Thông tin: Lập nhóm tự mua đất xây nhà, sở hữu nhà 2 tầng, đi thang máy trong tâm tay với 800 triệu.

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi thienhung82, 23/8/2012.

1. thienhung82

thienhung82 Thành viên tập sự

Với mức thu nhập của đa số nhân viên hiện nay, việc sở hữu một căn nhà tại Hà Nội quả thật quá xa vời, tuy nhiên nếu chúng ta biết tập hợp lại thì việc này có thể thực hiện được, cộng thêm giá nhà đất hiện giờ đang giảm về đáy, mình nghĩ sẽ không giảm nữa, cơ hội của chúng ta đầu tư với 1 số tiền nhỏ nhưng chúng ta có thể sở hữu 1 căn hộ 2 tầng đẹp theo ý của mình.
    Mình cũng muốn tập hợp những bạn có nhu cầu về nhà ở nhưng chỉ ở mức tối đa không quá 500 tr cho một căn nhà dạng chung cư.
    Chi phí lớn nhất phải chi trả là tiền mua đất . vì vậy chỉ các bạn nào chấp nhận ở cách trung tâm HN 7Km thì mới mua được đất giá vừa phải ( nhất là thời điểm nhà đất chững lại như hiện nay)
    Tôi đang có ý tưởng mua đất khu vực Hoa Lâm, Lệ Mật, Việt Hưng – Long Biên, Hà Nội, gần big c, Vincom, Long biên. với diện tích khoảng 35-40m2, giá 30-35 triệu/m2, xây 7 tầng 1 tum với chi phí khoảng 1,3 tỷ, tầng 1 để xe xây như tầng hầm, với khung giá như trên chỉ cần 3 hộ gia đình là đủ, mỗi hộ sẽ sở hữu 2 căn 2 tầng lien tiếp giống như nhà 2 tầng có cầu thang trong nhà. Tính max với tổng chi phí khoảng :2,5 tỷ cả đất cả xây nhà và thang máy
    Ví dụ: 7 tầng + 1 tum
    Tầng 1(hầm để xe)
    Tầng 2+3 =1 hộ
    Tầng 4+5=1 hộ
    Tầng 6+7 = 1 hộ
    1 tum để đố tec nước.
    Và để công bằng là hình thức bốc thăm chọn tầng, với giá cả tầng dưới cao hơn tầng trên để lệch chi phí bảo dưỡng bảo trì thang máy và nhà ở của chúng ta :D
    Đó là ý tưởng của mình ai có cùng ý tưởng thì lien hệ vơi mình nhé: mail: thienhung82@gmail.com, hướng tốt nhất của mình là Đông nam, Đông,Bắc, chúng ta sẽ nhờ luật sư nhà đất làm tất cả thủ tục đầy đủ, rõ ràng để giống như chung cư mini, sau này có thể sang, bán chuyển nhượng đều được. Thanks các bạn đã đọc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienhung82
    Đang tải...

2. phamquocanh

phamquocanh Thành viên tích cực

Ðề: Lập nhóm tự mua đất xây nhà, sở hữu nhà 2 tầng, đi thang máy trong tâm tay với 800 tri

Ý tưởng của anh rất hay, nhưng để cho ý tưởng thành hiện thực thì cần phải có người ủng hộ. Tôi là một người trong số đó...........upppppp

3. thungabnbg

thungabnbg

hóng nhé , như này chắc căn mi ni ngoại thành nhỉ

4. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Ôi, nhưng mà sao lại có 1,3 tỷ mà xây dc hẳn 7 tầng có thang máy á bạn? nhà mình đang định xây 2 tầng 1 tum diện tích đất mà họ báo 500tr kìa, ko có thang máy. Mn mượn dc thợ ở đâu mà giá rẻ thế nhỉ?

5. mevabesausinh

mevabesausinh HỘI KD HÀ NỘI

Bạn tính bá đạo quá.Riêng tiền đất của bạn nếu 40m hết khoảng 1,3ty.
    Còn thang máy đểu hết khoảng 350tr.Riêng xây 7 tầng của bạn mà 40m thì hết khoảng 300m sàn .Với chi phí tối thiểu là 4tr một m hoàn thiện thì hết khoảng 1 ,2ty như vậy của bạn hết tất cả khoảng 3 tỷ nên với 3 nhà thì mỗi nhà 1 ty nhé.Với 1 tỷ đấy thì họ đi mua chung cư cho vừa rộng vừa tự do....