Các Mẹ Có Ông Bà (nội Ngoại) Lên Trông Cháu Dùm Chú Ý Nhé

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi skytepfe, 18/7/2017.

1. skytepfe

skytepfe Cố lên

Quê em có bác năm nay mới có hơn 50t thôi ah nhà có 2 anh em một trai và một gái. Anh con trai bác lấy vợ ở Thanh Hóa nhưng cả 2 vợ chồng đều làm ở HN. Anh chị ấy mới có cậu con zai mới hơn 1 tuổi thôi ạ. Vì cháu còn nhỏ vợ chồng lại đi làm nên bà nội phải lên bế cháu cho vợ chồng anh chị ấy đi làm. Hàng ngày bác ấy pha sữa cho thằng cu uống nhưng vì thói quen hoặc là do vợ chồng anh chị kia không chỉ cho bác ấy cách pha sữa nên lúc bác ấy pha ít lúc bác ấy pha nhiều. Những lần bác ấy pha nhiều cháu bé không uống hết là bác ấy không đổ đi mà bác ấy uống luôn ạ. Có lần bác ấy uống sữa thừa của cháu cô con dâu nhìn thấy :( chuyện chẳng có gì nhưng không hiểu tại sao có lời đồn đến tai bác ấy là "Con dâu bảo bác ấy uống hết sữa của cháu" Cũng vì câu nói này mà bác ấy về nhà uống thuốc tự tử các mẹ ạ. Em thấy đau lòng quá, thấy đáng trách chị vợ ông kia quá ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi skytepfe
    Đang tải...

2. Kil'jaeden God

Kil'jaeden God E Trang^^ -0963.426.993 -Chuyên Cardigan

chuyện thật hay đùa vậy ạ, k có gì cả mà bác phải tự tử :((( nói thẳng với con dâu là dc

3. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

Thật à mn, nguy hiểm quá

4. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

nếu chuyện có thật thì thật buồn quá... cái thói nói xấu người khác khi chưa biết đầu đuôi sự việc, thói xấu tính, ích kỷ vô ơn của cô con dâu đã khiến bà...
    Người già thật ra tính tự ái rất cao, nhiều ông, bà già hay nghĩ giờ già rồi không làm ra tiền, là gánh nặng của con cái, vì vậy các ông bà rất tiết kiệm, ăn ko dám ăn, có bệnh toàn giấu vì sợ con cái tốn kém, khổ sở chạy chữa. Bệnh nặng phải nằm viện thì dứt khoát ko chịu đòi về, đòi trốn thậm chí đòi chết. Âu cũng vì lo cho cháu, cho con.

5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Trời chuyện uống sữa thừa của con cháu là chuyện bình thường mà. Vì trẻ con mẹ mình hay bảo ăn ko hết ko đc đổ đi con sẽ lười ăn. Nên có bà uống cho tốt quá ý chứ.

6. skytepfe

skytepfe Cố lên

Chuyện này có thật đấy ạ :(