Gấp Lắm Rồi, Có Nên Cho Bé 2 Tuổi Di Khám Dinh Dưỡng Không

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi bonbon37, 29/6/2017.

1. Hang Xach Tay Czech

Hang Xach Tay Czech Bắt đầu tích cực

mẹ cho bé ăn thiếu dinh dưỡng cũng gây ra tình trạng bé không tăng cân đó, ăn nhiều rau qua nhưng thiếu protein, tinh bột, chất béo hoặc ngược lại và mẹ không bổ sung các loại sữa giúp trẻ tăng cân cũng là một trong những nguyên nhân, ngoài ra giun san trong bụng bé cũng là 1 nguyên nhân khác mẹ nên thử tẩy giun cho bé nhé

Đang tải...

2. xuỵen94

xuỵen94 Thành viên tập sự

3. Manh nương

Manh nương Thành viên sắp chính thức

Bé bn tuổi hả b,chế độ ăn uống thế nào ạ.bé vẫn khỏe mạnh v k ốm đau là đc .bạn thay đổi chế độ cho bé,mua men tiêu hóa về cho bé uống,tốt mà bé ăn khỏe.nhà mình toàn cho bé uống thôi.khỏe bụng,tiêu hóa tốt

4. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

xin hỏi bé nhà mình 3t , 2 tháng mà chỉ có 13,5kg, cao 95cm . Ko ăn uống gì toàn quậy tưng bừng. người người nói bảo nó ốm quá. Mà mình thích tự nhiên cứ bị chê hoài.

Giadinhmeocon thích bài này.
  5. Phương Nga Tamsoa

Phương Nga Tamsoa Thành viên sắp chính thức

Bạn ơi, điều chỉnh lại chế độ ăn uống của bé và hàng ngày cho bé ăn thêm 1 hộp sữa chua ý

6. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

con nhà mình thì 2 tuổi 8 tháng rồi, có 12,2kg. trộm vía đc cái nhanh nhẹn, cái gì cũng biết, nhưng buồn là con ko thích nhai, thức ăn mình cứ phải băm nhỏ ra trộn với cơm, ko thì con cứ nhả bã ra ý. cơm mà chan canh thì vèo cái hết bát, nhưng mà như thế chả có chất gì. Buồn hết cả người, con người cứ gầy nhẳng nhơ, cứ dài ra mà chả thấy có thịt gì cả

dodongcuongthinh thích bài này.
  7. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

Sao mà y mình thế trời, ko thích nha với bé mình thì do bi sâu răng lủng ,4, cây nên bé ko nhai. toàn chan canh nuốt ừng ực

8. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Đi khám dinh dưỡng bác sĩ cũng chỉ cho con bạn uống rất rất nhiều loại thuốc ( ít nhất là 4 loại toàn thuốc bổ, men tiêu hóa,... ), có bé thì cải thiện chút chút có bé thì không. Mình đã từng cho con theo ở VDD 6 tháng liền, kết quả cũng chả khả quan. Sau mình cho uống 2 hộp men vi sinh LAKTOBACILY trong vòng 2 tháng trộm vía con ăn uống và hấp thụ tốt cũng tăng được 1kg, mình duy trì 1 năm uống 2 đợt, giờ bạn Kem nhà mình ăn uống thấy ngon miệng hơn và tăng cân đều đều ( không tăng nhiều đâu nhé ). Mẹ nó thử cho con dùng thử xem.

9. kimthuy83

kimthuy83 Bắt đầu nổi tiếng

E cũng đang rất cần lời khuyên đây ạ, bé nhà e năm nay 4 tuổi rưỡi,nặng 15kg,cao 106m. Con buổi trưa và tối thường khó ngủ, lên giường phải hơn 30 phút, có hôm 1 tiếng sau mới ngủ đc. Đợt này lại lười ăn. Con lại hay kêu mỏi chân tay nên e lo quá sáng nay vác lên viện dinh dưỡng. Bác sĩ khám xong cũng bảo con e đe dọa suy dinh dưỡng, thiếu can xi thiếu vi chất nên mỏi chân tay và khó ngủ rồi kê một đống thuốc: snapcef, opezimin, astymin, thêm thực phẩm chức năng taller cal, olymdigest và cả sữa công thức nữa ạ. Mà bé nhà e thì ko chịu uống sữa công thức từ bé. E thấy nhiều loại thuốc quá nên cũng hoảng, nhiều loại thế này thì lịch uống thuốc cũng hết ngày rồi. E đang phân vân ko biết có nên cho con uống nhiều thế ko. Các mẹ thông thái có kinh nghiệm cho e lời khuyên với ạ.

