Ada

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi kuncon123, 30/6/2017.

1. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ mn đừng nghe theo ai cả, cứ suy nghĩ kĩ rồi 2 vc bàn bạc nhau. người ngoài như mình thì cũng ko dám khuyên là thôi mn bỏ đi, cũng tội lỗi lắm ạ. Mà bảo giữ thì thực ra bọn mình ko phải ở trong hoàn cảnh của mn, nên cũng ko thể hiểu đc :(

2. yen trỉnh

yen trỉnh Thành viên tích cực

Nắm tay bạn 1 cái nào. Sao vck bạn và 2 bé nhà bạn giờ giống nhà mình thế. 2vck minh cug đều tuổi sửu, 1 bé trai 4.5 tuoi, be gái 2.5 tuoi. Bé thứ 2 cug là lỡ kế hoạch. Đầu năm mình đi xem thầy cug bảo có tin con cái, ...Nghe cũng hoảng nhưng mình cug đặt vòng nên thấy yên tâm hơn. Thực ra trong lúc rối bời như này, bạn muốn nghe mọi người xem ý kiến thế nào, trc đây lỡ bé thứ 2 mình cugx vậy. Nhưng mỗi người 1 ý khác nhau. CK bạn đã để bạn qđịnh thì mình nghĩ giờ bạn chưa biết làm gì thì nên không làm gì, tĩnh tâm 1 vài ngày và tự hỏi mình thực sự mình muốn gì... Và thậm chí không nghĩ gì nữa, tự nhiên bạn sẽ có quyết định . Và đã qđịnh rồi thì cứ làm thôi. Chúc bạn an yên

3. Papa2nhoc

Papa2nhoc Thành viên sắp chính thức

Mình hoàn toàn nhất trí với ý kiến này.
    Bây giờ mn cứ lo này lo nọ cho nó già người đi làm gì. Cứ sinh bé thứ ba đi nhé. Nhiều người mơ còn chả được.
    Và dẹp mấy cái đi xem bói ngay đi mn nhé, mình khuyên thật mặc dù biết là sẽ làm phật ý một số người.
    (P/s: Ý kiến của người đã trải qua giai đoạn giống bạn).

4. Papa2nhoc

Papa2nhoc Thành viên sắp chính thức

Mình 2 nhóc thôi.
    Nhưng xin kể câu chuyện của nhà mình:
    Nhóc lớn 7 tuổi 2 vc mới có ý định sinh tiếp đứa thứ 2 vì trước đó nghèo quá!!! Nhưng đã thực hiện rất rất đúng các bài bản (tính kỹ lắm nhé)rồi mà không thấy gì. Ờ thì kế hoạch kỳ tiếp theo. Vẫn không thấy gì.
    (Lưu ý là trước đó nhà mình không dùng bất cứ loại thuốc tránh thai nào và cũng không đặt vòng nhé).
    Lại một kỳ kế hoạch nữa.
    Vẫn không thấy gì. (một năm rồi nhé). Thôi thì chả tính toán gì nữa, thả tự do vô tư.
    Lại thêm một năm nữa trôi qua. Đứa lớn đã 9 tuổi. Vẫn không thấy gì.
    Đến đây thì bắt đầu lo lắng thật sự. Chả có nhẽ...
    Vẫn tiếp tục như vc mới cưới, tức là không canh kiếc tính tính gì hết.
    Đến ngày giáp Tết vợ đi khám ở BV Nhi TW (TW nhé) báo về: Bác sĩ bảo có thai 3 tuần tuổi, nhưng có khối u ở ngực bên phải, nên điều trị và tốt nhất nên bỏ thai đi.
    Trời ơi! Đợi bao năm nay rồi...
    Hỏi BS là khối u ấy có phải giải quyết ngay không? BS nói cũng CHƯA việc gì. Vậy là chồng quyết định: cứ để sinh con đã rồi tính sau.
    Ơn giời. Vậy là có đứa thứ 2 cách đứa lớn 10 năm 3 tháng.
    Khi con được 7 tháng tuổi đi khám lại: chả thấy có u hay i gì cả.
    Nhà lúc ấy vẫn còn nghèo.
    Sau này khi bé thứ 2 được 3 tuổi định làm thêm tí nữa, nhưng chả thấy gì. (Từ đấy đến nay vc chả thèm kiêng kỵ gì, chả dùng bao áo gì he he...Cứ lúc nào thích thì ...nhích thôi 3D1%014)

5. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

Đọc những thông tin mà mn cung cấp thì mình nghĩ, dù mn ko nói ra nhưng 70% là mn có suy nghĩ không muốn giữ em bé này. Thật ra, nghèo hay là không hợp tuổi, em bé không khỏe mạnh chỉ là cái cớ thôi phải ko mn? Quyết định cuối cùng là ở như mn, nhưng mình nghĩ, nếu con thật sự có duyên với mình thì nên đón nhận con. Con không khinh cha mẹ khó, sao bố mẹ lại "kén chọn" con?

6. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

biết là tội nhưng liệu sinh bé ra có cho bé 1 cuộc sống đầy đủ hay ko đó mới quan trọng

7. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

Nếu bạn cảm thấy cho cháu một cuộc sống tốt thì nên giữ

8. Haohk1b

Haohk1b Thành viên chính thức

Mình khuyên thật lòng,mẹ này nên để đẻ. đứa trẻ đến với chúg ta là cái duyên cái số. bỏ thương lắm mẹ nó ạ. e thì e cũg lỡ 1lần.cũg bỏ.thực sự e ăn năn lắm mẹ nó ạ.h e cũg 1trai,1gái.nhưg e vânmuốn đẻ tiếp. nghèo tí nhưg nhìn lũ con cũg hạh phúc rồi. ngta ở que nghèo ,ngta vẫn nuôi con ăn học đàg hoàg đấy thôi mẹ nó ạ.

9. violet532003

violet532003 Thành viên tích cực

Chị ơi, chị đã quyết định sao rồi ạ. Em cũng đang trong tình cảnh và tâm trạng y hệt chị, cứ khóc suốt từ lúc biết tin. Rối bời quá chị ạ. Chị có thể inb cho em không!

10. dautuongsach

dautuongsach Thành viên rất tích cực

tình hình mn thé nào

11. heoxinh_mommy

heoxinh_mommy Bắt đầu tích cực

sinh thôi bạn, cái số nó đã đc lm người rồi mà

kuncon123 thích bài này.
  12. manhmai.

manhmai. Con la con gai ngoan ^^

Chúc mừng mn đã có quyết định đúng đắn

13. galaxy_85

galaxy_85 Thành viên chính thức

Bạn cũng giống nhà m, nhưng vợ chồng m xác định có 3 nhóc. Hiện tại bạn lớn 4,5 tuổi, bạn 2 là 2,5 tuổi, bạn 3 trong bụng 5 tháng

kuncon123 thích bài này.
  14. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Chúc mừng mn và gd . chúc các con ngoan , khỏe mạnh.

15. huongmtv

huongmtv Bắt đầu tích cực

Có nhiều cách khắc phục con khắc tuổi bố mẹ mà, như bà chị mình là tìm bố mẹ nuôi cho con, tìm thì tìm ngừoi họ hàng nào đấy thôi. Mẹ nó đừng bỏ con tội nghiệp nhé! Mình cũng muốn có 3 bé nhưng chắc mình chỉ dừng ở 2, không phải vì điều kiện kinh tế mà do mình không có sức khoẻ nhiều thôi. Chi tiêu cả 2 vợ chồng cố gắng tý, cho con học trường công thôi, sẽ vượt qua được hết mà mẹ nó, đừng đặt nặng kinh tế quá, bao nhiêu ngừoi muốn có con mà không có được đấy bạn ạ (cơ quan mình phải có đến 3, 4 ngừoi ý), mình có rồi sao lại bỏ con?
    Hôm vừa rồi xem phóng sự về nghĩa trang dành cho các bé bị nạo hút thai hoặc vì lý do nào đó mà sinh non không có ngừoi thân, được các nhà hảo tâm đưa về chôn cất tại nghĩa trang ở Hà Nam mà không cầm được nước mắt mn ạ, tội các con lắm, các bé được gói trong miếng vải màu trắng, có khi 4, 5 bé được cho chung vào một cái tiểu, huhu... viết đến đây lại k cầm được nước mắt rồi! Mẹ nó đừng bỏ con nhé!

16. huongmtv

huongmtv Bắt đầu tích cực

Cấy que tránh ở cánh tay không vô sinh đâu mn nhé! Đừng có nghe bậy bạ, mình vừa bỏ que cấy từ tháng 1 mà giờ đang có bầu này. Que cấy bây giờ hiện đại, có các giai đoạn 3, 5 và 7 năm đấy. Tuy nhiên, các mẹ nên vào những nơi có uy tín, mình làm ở Maris store. Mẹ kuncon123 sau lần này phải áp dụng tránh thai triệt để nhé!

Bánh Phu Thê thích bài này.
  17. cherrypham90

cherrypham90 Thành viên chính thức

đọc tin bạn để 13 tuần mà mừng quá, như của mình
    Mình trộm vía chưa bị lỡ kế hoạch, 2 bé sinh đúng, nhưng m không xem tuổi tác gì đâu
    chỉ nghĩ cùng 1 con mà mình cưng nựng bé này, bé kia không được làm người là mình xót xa lắm
    Trời Phật phù hộ cho, cố lên nhé

18. dautuongsach

dautuongsach Thành viên rất tích cực

con cái là lộc trời mn ạ, giờ con gái có giá lắm, nhà chị mình cũng đẻ 3 vịt giời xong thôi, trộm vía 2 đứa lớn rất ngoan và học giỏi, có đứa út năm nay 3 tuổi thì đầu gấu lắm

19. galaxy_85

galaxy_85 Thành viên chính thức

Uh, m sinh 85 ^^, ngoài ra còn là đảng viên. Bây giờ chưa biết khai sao với tổ chức đây

20. bon2015

bon2015 Bắt đầu tích cực

Bạn cũng giống tôi. Khác là tôi là một người bố, hiện tại nhà cũng có 2 cháu trai rồi. Điều tôi băn khoăn không phải có nuôi được không mà là Tam Nam. Mình khổ không sao, chỉ sợ sau này tam nam thì các cháu cuộc sống vất vả...(mình đi xem từ trước đến giờ là toàn nói con một bề, trong tháng đó lại uống 1 viên tránh thai rồi)
    Đắn đo mấy hôm nay không biết làm thế nào. Bx thì giục đi ...vì nghén quá

Sửa lần cuối: 28/8/2017
    lesonnamdong thích bài này.