Cần giúp: Hai Vợ Chồng Tổng Thu Nhập 1 Tháng Khoảng 20tr Liệu Có Đủ Tiền Mua Nhà Không Ạ ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi ck_maimeo, 28/6/2017.

By ck_maimeo on 28/6/2017 lúc 2:22 PM
  1. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

E chán cảnh sống chung cùng với gia đình chồng lắm rồi. Không hiểu thời buổi nào r, com dâu vẫn phải dậy từ 5h sáng quét nhà 3 tầng, quét sân, tưới cây, lm đồ ăn sáng cho cả nhà chồng.Trong khi nhà cũng có chị chồng thuộc dạng " tồn kho mất chìa khóa" chả phải làm bất kì một việc. Lấy chồng mà cảm giác như đi làm một con ở cao cấp
    Chồng em nói trắng ra là nhu nhược, chưa bao giờ bênh vợ đc một câu vì sợ bất hiếu với mẹ.
    Em muốn ra ở riêng ngay và luôn nhưng tổng thu nhập hàng tháng của 2 đứa chỉ 20tr, em cũng tham khảo nhà tại khu vực Hoàng Mai, Pháp Vân cho rẻ nhưng chưa tìm thấy .
    Có chị nào có kinh nghiệm mua nhà chung cư, nhà ở xã hooij không, chia sẻ cứu vớt cuộc đời em mất.
    Không cứ sống trong cái gia đình này, chưa cần chửa đẻ chắc em cũng trầm cảm mất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ck_maimeo
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi ck_maimeo, 28/6/2017.

