Kinh nghiệm: Đã Mẹ Nào Dùng Bữa Ăn Cân Bằng Vsante Để Giảm Cân Chưa?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi huonglantieu, 11/7/2017.

1. huonglantieu

huonglantieu Thành viên tập sự

Chào các mẹ, tình hình là sau sinh em luôn ở mức hơn 60kg, giờ muốn giảm xuống khoảng 57kg thôi. Em đã tham khảo nhiều cách giảm cân từ ăn kiêng cho đến nhưng đều không hiệu quả. Trước kia có mấy lần định mua thuốc giảm cân nhưng không ai dám bán. Đau khổ vỡi ra. Nguyên nhân cũng chỉ vì em bảo mình mắc bệnh tim. Rõ là buồn cười nhỉ, cứ kêu an toàn tuyệt đối cho sức khỏe mà.

Mới đây em lại được đứa bạn giới thiệu về bữa ăn cân bằng của vsante, nó bảo đây là thực phẩm thay thế bữa ăn chứ không phải thuốc giảm cân nên em có thể dùng thoải mái ko sợ mệt mỏi hay đau tim gì cả. Nói thật là chỗ bạn bè cũng quen biết sơ sơ thôi chứ k phải bạn thân gì cả nên em cũng bán tín bán nghi lắm. Gớm lắm người còn lừa cả bố mẹ anh chị em ruột chứ nói gì đến bạn.

Tìm hiểu trên mạng thấy có nhiều thông tin về sản phẩm này, nào là nhập khẩu và đóng gói từ Pháp, nào là chứa đủ chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể, nào là hàm lượng dinh dưỡng cao nhưng calo thấp, nào là giảm cân và ổn định sức khỏe, rồi còn cái khoản nhiều hương vị đa dạng, ngon miệng nữa. Nói chung nghe cũng xuôi tai lắm nhưng tìm hiểu về phản hồi của khách thì em lại chưa thấy. Thế nên em mạnh dạn lên đây hỏi đã mẹ nào dùng bữa ăn giảm cân này chưa thì cho em xin ít kinh nghiệm rì viu để em tham khảo xem có nên đầu tư không, cảm ơn các bố các mẹ đã đọc ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huonglantieu
    Đang tải...

2. vietthuy6282

vietthuy6282 Thành viên tập sự

Có phải giống sản phẩm của Harberlife ko mẹ nó, ko nhớ viết có đúng không nữa. Theo mình chả cần thiết dùng đâu, vì giảm hay ko chủ yếu vẫn là ở quyết tâm của bản thân. Chứ ăn gì chăng nữa mà sau đó ko tập luyện với ăn vặt nhiều thì mèo vẫn hoàn mèo thôi

3. huonglantieu

Thực ra thì mình ko có thời gian tập luyện ý, với cả 2 con rồi nên là bận rộn lắm, nhiều khi chỉ muốn ăn cái gì đó cho qua bữa thôi. Mình ít ăn vặt lắm ko hiểu sao vẫn béo, có lẽ do thời gian sau sinh chén nhiều chân giò quá, hự hự. Thấy họ đang có chương trình tặng thử 2 bữa ăn miễn phí, có khi nào cứ dùng thử rồi hãy quyết định mua nhỉ?

4. vietthuy6282

đăng ký ở đâu đấy mn, chia sẻ đi mình thử bảo bà chị xem có dùng thử không. gớm khổ bà ấy béo mà mình còn nóng ruột hơn ấy. ngày nào cũng phải nghe bà ấy than vãn, ấy thế mà than xong lại chén tì tì thì cân nào giảm cho nổi.

5. huonglantieu

Đây mn nhé http://buaancanbang.vn/mua-hang/#dungthu

vietthuy6282 thích bài này.
  6. vietthuy6282

7. chienha8429

chienha8429 Thành viên tập sự

nhiều loại người này dùng hợp nhưng người khác lại không ăn thua tí nào, nên đôi khi cứ phải thử mới biết được thực hư như thế nào. dạng sản phẩm này có vẻ mới ở việt nam vì đa phần mọi người vẫn thích ăn theo kiểu truyền thống, trong không khí gia đình quây quần. Nghe bạn tả mình cảm giác nó giống như bột đậu hay bột dinh dưỡng ấy nhỉ. Cơ thể cần nhiều chất khác nhau lấy từ nhiều thực phẩm, 1 bữa ăn đơn giản như vậy sao đủ chất được.

8. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

mình nghĩ mn cứ tự set chế độ ăn hàng ngày kiểu rau củ khoa học, rồi theo vài tháng xem sao rồi hẵng dùng sản phẩm hỗ trợ

9. huonglantieu

Mình cũng muốn vậy nhưng ít thời gian quá, đi làm về cơm nước xong con cái cũng hết ngày ý. Với lại có 2 vợ chồng ăn với nhau, chồng gầy vợ béo nên thức ăn cũng xung đột vũ trang :)

10. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Tự chuẩn bị suất ăn riêng của mình cũng không lâu đâu mn. E thấy dạo này có mấy c share thực đơn ép cân hay lắm, cách 1 2 tuần ép 1 lần khoảng 5 ngày. Có những bữa chỉ ăn hoa quả thôi ấy

huonglantieu thích bài này.
  11. anhhuongdung

anhhuongdung Thành viên tập sự

chuẩn đó bạn

huonglantieu thích bài này.
  12. huonglantieu

Sau nhiều lần đắn đo thì mình vừa đặt mua sản phẩm bữa ăn cân bằng rồi, được anh tư vấn bên đó chia sẻ rằng ăn kiêng dễ mệt mỏi vì thiếu chất còn dùng cái này được cung cấp đủ chất nên không sao. Với lại mình tham khảo ở đây nữa: http://buaancanbang.vn/thuc-pham-thay-the-bua-an-giam-can-khoa-hoc-hieu-qua-an-toan-de-dang/. Đọc cũng chả hiểu lắm nhưng thấy có Ủy ban an toàn thưc phẩm Châu Âu với chứng minh lâm sàng nên chắc cũng chuẩn. Đợi mình dùng rồi feeback cho các mẹ kết quả nhé!

13. manhminh6021

manhminh6021 Thành viên tập sự

Mẹ nó dùng đi rồi cho mình thông tin với nhé

14. huonglantieu

Đợt mình giảm được mấy kg đó, nói chung là ổn, dùng được, giá hơi cao chút và hơi ngán 1 chút ác mẹ ạ. Nhưng nếu quyết tâm thì mình nghĩ ai cũng giảm được thôi.

15. Tinseo

Tinseo Thành viên tập sự

Tù nhân tại 4 nhà tù quá tải ở Brazil sẽ được giảm án tù 48 ngày/năm nếu có khả năng đọc được 12 tác phẩm văn học, triết học và khoa học, theo tuyên bố của chính phủ Brazil ngày 25.6.
    Tù nhân có 4 ngày để đọc một quyển sách và viết một bài tiểu luận bình về mỗi tác phẩm mà họ đã đọc.
    Bài tiểu luận phải được trình bày đúng quy ước như: biết cách chia đoạn, không sai lỗi chính tả và viết đúng phong cách học thuật, theo Reuters.
    Một hội đồng giám khảo sẽ chấm điểm các bài tiểu luận, rồi trình kết quả cho ban quản lý các nhà tù để quyết định có giảm án cho tù nhân hay không.
    “Chương trình này sẽ giúp tù nhân khi ra khỏi tù sẽ có thêm nhiều kiến thức bổ ích”, Reuters dẫn lời luật sư Andre Kehdi, người đứng đầu một chương trình quyên góp sách cho các nhà tù.