Trường Mầm non khu Kim liên Hà Nội

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Ngocdieplinh, 24/2/2012.

1. Ngocdieplinh

Ngocdieplinh Bắt đầu tích cực

Em cún sắp phải đi Bộ đội, nên mẹ phải đi tăm tia trường gửi em ấy đây. Các mẹ có kinh nghiệm rồi cho em ít thông tin nhé
    Em mới chỉ tham khảo được mới trường như sau ạ
    1. Mầm non Thủy Tiên
    mức đóng 1 tháng cả ăn ở tầm hơn 2 triệu 1 tí
    trường bé tí bé tẹo, ko có sân chơi mà các con chơi ngay trong phòng ( ăn, ngủ, chơi)
    1 lớp 15 em- 22 em, 2 cô
    Em được cô Hằng giới thiệu là nên cho con vào lớp CÔ Vân Anh ( lớp bé nhất ) vì cô Vân Anh chăm rất giỏi.
    EM gặp cô Vân Anh rồi thì thấy cô cũng hiền lành, nhẹ nhàng, nhưng không biết cô có yêu trẻ con không?

2. Mầm non Magicstar- Ngôi sao diệu kỳ ( ở trên đường Nguyễn Lương Bằng, đối diện bệnh viện ĐỐng Đa)
    Trường này có website hoành tráng, cũng là 1 ngôi nhà 4,5 tầng, trong ngõ to rộng ô tô đỗ cửa, dân trí cao, yên tĩnh.
    Tầng 1 là phòng tiếp phụ huynh + sân chơi cho bé ( có cầu trượt, nhà bóng, xe lúc lắc) và có cả phòng để các bé tập múa, bale ( nhưng chưa có thầy dậy múa)
    Tầng 2 và 3 có 2 phòng to rộng. Mỗi lớp 10 cháu từ 2-3 cô. Các cháu ăn, chơi 1 phòng và ngủ 1 phòng.
    Theo như lời cô Hiệu trưởng thì trường mới hoạt động được 10 tháng, hiện tại mới có 20 cháu. có 5 cô chăm sóc tính cả cô hiệu trưởng. Lúc em đến thì mới chỉ nhìn thấy 2 cô trẻ và 1 cô già và cả cô hiệu trưởng là 4. Còn 2 cô kia thì 1 cô đang tạm nghỉ vì nhà có đám ma, còn 1 cô thì chưa làm mà sắp làm.
    em ở đó 2 tiếng đồng hồ lúc các bé sắp ra về nên không biết được nhiều là các cô chăm bé như thế nào.
    Nhưng vì trường mới hoạt động được 10 tháng nên chưa có ai biết nhiều,liệu có tốt được như lời cô hiệu trường nói không? Cô nói cháu nào mới đến sẽ được 1 mẹ 1 cháu. Và ăn uống thì khỏi lo.
    Trường này chi phí 1 tháng khoảng 3 triệu. Về mặt giáo dục em ko biết có ok ko, và các trường khác cũng thế vì có mấy ai dám hỏi các cô là các cô tốt nghiệp như thế nào? bằng cấp ra sao?
    thêm 1 điều nữa là phòng ngủ của các bé, đệm rất mỏng, gần như là 1 tấm mỏng dính, sàn nhà gỗ nhưng lạnh toát, em đi tất vào mà lạnh hết cả chân. thế mà các con lại cứ chạy như thế từ phòng này sang phòng kia thì ko hiểu có sao ko?
    Ngoài ra vấn đề ăn uống, đã mẹ nào thấy các cô nấu nướng cho các con như thế nào chưa ạ?

3. Trường mầm non American school .
    trường này thì đắt khỏi bàn, hơn 4 tr 1 tháng, tiền phí gì nộp đầu năm cũng cao chót vót.
    Em ko vào xem nhiều nhưng thấy mấy cô giáo thì điệu đà, đỏm dáng và mặt hoa da phấn chứ không như các cô ở trường thủy tiên.
    Cô tiếp phụ huynh thì trẻ sinh 86 nhưng thái độ ban đầu thì cảm giác là khó tính, trả lời thì ko niềm nở, hỏi gì nói đấy, ko mồm mép tép nhẩy như cô ở trường Magicstar. Cái kiểu trường đắt tiền nên hình như phải khi nào mình đóng tiền cho con vào đó học thì mới cười ấy. Nhưng sau 1 hồi nc với mình thì cô ấy cũng tươi tắn hơn tị.
    Trường này về khoản ăn uống thì có vẻ rất nhiều thứ, đầy đủ theo mong muốn của mình.

