Kinh nghiệm: 15 Phút Mỗi Ngày Để Dáng Đẹp Eo Thon

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Hòa Mica, 7/7/2017.

1. Hòa Mica

Hòa Mica Thành viên tập sự

Câu chuyện từ bản thân
    Cũng như bao cô nàng dân văn phòng khác, do tính chất công việc ít vận động nên dù có kiêng ăn, không dám ăn thứ nọ thứ kia các kiểu mà cái bụng bao giờ cũng có 1 lượng mỡ dư thừa đáng kể.
    Mình đi làm tù 8h sáng cho đến 5 rưỡi chiều, quyết tâm lắm cũng đang kí được khóa GYM mà đăng kí 6 tháng luôn cho xót tiền không dám nghỉ để duy trì được lâu. Ấy thế mà các mom ạ, mình cũng chỉ duy trì được hơn 1 tháng rồi bỏ, tập thể dục thể thao phải thoải mái chứ không làm kiểu tranh thủ được. Rồi mình mang bầu bạn Thỏ cũng nghén ngẩm đâu tầm 3 tháng ấy, xong rồi ổn mọi thứ không có gì đáng nói cho đến tháng thứ 6. Chẳng biết có mẹ nào như mình không mà từ tháng thứ 6 trở đi mình đau lưng khó ngủ, ngồi xuống đứng lên như tra tấn. Cũng có vài mẹ mách cách này cách khác mua gồi ngủ cho bà bầu các kiểu mà cũng không đỡ, rồi đi siêu âm định kì mình hỏi bác sĩ thì được biết là nên chịu khó vận động nhẹ nhàng. Đi bộ được tầm 2 tuần thì trời mưa dai dẳng tầm 4 ngày thế là thôi khỏi đi bộ, rồi mình chuyển qua tập yoga trước sinh tầm đó là 7 tháng. Mình tập ở nhà thôi, mở youtube lên tập theo. Cũng không khó các mom ah, tối ăn cơm nghỉ ngơi chán tầm 9h mình tập khoảng 20 phút, không biết có phải do vậy không mà mình đỡ đau lưng hẳn và đặc biệt khi sinh rất dễ dàng. Mình không đau bụng mà đau lưng đau tầm 4 cơn, mà vào bàn sinh tầm 20 phút là sinh rồi.
    Động lực từ đó nên sau sinh mình vẫn duy trì tập Yoga, mình chủ yếu coi trên Youtube rồi tập theo vì đi trung tâm tốt hơn nhưng mình không có nhiều thời gian và thấy tập cũng ổn không cần cao siêu như nhiều người mình chỉ tập những bài đơn giản để duy trì sức khỏe và không quá mập thôi.
    À tiện đây chia sẻ với các mom khóa học Yoga trực tuyến này nhé, được hướng dẫn chi tiết và tiếng việt nên rất dễ xem. Bạn nào có nhu cầu thì thử xem nhé. https://unica.vn/yoga-co-ban-ngay-tai-nha?aff=70568
    Chúc các mẹ bỉm sữa có một sức khỏe và thân hình cân đối nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hòa Mica
    Đang tải...

2. mehieuminh08

mehieuminh08 Thành viên kỳ cựu

Tuyệt quá! Cảm ơn mn đã chia sẻ!

3. ngothanhw5

ngothanhw5 Em là Adsolorigin.com

Cám ơn bạn đã chia sẻ. Dạo gần đây mình thấy phương pháp detox thanh lọc cơ thể đang được các chị em rầm rộ sử dụng để có eo thon dáng đẹp, mà công thức đơn giản nữa. Có chị em nào thử chưa nhỉ?

4. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Cảm ơn chủ top đã chia sẻ :)

5. Hòa Mica

em khuyên chân thành các mẹ gần sinh là nên tập yoga trước sinh, em tập thấy thoải mái và quan trọng nhât là quá trình vượt cạn nó nhẹ nhàng hơn. cảm giác lần đầu nhìn thấy con nó đẹp đến khó tả luôn. Chúc các mom mẹ khỏe con xinh nha

6. Latex Ann Chery

Latex Ann Chery Sỉ - lẻ đai nịt bụng Ann Chery 0989 309 918

Lúc mang bầu mình lại ko có thời gian để tập yoga...

7. Hòa Mica

hihi mình tận tháng thứ 7 mới bắt đầu tập buổi tối mỗi ngày 20 phút thấy bớt đau lưng và lúc sinh cũng thấy không quá đau mom ah

8. Latex Ann Chery

Latex Ann Chery Sỉ - lẻ đai nịt bụng Ann Chery 0989 309 918

Tập yoga tốt mà bạn.... chúc bạn sinh con "mẹ tròn con vuông" nha....

9. Hòa Mica