Toàn quốc: Có Mn Nào Biết Ở Đâu Có Quán Thịt Ngan Ngon Chỉ Em Với, Em Thèm Quá

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Mẹ rong biển, 4/7/2017.

1. Mẹ rong biển

Mẹ rong biển Thành viên mới

Cả nhà có ai giống em không ạ, trưa nay em thèm món thịt ngan quá trời luôn, lên mạng tìm hiểu được mấy cách chế biến này, tối về em phải thử triển ngay mới được. Cả nhà có món nào mới lạ, hấp dẫn giới thiệu em với!

Hoặc mình nào có quán nào ngon ngon về ngan giới thiệu em để tối em quẩy với ạ!

1. Lẩu ngan om sấu là món ngan từ ngan khó bỏ qua

Thực chất đây là món ăn biến tấu từ món vịt om sấu. Món này có thể ăn kèm với bún chả hay mì tôm đều rất ngon. Vị chua thanh của sấu mà mùi thơm của ngan sẽ khiến món lẩu thêm phần hấp dẫn

2. Chả ngan nướng nguyên con

Món này đang là món ăn cực hot hiện nay và được nhiều người ưa thích. Chế biến mong ngan thường được để nguyên con rút sạch xương sau đó tẩm ướp với sốt, giềng, lá mắc mật rồi nướng chín vàng trên than hồng. Món này chấm với muối trứng rang và dầu mè ngon hết xảy

3. Món ngan nấu giả cầy

Được chế biến theo công thức của món giả cầy chri thay phần thịt chó là thịt ngan. Miếng thịt ngan ngấm đều hương vị đặc trưng của mắm tôm, thơm nồng của riêng mẻ, tạo nên món ăn đúng điệu.

4. Ngan xào xả ớt:

Món được chế biến từ con ngan hơi già một chút. Thịt ngan sẽ được thái miếng vừa ăn sau đó xào săn với xả ớt. Đây chắc chắn là món nhậu được nhiều người yêu thích.

5. Thịt ngan rang gừng có hương vị thơm, là món ăn được ưa chuộng

6. Măng nấu ngan

Là món ngon tuyệt nên lựa chọn để đổi bữa vào dịp cuối tuần. Măng ngan ăn kèm với bún rối hoặc cơm đều phù hợp

7. Nộm ngan

Để có thể biến thành món này người tha thường luộc chín lườn ngan, xé thành sợi nhỏ dài, bóp cùng măng lá xé nhỏ đã trần kỹ và vắt ráo. Tiếp tục bạn cho gia vị tỏi, giấm, ớt, mắm, đường sao cho đủ vị chua cay mặn ngọt là được. Sau khi mọi hương vị đã hài hòa bạn cho nốt lạc rang đã giã dập cùng rau húng chó và mùi tàu thái nhỏ vào trộn đều thế là xong.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ rong biển
  2. maytheogio_love

maytheogio_love Thành viên tập sự

Em thích món ngan nấu giả cầy:D:D

3. Mai Hươngng

Mai Hươngng Thành viên sắp chính thức

hihi, nem ngan cũng rất ngon. Hôm em đặt 1 voucher ở dealtoday đi ăn ngan mà biết bao nhiêu là món, Bác thích ẩm thực đến đó có khi lại thêm được mấy món ngan nữa đấy ạ

4. mitzaingoan

mitzaingoan Thành viên rất tích cực

Ban ra khoa ngan ở hai bà trưng ấy