10. kimthuy83

kimthuy83 Bắt đầu nổi tiếng

Bác sĩ kê cho con uống một tháng, e cẩn thận nên chưa mua thuốc, phải về tìm hiểu rồi mới mua. E đang tính mua thử mỗi loại một hộp cho con uống xem có hợp thuốc hay có vấn đề gì ko rồi sẽ mua thêm cho uống tiếp..các mẹ cho e lời khuyên với ạ. Em thì từ trc đến giờ vẫn nghĩ thuốc bổ cũng là thuốc nên bác sĩ kê nhiều thế e cũng thấy lo..và e thấy nhiều mẹ có ý kiến về đơn thuốc ở viện dinh dưỡng nên e cũng e ngại. Các mẹ có kinh nghiệm cho e lời khuyên với ạ. E đang cần gấp lắm vì nhìn con cũng xót.

11. canhcam_nho

canhcam_nho Thành viên mới

bạn không nói con cao bao nhiêu và cân nặng thế nào thì mọi người cũng khó cho lời khuyên lắm. tuy nhiên bé nào cũng có một khoảng thời giai biếng ăn sinh lý. nếu con vẫn vận động bình thường thì cũng chẳng sao cả. còn neuesu bạn k yên tâm thì mang bé đi khám cho chắc, riêng con mình thì chỉ bổ sung thêm bằng sữa công thức, gầy tí cũng chẳng sao chỉ cần đủ dha và canxi cho con là được

12. vangk11

vangk11 Thành viên đạt chuẩn

mình thấy nhiều mẹ cũng hơi lo lắng quá, bản thân mình đã cho bé ăn uống khoa học hay chưa? với cả việc mình bổ sung sữa thêm cho bé cũng cần phải xem sữa có hợp con mình không nữa, mình cho uống sữa enfa, mà sữa này có chất MFGM mới giúp tốt cho trí não mà còn tốt cho thể chất của bé nữa, mình cần ở đây là phát triển toàn diện cho bé, nên các mẹ cũng cần thêm kiến thức cho việc này nhé

13. bebondangyeu

bebondangyeu Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, tẩy giun cho con quan trọng lắm, nhóc nhà em 26 tháng rồi, mới tẩy giun dc nửa tháng mà ăn tốt hẳn lên, trc thì còi cọc có 11 kg thôi ý, em chưa cho con đi cân nhưng ai cũng khen dạo này má phúng phính hẳn ra

14. babyB23

babyB23 Thành viên đạt chuẩn

với bé hay bị ốm thì việc đưa con đi khám là việc thiết yếu rồi,chủ top thì mình khuyên klaf đi khám cho biết và cần lời khuyên từ bác sĩ nữa

15. ngocthy00

ngocthy00 Thành viên mới

đi khám dinh dưỡng thì bé sẽ phải dùng nhiều thuốc lắm, mẹ cứ cho con đi khám để yên tâm hơn và mình biết bé bị thiếu chất gì để mình bổ sung, nhà mình dủ bé được 6 tuổi rồi, nhưng mình vẫn cho bé uống sữa hằng ngày, mình cho bé uống enfa mùi socola bé yêu thích, giúp bé tăng cường thêm các chất phát triển trí não như DHA, MFGM, ARA

16. babyB23

babyB23 Thành viên đạt chuẩn

chắc thiếu chất ấy bạn ạ, với cả mỗi bé mỗi khác, nên mẹ cần thay đổi cách chăm cũng như kiên nhẫn với bé

17. ngocthy00

ngocthy00 Thành viên mới

quan tâm làm chi miệng thiên hạ? bé vẫn ăn nhưng ăn ít đúng không mẹ, miễn bé khỏe mạnh alf được, mình chú trọng vào việc phát triển trí não hơn là cân nặng, bé nhà mình thì mình cho uống sữa ngoài enfa, có chất MFGM giúp bé phát triển trí não, cho chơi thêm các trò chơi trí tuệ nữa, cu cậu thích lắm

18. nguyenthiha117809

nguyenthiha117809 Thành viên tập sự

theo mình nếu con ko ốm thì ko cần phải lo đâu, trường hợp con lười ăn có thể thử cho con 1 đợt uống 10 viên phyto optizim cho 10 ngày, đảm bảo uống xong thấy con ăn ngon miệng hơn thế nhé mẹ nó.

19. nguyenthiha117809

nguyenthiha117809 Thành viên tập sự

nên thay đổi chế độ ăn, và hđ nhiều thì con sẽ tăng cân ham ăn mẹ nó nhé.

20. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

con nhà m cũng còi cũng biếng ăn, m cũng 1 thời gian đi dinh dưỡng nhưng dừng lại đứng cân nên m kệ, k đi nữa, sợ phụ thuộc