/2017.

By meoohi on 27/6/2017 lúc 9:30 PM
  1. meoohi

meoohi Thành viên mới

Các mẹ ở đây có ai có chồng bị trĩ không ạ? Chồng em bị trĩ mà tối ngay cứ uống bia suốt làm em chịu không nổi. Mấy bữa xong về cứ than thở suốt đi đứng khó khăn, ăn không ngon, ngủ cũng chả yên. Nhưng mà em nói xong thì lại lí do này nọ. Em chán cái ông này quá rồi. Các mẹ cho em tí lời khuyên là phải làm gì đi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meoohi
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi meoohi, 27/6/2017.

1. JeanD'Arc
      JeanD'Arc
      Tôi đi khám bên bv YHDT bên Nguyễn Văn Trỗi, bs kê thuốc đông y về uống kèm thêm chế độ ăn uống sinh hoạt lành mạnh ( cái này cực kỳ quan trọng ). Bv tuy không mới, hiện đại nhưng vệ sinh chung sạch sẽ thoáng mát lắm bạn,bs cũng rất dễ thương, thuốc uống rất tốt. Trước đó, tôi cũng chạy đôn đáo thuốc tây thuốc ta vì tính chat công việc tôi làm tài xế- di chuyển nhiều nên bị trĩ là y như rang không thể nào chịu đựng nổi, sau này qua YHDT chữa, thấy thuốc ta hiệu quả hơn hẳn.
    2. Tessa87
      Tessa87
      Bia rượu là kẻ thù của trĩ luôn đó Mẹ. Nếu ổng đã không chịu kiêng, Mẹ cho ổng ăn rau nhiều vô, bắt uống nước nhiều vô, rồi dụ ổng đi khám đi, bác sĩ cho thuốc uống sẽ đỡ đó. Với mấy ổng ngộ lắm, mình nói không có nghe đâu, mà bác sĩ nói nghe răm rắp hà. Chứ để lâu ổng bị nặng mình khổ chứ ai khổ.
    3. gavang9x
      gavang9x
      ơ m tưởng bia mát nhỉ
    4. JeanD'Arc
      JeanD'Arc
      Bia mát khi uống thôi bạn; uống xong là nóng trong người hehe
    5. Ai Vi Nguyen
      Ai Vi Nguyen
      vậy thì chị khuyên chồng thay đổi cách sinh hoạt, với chị cũng thường xuyên nấu cho anh ăn mấy thứ mát mát và rủ anh nhà đi tập thể dục chung luôn thì sẽ có tác dụng hơn là cứ bắt ảnh bỏ bia rượu đó, chỉ hạn chế được thôi chứ không bỏ hoàn toàn được đâu, mấy thứ đó cũng là một phần của công việc mà
    6. binh099
      binh099
      Mẹ em trước bị chớm độ 3 luôn mà bác sĩ kê thuốc tottri về uống thấy đỡ hẳn giờ búi trĩ teo lại rồi, nhưng cũng phải uống 2, 3 tháng kết hợp ăn uống và vận động phù hợp. Mẹ nó thử coi sao
    7. meoohi
      meoohi
      Thuốc này mình mới lấy nè, không biết hiệu quả sao nhưng cũng nghe nhiều người khuyên uống. Bạn uống bao lâu thì khỏi vậy?
    8. meoohi
      meoohi
      Cảm ơn bạn nhé! Chồng mình cũng được khuyên ăn mấy đồ này cho mềm phân. hihi
    9. meoohi
      meoohi
      Em cảm ơn bác nhé! Chồng em cũng được khuyên như vậy. Bệnh từ miệng mà vào nên điều chỉnh chế độ ăn uống vận động là quan trọng nhất.
    10. meoohi
      meoohi
      Mẹ nói chuẩn luôn. Đi khám về thấy thay đổi hẳn luôn mẹ nó. Nói mãi mới chịu đi đấy ạ, mà chắc cũng đau quá nên phải đi thôi. hihi
    11. meoohi
      meoohi
      Mẹ nói đúng rồi, giờ chỉ khuyên hạn chế được thôi chứ không bỏ được, công việc rồi bạn bè nên cũng khó. Nhưng dạo này đau quá nên em thấy cũng đỡ. hihi
    12. meoohi
      meoohi
      Em cũng được bác sĩ kê vào đây ạ. Lâu tí nhưng thuốc đông y nên không sợ ảnh hưởng nhiều. Thuốc tay sợ uống vào lại nóng thêm. Em sẽ điều trị cho chồng theo lộ trình như vậy, hy vọng sẽ hết chứ thấy ổng đau cũng tội quá!
    13. OnTheSky
      OnTheSky
      kệ bà ổng, đau quá tự biết lo thân thôi, google 1 bài viết thật kinh khủng về tác hại của trĩ, in ra, dán lên tường nhà. Viết thêm hàng chữ, "Trĩ nó bám cả đời thì đừng có than vãn". Giờ nghĩ lại hồi bị trĩ còn thấy ám ảnh, mà mấy anh cứ không biết giữ thân, đúng là chưa thấy quan tài chưa đổ lệ.
    14. JeanD'Arc
      JeanD'Arc
      Hồi đấy tôi đi bv bác sĩ có kê toa tottri uống đỡ hẳn tuy rằng hơi lâu; nhưng trĩ không tái phát nữa. Quan trọng nhất vẫn là mình ăn uống sinh hoạt lành mạnh để trĩ không quay lại nữa thôi
    15. choetboi
      choetboi
      Uống bia rượu nhiều nóng trong người dẫn tới trĩ, Gan không lọc được, ngồi nhiều cũng dấn tới trĩ