Kinh nghiệm: Bảo Vệ Làn Da Sau Khi Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi hoanglannn, 6/7/2017.

Tags:
  1. hoanglannn

hoanglannn Thành viên tập sự

Bảo vệ làn da không bị rạn khi sinh xong em bé, công việc này bạn cần tiến hành từ khi bạn bắt đầu mang thai. Tuy nhiên, sau khi sinh em bé, bạn vẫn nên duy trì thói quen tốt để giúp da sớm phục hồi.Việc điều trị rạn nứt da sau khi sinh dễ dàng hơn khi bạn đang mang thai, bởi vì bạn không lo ảnh hưởng tới sự hình thành phát triển của em bé trong bụng. Sau đây là một số cách giúp các mẹ mới sinh em bé bảo vệ làn da bị rạn nứt của mình:

_ Massage vùng da rạn:
    Massage vùng da bị rạn thường xuyên bằng dầu dừa, dầu olive cũng khiến cho những vết rạn mau mờ. Những tác động xoa bóp nhẹ nhàng làm gia tăng sự lưu thông máu, tăng tính đàn hồi cho da và giúp mờ vết rạn nhanh chóng. Cách thực hiện là xoa bóp đều từ phần bụng dưới lên đến ngực. Bạn nên làm như thế mỗi ngày, vừa giúp bạn nhanh giảm béo bụng, vừa khắc phục vết rạn.Bổ sung thực phẩm giàu vitamin C, E – Ăn nhiều loại thức ăn giàu vitamin C, E (cam, quýt, bưởi, rau xanh) và kẽm (ngao, hàu) sẽ giúp cho làn da của bạn mau tái tạo và phục hồi nhanh chóng. Các thực phẩm này giúp tăng cường hình thành collagen để nâng đỡ da.

Giữ cân nặng hợp lý:
    _ Một số chị em sau sinh vẫn béo bởi chế độ dinh dưỡng quá dồi dào. Điều đó cũng khiến tăng vết rạn hoặc các vết rạn trong lúc mang thai khó mờ đi. Sau sinh, bạn cần lấy lại vóc dáng bằng việc tập luyện thể dục thể thao, ăn uống hợp lý. Thể lực của phụ nữ sau sinh có ít nhiều giảm sút so với thời con gái. Do đó bạn nên chọn bài tập nhẹ nhàng như đi bộ, leo cầu thang, co duỗi nhẹ nhàng…
    _ Xông hơi:
    Nếu khi mang thai, bạn e ngại khi xông hơi thì sau sinh, bạn có thể yên tâm với phương pháp này. Xông hơi thường xuyên cũng sẽ giúp cho lỗ chân lông thông thoáng, loại bỏ những bụi bẩn trong da, giúp da săn chắc và giúp làm mờ vết rạn da. Mỗi lần xông hơi bạn nên xông khoảng 10 – 15 phút, chỉ nên xông khoảng 2 lần mỗi tuần.

_ Nếu những điều trên không cải thiện được làn da của bạn, hãy đến những spa uy tín để được tư vấn và áp dụng những dịch vụ tốt nhất. Hiện nay, Hà Nội Xinh Spa là một trong những địa chỉ uy tín số 1 với rất nhiều những dịch vụ spa mới nhất và hiện đại nhất hiện nay. Với các dịch vụ spa làm đẹp tại Hà Nội Xinh Spa, bạn chắc chắn sẽ có làn da khỏe đẹp, quyến rũ để hạnh phúc và thành công hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanglannn
    Đang tải...

2. giangphamhn85

giangphamhn85 Thành viên đạt chuẩn

Da e dù có bảo vệ như thế nào nó vẫn cứ bị rạn là sao ta? :(

hoanglannn thích bài này.
  3. chuotnhat3

chuotnhat3 Thành viên rất tích cực

Nếu khi mang thai, bạn e ngại khi xông hơi thì sau sinh, bạn có thể yên tâm với phương pháp này. Xông hơi thường xuyên cũng sẽ giúp cho lỗ chân lông thông thoáng, loại bỏ những bụi bẩn trong da, giúp da săn chắc và giúp làm mờ vết rạn da. Mỗi lần xông hơi bạn nên xông khoảng 10 – 15 phút, chỉ nên xông khoảng 2 lần mỗi tuần.

hoanglannn thích bài này.
  4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

thật chứ mình rất cẩn thận trong việc chăm sóc da mà khs vẫn k đỡ rạn.