4. trường mầm non Việt Anh ( Láng Hạ) các mẹ có kinh nghiệm trường này cho em biết ạ
    vì em chưa có tg qua đó với lại xa nhà quá sợ đưa con đi học mưa gió khổ

5. Trường mầm non Maika ( Ngã tư sở): em có bà chị cho con học ở đây thì khen, nhưng hôm em đến thấy các cháu đông đúc chen vào 1 cái phòng bé tí bé tẹo, như lợn con, thấy người lạ thì khóc như ri đòi bế vì tưởng là mẹ. SỢ quá, không biết các trường khác thế nào ạ?

6. Mầm non Quang Trung ( cạnh bệnh viện đống đa, trên đường Nguyễn Lương Bằng)
    Trường này em chưa vào xem, hình như cũng là tư thục, các mẹ thấy nó thế nào ạ. em có người quen ở đây, nhưng trường này ko có webcam nên em cũng hơi lăn tăn. Khoản ăn uống và giáo dục em cũng chưa tìm hiểu được gì.

7. Mầm non CLB Buratino ( ĐÔng Tác)
    Cái trường này gần nhà em , em định chiều nay về qua xem thế nào.

Tạm thời có bằng đó trường, các mẹ thông thái cho em xin ít ý kiến ạ.
    Có người bảo em là cho con vào trường rẻ rẻ thôi ( như Thủy Tiên) nhưng chăm các cô tốt thì còn hơn là cho vào trường đắt nhưng ko có đủ sức để theo các mẹ ở đấy. Mọi người thấy sao ạ???/

Mong tin các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngocdieplinh
    Đang tải...

2. Me Nun

Me Nun Thành viên rất tích cực

Ðề: Trường Mầm non khu Kim liên Hà Nội

Bạn vào thử tham khảo trường Cozy House ở Hoàng Cầu xem nhé, đi từ cổng bệnh viện Đống Đa vào vườn hoa 1/6 rẽ tay phải là thấy ngay. Học phí ở đó cũng hợp lý 2'5 tr/ tháng, chất lượng cũng được. Hai bé nhà mình đều học ở đó. Chúc bạn tìm được trường phù hợp cho con nhé.

Ngocdieplinh thích bài này.
  3. Ngocdieplinh

Ngocdieplinh Bắt đầu tích cực

Em mới đến trường mầm non buratino, ở phố đông tác. Cảm nhận là khá tốt, cô hiệu trưởng nc chứng tỏ rất có kinh nghiệm và nhẹ nhàng, tình cảm. Nhà cửa phòng học sạch sẽ, phòng ăn riêng. Các mẹ có biết trường này không ạ?

4. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

còn vấn đề nữa là có tiện đường đưa bé đi học k nữa cơ mẹ nó ạ. Nhà mình ở cuối đường Lương ĐỊnh Của, mới cho bé 14 tháng đi bộ đội ở 1 trường bên phố Phương Liệt. về cảm nhận khá tốt, trường mới mở cơ sở ở đó còn trước đó thì có cơ sở ở mỹ đình nữa. đấy là trường mầm non HTC bạn nhé, có camera, tiền học và ăn vào khoảng 2.3tr gì đấy.lớp bé nhà mình có 10 cháu va 4 cô. Phòng lát sàn gỗ và trải thảm xốp. có điều hòa trần, hôm qua mình đến đón bé thấy có bật điều hòa ấm lắm.bạn vào web tham khảo hoặc có thể xem camera cũng rất ổn

Hanoi.vn thích bài này.
  5. Hanoi.vn

Hanoi.vn Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nào biết trường nào ở loanh quanh Lương Đình Của, Kim Liên, Phương Mai chỉ giúp em với, e đang vất vả tìm trường quá

6. nhimxu502

mình có nói ở trên rồi đó bạn,nhà mình ở Phương Mai nè, bạn thử tìm hiểu trường HTC xem sao, mình thấy ổn.134 pHƯƠNG LIỆT

7. Hanoi.vn

Hanoi.vn Bắt đầu nổi tiếng

Uh, mình hỏi để sưu tầm thêm, con bạn học ở đó rồi à?

8. nhimxu502

uh, bé nhà mình học từ hồi trường mới mở hii,

9. Hà Anh

Hà Anh Guest

bạn ơi tớ thấy bạn tớ nahf ở kim liên cho con học trường mầm non kim liên ý cũng tốt đấy, tiết kiệm chi phí, mà cô giáo cũng ân cần nhẹ nhàng

10. lanhb24

lanhb24 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ cho em hỏi trường Buratino có nhận bé 17 tháng ko ạ ? Học phí là bao nhiêu ạ ?CẢm ơn các mẹ nhiều

11. Thai vinh 16

Thai vinh 16 Thành viên tập sự

trường mầm non Kim Liên hiện giờ thế nào các mẹ ơi