Khác: Làm Xét Nghiệm Sàng Lọc 2 Lần Kết Quả 2 Lần Khác Nhau

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi uyenhd, 23/7/2017.

1. uyenhd

uyenhd Thành viên tập sự

E chào các mẹ.h e đang mamg thai 17t.Tuần 12 e có làm double test cho ket qua down nguy cấp thap là 1:18479 và độ mờ da gáy là 1.1.Tuần 16.6 ngày e làm trip test ở melatec thì cho chỉ số cao la 1:97.2 kết quả chênh lẹch nhau quá, e k thấy lo lắng.Ai biết tư vấn giúp e ạ.e cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi uyenhd
    Đang tải...

2. hiep.nn2009

hiep.nn2009 Thành viên mới

bạn còn ít hon mình nữa mà lo gì, minh 12 tuần, độ mờ da gáy tới 1,5, xet nghiem mau cho kq down cung thap, bs bảo trong nguong an toan ko sao het nen minh cung chẳng lo

3. banglangtim312

banglangtim312 Bắt đầu nổi tiếng

chị thử làm lại tt chỗ khác coi sao, đại học y chẳng hạn, chứ kq nhiều khi k chính xác đâu làm lại cho chắc khỏi ở nhà lo lắng này nọ

4. uyenhd

uyenhd Thành viên tập sự

5. uyenhd

uyenhd Thành viên tập sự

Hôm nay mình đi lấy lại máu ở bên melatec vì họ bảo làm lại thì kết quả cao bất ngờ từ 1:97 giờ thì 1:709, họ bảo có thể nhầm lẫn do mẫu.h thì k biết tin vào kết quả nào nữa

6. banglangtim312

banglangtim312 Bắt đầu nổi tiếng

^^ kqua nó thay đổi theo bv, theo ngày theo giờ luôn ý chứ ạ, nên có kqua lần 1 chị đừng vội hoang mang kẻo ảnh hưởng đến bé bi nha, chúc 2 mẹ con mạnh khỏe

7. uyenhd

uyenhd Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn đã động viên.Sáng mai mình định sang y làm lại cho yên tâm bạn ạ.

8. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

chị mình làm double test ở y thì nguy cơ cao, sau đó sang C làm thì nguy cơ thấp, sau đến 16w thì làm ở y vẫn nguy cơ cao, và được chỉ định chọc ối. Chị ý đang chờ kết quả, thấy bảo còn 2 tuần nữa là có kết quả nuôi cấy tế bào. hi vọng là ko sao.
    Nhà mình lúc làm test cũng lo lắng lắm, nhưng được cái nguy cơ thấp nên đỡ lo hẳn!
    Ít nhất cứ cố gắng thoải mái tâm trạng để ko ảnh hưởng đến con mn ạ!

9. huongmtv

huongmtv Bắt đầu tích cực

uyenhd đừng lo lắng nhé! cách đây 5 năm mình làm ở đấy theo giới thiệu của bác Chương, Thanh Trì, nói cu nhà mình nguy cơ siêu cao 1:8 cơ ý. Khóc hết nước mắt, nhưng đúng đợt đấy mình đi Pháp, nên khám bên đấy bác sỹ nói chả sao, mình đòi chọc ối mà bác sỹ k cho, bảo con có sao đâu mà chọc. Trộm vía, giờ anh ý ai cũng bảo là thông minh, nhanh nhẹn đấy. mẹ nó cứ đi khám chỗ uy tín như đại học Y xem sao?

10. thegioitranhtheu.com

thegioitranhtheu.com Thành viên đạt chuẩn

Đầu tháng 8 mình đi siêu âm 4D (12 tuần), chắc sau đó cũng làm các xét nghiệm, nghe các mẹ nói vậy thấy lo quá, kết quả các bệnh viện mà khác nhau như vậy thì biết làm sao

11. uyenhd

uyenhd Thành viên tập sự

Cảm ơn b.Mình đi xét nghiệm lại bên Đại học y rồi nguy cơ thấp nên h yên tâm roi.Noi chung là xét nghiem này chi nên vào ĐHy và Viện C thôi chứ mấy cái Melatac cạch đến già.sợ làm ăn kiểu đó các mẹ ạ.

