Kinh nghiệm: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi caovehuu, 13/2/2011.

1. Cherry kute

Cherry kute Thành viên chính thức

ôi, vấn đề này hot rồi, đừng bảo mới sinh em bé chứ, các mẹ công sở suốt ngày phải ru rú trong phòng cũng nhiều ng bị mà, em thì em ngĩ cần dùng biện pháp tổng hợp: ăn uống kết hợp bôi thì mới hiệu quả mới nhanh đc, vì thực tế là làm đẹp từ bên trong chiếm đến 80% còn 20% từ bên ngoài đó, chỉ tích cực bôi thôi mà thực đơn ăn uống ngèo nàn các vitamin cho da thì đảm bảo bôi dưỡng xịn nhất cũng k cải thiện là mấy. mẹ nó trc hết nên ăn nhiều hoa quả có màu đỏ chứa licopen sẽ làm da hồng hào lên, mà mới sinh bé nữa lợi cả đôi đường há ;) vì thực phẩm màu đỏ giàu vitamin a nữa, em hay ăn dưa hấu và thanh long đỏ, đặc biệt là thanh long đỏ em ăn thường xuyên vốn là để chữa 1 bệnh tế nhị cơ mà hiệu quả k ngờ đến là cảm giác da sáng lên trông thấy sau một thời gian chén như cơm bữa, hihi, thanh long là giống mát nên ăn vô tư, ăn lúc đói bụng cũng k lo dạ dày, tất nhin k phải quả nào cũng ngọt đâu, có quả còn chua lè lè, nhưng vì sự nghiệp làm đẹp thì như thế cũng k có j là khó chịu lém đúng hok? haha. về đường ăn uống thì em có lời khuyên nho nhỏ như vậy, còn về 20% còn lại thì để các mẹ có kno hơn vào tư vấn nhé :D , em cũng chưa tìm ra sp nào sáng láng.

Đang tải...

2. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Dưỡng sáng của Clinique có dòng Even Better (ở châu Á dòng này được đặt tên là Derma White theo thị hiếu của ng châu Á thích da trắng), đủ bộ từ lotion, serum, cream, dưỡng tay, v.v... tuy nhiên là đúng như mẹ @Cherry kute nói thì serum của dòng này k quá nổi bật, đc cái mặt nạ dưỡng sáng (brightening mask) thì đc review khá tốt. Ngoài ra Clinique còn có dòng Turnaround dưỡng da sáng khỏe kiểu glow từ bên trong, cơ mà mẹ nào da nhiều dầu thì k hợp lắm (hỗn hợp dầu thì vẫn okie). Nếu mn có thể nhăm nhe hãng khác thì em giới thiệu với mn dòng Nutritious của Estee Lauder được feedback rất tốt, nhiều sản phẩm các web lớn sold out liên tục, đặc biệt là tinh chất (essence), tuy nhiên là EL thì hơi mắc hơn so với Clinique. Hy vọng mn sớm tìm được sản phẩm phù hợp :)

3. MaiHuong_1710

Em tìm được review của bạn này về serum dưỡng thông minh của Clinique (Clinique Smart Custom Repair Serum), em ấy trị thâm mụn và làm sáng da rất tốt ạ, bạn ấy cũng đánh giá cái serum cũ của Clinique (loại Even Better Dark Spot ý ạ) là kém hiệu quả y như mẹ @Cherry kute nói, các mẹ cần trị thâm và làm sáng da tham khảo serum thông minh này nhé!

4. Cherry kute

Cherry kute Thành viên chính thức

Nang dc 1 LIKE cua menh nha ! ;)

5. thuywater86

thuywater86 Thành viên chính thức

Nếu chỉ dùng dưỡng và trằng thì dùng Loreal Youth Code giá cả cũng phù hợp và rất tốt ạ. Được nhiều chị em dùng và khen rất thích còn nếu da bị nám thì dùng Olaz Total effect 7 in 1.
    Ngoài kem dưỡng thì cũng có thể dùng huyết thanh và serum nó các tác dụng nhanh hơn kem dưỡng. Chỉ cần dùng một liệu trình 7 ngày là da đã thấy căng và mịn hơn, lỗ chân lông được thu nhỏ nên khi đánh phấn sẽ rất ăn ạ.

Chúc các mẹ và các chị em tìm được một sản phẩm phù hợp với mình nhất!

6. hoangla86

hoangla86 Mỹ phẩm Hàn Quốc uy tín

Nhiều loại kem tốt vậy, chẳng lẽ thử hết mới biết loại nào hợp với da mình sao???

7. mkvc

mkvc áo sơmi Mỹ

dang cho con bu dung loai my pham nao tot cac me nhi ? face , body luon

Mỹ phẩm Nhật & Pháp thích bài này.
  8. MaiHuong_1710

Mn đang cho con bú thì nên sử dụng các sản phẩm đến từ các hãng nguồn gốc thiên nhiên như Origins, Pangea Organics, Tata Harper, Josie Maran, Fresh, v.v... Trong các hãng này thì Origins và Fresh có vẻ được ưa chuộng hơn cả, mn có thể tham khảo xem nhé!