5. joyflare

joyflare quả óc chó tốt cho sự phát triển của bé

có mẹ nào thử cách dùng dầu dừa để trị rạn da thành công chưa ạ? chia sẽ cách cho e làm theo với ạ

6. hoanglannn

phải kiên trì chị ơi, rm cũng dùng đâu dừa nhưng cũng đỡ ít thôi chứ không dứt hẳn, tại vì sản phẩm thiên nhiên mà

joyflare thích bài này.
  7. hoanglannn

rạn là điều không tránh khỏi chị ạ, làm con gái khổ thế đấy, e cũng đã cố nhiều cách bảo vệ rồi trị liệu tự nhiên mà không hết hẳn đâu, cuối cùng vẫn phải bỏ tiền để làm đẹp thôi

8. hoanglannn

có mỗi một cách là chấp nhận và điều trị thôi chị ạ, rạn là điều không tránh khỏi luôn ấy

9. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

hì thật là mình cũng trị liệu tự nhiên khá nhiều nhưng k ăn thua mn ạ. tại mọi người cứ bảo chỉ tự nhiên là tốt.

10. joyflare

joyflare quả óc chó tốt cho sự phát triển của bé

ah mẹ nó sinh lâu chưa, dùng dầu dừa từ khi nào, mình sinh hơn năm rồi mà vết rạn thì cứ còn mãi, chán lắm

11. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

rạn là do cơ địa và rạn là da đã bị tổn thương rồi, làm gì cũng chỉ để mờ vết rạn chứ k hết đc đâu các mẹ ạ. Nhưng k phải buồn làm gì, có các thiên thần hàng ngày lớn lên thì mấy vết rạn của mẹ chỉ là chuyện nhỏ, hihi. Quan trọng là con yêu nhanh lớn, khỏe mạnh ngoan ngoãn là đc rồi. Chúng ta nên dành nhiều thời gian skincare cho da mặt nữa :)

12. kubo5454

kubo5454 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi làm sao để không bị nứt bụng sau sinh vậy

13. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Do cơ địa hoặc colagen đứt dưới da, trường hợp này phải kết hợp cả ăn uống. Lúc mang bầu để tăng colagen không được uống các chế phẩm từ thuốc mà nên bổ sung colagen từ thức ăn như dùng gân bò ninh nước dừa. Vừa tăng colagen vừa làm mát cơ thể và rất lành tính. Tuy nhiên vừa bôi ngoài và bổ sung từ bên trong từ lúc mới bắt đầu mang thai bann nhé

14. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Em hỏi ngu chút các chị đừng cười em nhé. Rạn da ở đây là rạn chỗ bụng thôi ấy ạ hay là mặt mũi tay chân có bị không ạ? Em đang trong giai đoạn chuẩn bị có em bé. Giờ mới đi tìm hiểu nhưng không hiểu sao em cứ thấy căng thẳng kiểu gì ấy :(((.

15. vanlanhuong123

vanlanhuong123 Thành viên tập sự

em bầu mà chỉ rạn 1 chút thôi mn ạ. thuốc bổ bầu mà em đang uống có thêm tác dụng làm giảm rạn da và trầm cảm. của đức ấy. nghe nói phụ nữ đức chuyên dùng vs của hãng dược nổi tiếng nên e dùng suốt thai kỳ, thấy cũng k có rạn da j

16. Trần Hà Chi

Trần Hà Chi Thành viên tập sự

Mình sang tháng thứ 8 mới thấy rạn tí ở đùi trong còn lại chưa gì cả, k biết sau sinh có rạn k nữa