12. uyenhd

uyenhd Thành viên tập sự

Cảm ơn b.M đi xet nghiem lai roi ket qua bthg h yên tam roi bạn ah

banglangtim312 thích bài này.
  13. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

Khi có bầu bí thì cứ lo lắng nhất là vụ mờ da gáy này. Nhưng nói để mẹ nó yên tâm là nếu gia đình m ko có ng bị bệnh thần kinh, mình ko quá lớn tuổi khi mang thai và môi trường lv ko độc hại thì ko phải lo đâu.
    Với chỉ số của mẹ nó là ko phải lo vì nó cũng ko quá cao và pử mỗi thời điêmr khác nhau thì độ mờ da gáy có thể hoàn toàn khác nhau cơ nên thực sự ko cần lo đâu.
    Bé 2 của tớ cũng lo như vậy sau còn cat chọc ối nhưng trong số nhưngx người chọc ối hôm đó thì có (3/24 người) là phải bỏ bé. Trường hợp 1 là ch ấy 43 tuổi nhưng sinh 1 bé đã bị down rồi. Hình như do ck là con của 1 bác bị chất độc mài da cam, 2 trường hợp còn lại thì nói thật ko cần chọc ối cũng đoán đc kq vì bố mẹ đơ đơ. Còn tất cả ko sao
    Thế nên chọc ối chỉ để cho m yên tâm thôi chứ ko phải quá lo lắng đâu mn nhé
    Chúc mẹ tròn con vuông

14. Thanhlieutb

Thanhlieutb Thành viên đạt chuẩn

Chi phí xét nghiệm ở đhy như thế nào thế mom ơi.e mới double test bên 125 thái thịnh phí 500k mà chưa bít kết quả. Chắc lần sau trips e sang đhy . Khoảng sáng sau gáy cún nhà e 1,3mm thì bt nhỉ mom

15. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

m ko biết ở y thế nào nhưng mấy mẹ bảo trên 30 tuổi làm sang lọc thấy cứ gần gần going nhau nguy cơ cao theo tuổi

16. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mom sao rồi mom ơi. chia sẻ đi ạ

17. chimishop

nhưng không chọc ối thì cũng lo chả biết thế nào, sang lọc là để báo có khả năng nhưng cuối cùng lại thành lo ơi là lo

18. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Vụ này tớ nhièu kinh nghiệm nhất, tớ kể cho mà nghe.
    Tớ đi Sa 12 tuần ở PSHN, bs phán độ mờ da gáy 4,3. Nghe xong thật sự tớ muốn xỉu hẳn. Bs chỉ định siêu â hội chẩn ở khoa sàng lọc trước sinh (2bs có kinh nghiệm cùng sa cho tớ), ra kết quả 3,9 và 3,4. Ấy là tớ làm cùng 1 bv trong cùng 1 buổi sáng nha. Bs hẹn 4 tuần chọc ôi...
    2vc đau khổ về nhà...
    Hôm sau ra Thái Thịnh và kết quả 2,9. Cho làm xn máu.
    Chờ 3 hôm sau ra kết quả nghi bị down...tỉ lệ 1:180. Bs tư vấn: chờ chọc ối hoặc làm xn Nipt. Xét nghiệm Nipt chính xác và có kq ngay, chi phí cao... bla bla...
    2vc lại đi làm Nipt vì nghĩ chờ đủ 4 tuần nữa chọc ối, rồi lại chờ thêm 3 tuần nữa mới có kq chắc chết...
    Ngay làm Nipt thì vc tớ cũng chọn gói 3 ngày vì lo quá. Đến lúc nhận kq bé ko sao mới ngủ ngon được. Đúng là 3 ngày chờ đợi thôi cũng là 3 ngày dài nhất cuộc đời tớ

19. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Nhớ lại mới nghĩ, bs mà ko có tâm thì nhiều khi 1 câu nói cũng đủ để cả gd bệnh nhân náo loạn.
    bé đầu: Tớ chậm con, 13 tuần bs bảo ít ối lắm... sợ ko giữ được... hic, tớ khóc sưng mắt luôn... giờ bé sắp lên lớp 3.
    Bé 2: 32 tuần bs bảo: hộp sọ to. Theo dõi não úng thủy... mà 32 tuàn bé sống tốt rồi, muốn bỏ cũng ko được... vụ này kinh dị nhất, vì 2 nhà nội ngoại mới có 1 bé này là trai (nội 9 cháu gái, ngoại 4 cháu gái)... bgio anh ý hơn 5 tuổi rồi, là đứa trẻ song ngữ và có năng khiếu với các con số... nói chung là cao to, đẹp zai lồng lộn và thông minh.
    Giờ tóe bầu bé thứ 3 được 14 tuân (lỡ) thì vừa trải nghiệm nàn: nghi bị down xong... sợ quá.
    Đi khám còn sợ hơn mù mờ... nên ở quê ko có đk khám thường xuyên cũng nhiều nguy cơ thật, nhưng họ có cả 1 thai kì vui vẻ chứ đâu có cả ngày sầu lo như mình

20. chimishop

mẹ này can đảm, bs cũng chỉ đọc kết quả theo máy thôi, tớ thấy kết quả ở đại học y hôm trước đi làm xét nghiệm có 3 n gười cùng tư vấn trên 35 tuổi thì thấy nghi bị rất cao (cảm giác hình như cứ chạy theo tuổi) vì thế nên chả biết the nào chỉ đặt niềm tin vào bs thôi biết sao được, lo thì vẫn lo mẹ nó ah vì em bé ở trong bụng mà