9. meycon2014

meycon2014 Thành viên tích cực

haha mình cũng hóng tí xem sao hihi,

10. NNBT

NNBT Thành viên mới

Mình nghĩ mấy nàng ai đang muốn tìm dưỡng da, đặc biệt nếu đang mang bầu nữa, thì nên xài các sản phẩm organic và tự nhiên uy tín (không nói mấy sản phẩm tự handmade hay của Vn j nha, cái đó thì ...chất lượng sao ai cũng biết rồi). Các sản phẩm organic thiên nhiên thì cực lành tính , an toàn khỏi hỏi rồi nên các mẹ bầu và cho con bú hoàn toàn có thể yên tâm sử dụng. Với lại muốn biết sản phẩm có hợp với mình hay không thì chỉ có 1 cách duy nhất là THỬ. Review thì chỉ mang tính cách tương đối. Sản phẩm dù tự nhiên thì cũng có khả năng dù thấp, là ko hợp với bạn (như một số bạn không hợp với sữa tươi, yến mạch...) . Mà da mặt chỉ có 1 , đâu thể thay như quần áo nên nếu các nàng thử ví dụ 1 hãng sản phẩm organic tự nhiên nếu xui lắm không hợp thì cũng không ảnh hưởng nhiều tới sức khỏe của các nàng, chỉ cần ...tiếp tục thử các sản phẩm organic khác.
    Sản phẩm organic thì cũng đa dạng lắm, high end hay drug store đều có , quan trọng là phải check thành phần...chứ đừng nghe quảng cáo và ko kém phần quan trọng đó là túi tiền :D mình thì đang xài Sukin, hãng thiên nhiên 100% của Úc và thấy rất ok, thấm nhanh, làm da mịn và sáng màu, mủi dễ chịu. Quan trọng nữa là giá cũng khá mềm so với các hãng khác. Đó có thể là 1 hãng mà các nàng có thể thử. Còn nếu có điều kiện hơn thì có thể thử Miessence, Andalou, Kora...

11. NNBT

NNBT Thành viên mới

Mà mình thấy mấy sản phẩm thiên nhiên , organic ở nước ngoài đang được rất ưa chuộng nhưng Việt Nam lại chưa phổ biến lắm , nhiều khi muốn mua cũng không biết mua ở đâu .Nếu mẹ nào mà muốn mua mấy sản phẩm dưỡng da an toàn organic thì mình gợi ý cho 1 chỗ mình hay mua là shop EaTy (search facebook EaTy hay EaTyskincare gì đó) , mình mua ở đó mấy lần thấy ok. Còn ai biết chỗ nào bán nữa thì chia sẻ cho mình nhé, , mình cũng muốn thử một số hãng organic khác

12. Mỹ phẩm Nhật & Pháp

Mỹ phẩm Nhật & Pháp Bắt đầu nổi tiếng

Em đang xài kem dưỡng 5 trong 1 của Shiseido Nhật Bản nè chị. Thấy review tốt nên lấy về xài và bán.

13. Mỹ phẩm Nhật & Pháp

Mỹ phẩm Nhật & Pháp Bắt đầu nổi tiếng

Mn nên xài dòng Caudalie của Pháp cho lành tính nhé.

14. baoboiboi

baoboiboi Thành viên chính thức

Ở cơ quan em mọi người lại chỉ chuộng mỹ phẩm của hãng Astalift. Đặc biệt là loại nước uống Collagen tinh khiết chiết xuất từ cá hồi tươi. Nước uống collagen Astalift có tác dụng bảo vệ da khỏi các tác nhân gây hại của tia UVA, UVB, ngăn ngừa mụn, làm trắng và dưỡng ẩm da. Đặc biệt ở cơ quan em có một chị uống collagen đều đặn sau 1 năm đã xóa mờ được nám và tàn nhang đấy. Mn thử tham khảo xem nhé. Uống loại này dễ uống mà không lo độc hại gì cho cơ thể đâu.

Sửa lần cuối: 15/3/2016
  15. thuyduongtx

thuyduongtx Bắt đầu tích cực

Sản phẩm của Astalift thì tốt rồi. Mình không uống collagen nhưng có dùng 1 bộ kem trang điểm của Astalift thấy rất ưng. Đúng là hàng Nhật nó cũng khác.

Sửa lần cuối: 16/3/2016
  16. mehieuminh08

mehieuminh08 Thành viên kỳ cựu

M toàn dùng Yves Rocher, hiiii...

17. huyềngà93

huyềngà93 Thành viên tập sự

mình nay 25t rùi.từ trc đến giờ chưa dùg bất cứ sp gì.k mụn k gì hết.mà da m hơi ngam nên m muốn sd sp làm trắg.có mn biết chi minh vs ạmình nay 25t rùi.từ trc đến giờ chưa dùg bất cứ sp gì.k mụn k gì hết.mà da m hơi ngam nên m muốn sd sp làm trắg.có mn biết chi minh vs ạ

18. ThaoMy02

ThaoMy02 Thành viên mới

Nói là dưỡng da. nhưng không phải 1 hủ kem là hiệu quả đâu chị. Muốn dưỡng da hiệu quả chị phải.
    - tuần tẩy bào chết 1 lần , tẩy tế bào da cỗi thì da mới hấp thụ kem đc.
    - dùng sữa rửa mặt hàng ngày để lấy sạch bụi bẩn, dầu nhờn làm kem mới thẩm thấu và hấp thụ nhanh
    - có thể dùng tonner (nếu muốn) bước làm sạch cuối cùng.
    - serum là tinh chất giúp da căng mọng hơn, bớt nhăn hơn
    - kem dưỡng ban đêm
    - kem dưỡng ban ngày (nếu muốn) hoặc dùng kem chống nắng chị nhé. mà chị nên dùng để bảo vệ da (cái này chị tìm hiểu kỹ sp nếu da chị là da dầu)

19. Manh nương

Manh nương Thành viên sắp chính thức

Dùng sản phẩm của Pizu được lắm bạn,hàng việt nam chất lượng việt nam,phù hợp với mọi làn da,hoàn toàn từ thiên nhiên

20. vanhoc2468

vanhoc2468 Thành viên mới

mình thì thấy hợp với nivea Q10, toàn mua hàng xách tay thôi. Có lẽ da mình hợp, láng mịn như em bé ấy. Các mẹ dùng thử xem thê nào nhé, vì giá thành cũng rẻ mà