1. Huy Lân
      Huy Lân
      Vì nhà ngày nào mẹ chồng e cũng lau, nếu e k lau thì bà cũng làm thôi, vì thây bà ở nhà cả ngày vất vả rồi, mình mẹ chồng e ở nhà trông 2 đứa cháu mệt, anh chồng chị dâu cũng đi chợ từ 2h sáng tới trưa về, chiều chị ấy ngủ bù vì sáng dậy sớm, lại đang bầu nên mẹ chồng e xót có cho làm gì đâu, thế nên e cứ về là làm thôi, vì nhà ngày nào cũng lau nên sạch vs lau nhanh mà, e lau tầm 20p là xong rồi, e dọn nhà xong đi tắm, giặt quần áo, trong tgian chờ giặt thì mình ăn cơm nước, tầm 8h là e ăn uống rửa bát xong rồi. Nằm chơi tới tầm 9h30 -10h thì 2 vợ chồng lên phơi quần áo. Nếu e bầu bí thì ck e đã chả cho làm gì rùi ý, mình cú nghĩ xót mc nên mới cố thôi mn ạ
    2. Ngocmai_hanam
      Ngocmai_hanam
      uh nhà mn mc như vậy là bà tốt nên mình có làm cũng vui vẻ chẳng đi đâu mà thiệt cũng là ng 1 nhà. Nhưng nhà chủ top thì lại fai lam 1m nên đâm ra bực cũng phải.
      Huy Lân thích bài này.
    3. Pippi^^
      Pippi^^
      Phụ nữ VN khổ truyen thong, cu cam chiu lam thành lề thói rồi bạn. Bạn ra ngoài thuê chung cư mà ở. Mình thấy bạn minh thuê cc dai thanh có 3tr, 47m2 hai vo chong o thoai mai. Cu thue nha o, bao h co tien hay mua nha ban a
    4. thocon_89
      thocon_89
      Chưa có con còn đỡ đó bạn, có con vào sống chung còn khổ hơn đó. Nếu giờ mà bạn nói được với nhà chồng để mọi người giúp còn đỡ ý, còn không ra ở riêng nhé, ở nhà thuê cũng được
    5. thao_hc_mtv
      thao_hc_mtv
      Tớ bán nhà chung cư Linh Đàm 840tr bao sang tên, nếu bạn cần thì báo nhé.
    6. phungchauanh2016
      phungchauanh2016
      Cũng muốn vay mua nhà nhưng mình thì muốn vay của ngân hàng có dính tí nhà nước
    7. Bảo An Tamsoa
      Bảo An Tamsoa
      mệt mỏi nhỉ,tạm thời mn cứ thuê nhà đi.khi nào có đk thì mua
    8. benhphukhoa
      benhphukhoa
      Em thấy mn giống em quá, nhưng em hơi khác một chút, em lau nhà buổi trưa/chiều, sáng cg dậy quét nhà, và nấu ăn sáng (nhưng chỉ cho ck và con còn bố mẹ em tự nấu vì giờ khác nhau, e cg tầm 5h30 dậy) em thì có con rồi, con nhỏ, nên cg tương đối vất vả, em ở cùng bme ck khá tốt ông bà lại cũng có tuổi, vất vả, ở nhà trông cháu cho em đi làm, nên mọi việc nhà em đều muốn đỡ ông bà, cho ông bà đỡ vất vả, em đi làm, trưa tranh thủ về nhà quét nhà, lau nhà, rút quần áo ..., tối về thì cố gắng về sớm trông con cho bà nấu nướng or em cho con đi tắm ... nhà em cũng 3 tầng, lau rọn suốt, và cả thi thoảng còn lau rọn đồ đạc trong nhà cơ, nhiều khi em rất mệt, lúc nào cg cảm giác muốn ngủ, nhiều lúc cũng muốn thoải mái, nghỉ một hôm, nhưng nghĩ lại ông bà cg vất vả k kém, lại còn có tuổi, để ông bà làm mình không đành lòng, hj. Nếu bố mẹ ck bạn mà tốt, có tuổi cố gắng đỡ đần ông bà tí bạn ak, với lại bảo với ck bạn đỡ bạn (nếu ck bạn cg dậy sớm thì phụ bạn quét nhà or nấu ăn), ck m cg đỡ m sáng quét nhà để trưa m về chỉ việc lau dọn :D, còn với thu nhập của 2 vc bạn m thấy như vậy là cao, và nếu tiết kiệm hàng tháng thì m nghĩ mua chung cư k khó, mà ở khu hoàng mai thì tầm 1 tỷ đến hơn tỷ vẫn có, bên mình cũng có dự án hateco apollo xuân phương giá cũng chỉ từ 950tr/căn thôi bạn ak, nếu bạn quan tâm có thể xem tại website: http://duanhatecoxuanphuong.vn nhé. Nếu cần m tư vấn về mua nhà cứ pm m. Chúc bạn hạnh phúc
      ak em nhầm, mà là dự án PD Green Park ở Trần Thủ Độ gần Bến xe nước ngầm đó bạn. bạn có thể xem tại website: phuongdonggreenpark.vn
      Sửa lần cuối: 7/7/2017
    9. thuhangpham
      thuhangpham
      Sao thời này vẫn còn cảnh này ah? Thế này mình chẳng giám cho con gái lấy chồng.
    10. Trang hd
      Trang hd
      Ừ tớ cũng thấy lạ. Thời buổi j rồi còn lo hàng xóm dị nghị. Mình phải sống cho bản thân mình trc tiên chứ.
    11. nguyenthihoa86
    12. thanh_hoai28
      thanh_hoai28
    13. thanh_hoai28
      thanh_hoai28
      bạn có vẻ hiền quá nhỉ. tại sao lại 1 mình bạn phải làm tất cả mọi việc trong nhà, mà mọi ng cũng đều ở cả, ai là người giao các công việc đó cho bạn vậy. nếu bạn muốn thay đổi thì hay thay đổi ngay đi, đừng chần chờ nhé,
      1 . ko dậy sớm từ 5h sáng nữa, mà 6h hãy dậy, luc đó chỉ còn kịp nấu ăn sáng thôi, gọi chồng dậy quét nhà cùng, khi dọn dẹp thì làm cho mạnh tay hoặc làm vỡ 1 số thứ ( có thể chuẩn bị sắn cốc chén bát đĩa chai lọ có thể ném cho vỡ từ hôm trước) nếu ai nói gì thì phải tỏ thái độ, phải nói tại sao con( hay em )phải làm tất cả những việc này, trong khi những ng khác thì ko ( vd chị chồng, chồng ) tại sao ko dậy và giúp con 1 tay. như vậy mới vui vẻ chứ, mình nghĩ bạn phải thẳng thắn như vậy thôi, chứ tình cảnh bạn ko dám nói gì mà cứ chịu ấm ức làm 1 mình thế này thì chưa chắc có tiền bạn đã ra ở riêng đc,
      chúc bạn cách mạng thành công
      nếu cần có thể gọi mình, sẵn sàng chia sẻ! 0978 878 058
    14. Gà Con Của Mẹ Lùn
      Gà Con Của Mẹ Lùn
      e cũng đang tính kiếm gì buôn bán. sinh cháu xong một cái rồi lại chán đi làm vp các chị ạ. vốn kh 40tr thì buôn j đc ạ
    15. cà chua @.
      cà chua @.
      e bên chung cư THE K-PARK ở HÀ ĐÔNG và chung cư GEMEK ạ. không biết chị đang có nhu cầu mua chung cư ở khu vực nào ạ. e có thể giúp gì cho chị không ạ
    16. Vuong thu trang
      Vuong thu trang
      Người ta thường nói ở gần thì ghét lâu lâu mới gặp thì yêu chiều. Vậy nên t đồng tình với bạn việc ra ngoài ở riêng. Cái chính 2vc bạn đồng lòng đồng sức thì k gì là k thể bạn ạ. Bạn phải xem khoản tiền trong túi bạn đang có là bao nhiêu. Khi trong túi có ít nhất 50% giá trị của căn nhà bạn định mua.số còn lại đi vay người thân, chỉ nên vay tối đa 30% giá trị căn nhà ở ngân hàng để bạn có khả năng trả nợ.
    17. vihienhoa
      vihienhoa
      Ở riêng thỏa mái hơn nhiều, chưa đủ tiền thì thuê
    18. khai73
      khai73
      cứ tiết kiệm và mua trả góp là đc bạn
    19. bomecuana
      bomecuana
      mình nghĩ là k
    20. Ha An 0210
      Ha An 0210
      tầm tiền này mua chung cư thu nhập thấp thì mua đc rồi, nhưng tốt nhất mn nên đi thuê đã, đợi có hòm hòm số tiền cần mua nhà thì hăy mua