Mang Thiên Nhiên Vào Nhà Bằng Những Chậu Hoa Đẹp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Chậu Cảnh Đẹp, 28/7/2017.

1. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

2. manhmai.

manhmai. Con la con gai ngoan ^^

Mình thích trồng hoa lắm mà nhà bé, tiền k có, thời gian càng k :))

Chậu Cảnh Đẹp thích bài này.
  3. bach.lien

bach.lien Thành viên đạt chuẩn

mình chỉ trồng được vài loại cây đơn giản, có vài cây có thể chống muỗi đấy, cây hương thảo khá hay

4. Chậu Cảnh Đẹp

Chậu Cảnh Đẹp Bắt đầu tích cực

Đúng đó ạ. Tùy khí hậu mỗi nơi mình sẽ chọn những cây trồng phù hợp :inlove:

5. Chậu Cảnh Đẹp

hì hì, cảm ơn bạn nhé. Do cây trồng mang đi xa dễ gãy dập, bạn nên đến tận vườn sẽ chọn được những cây ưng ý hơn ạ ::)

6. Chậu Cảnh Đẹp

Hoan nghênh bác ạ ::). Bác vào đây chọn nhé https://chaucanh.vn/

7. Chậu Cảnh Đẹp

Hì hì, động lực cho chủ top viết tiếp đây ạ :inlove::inlove::inlove::inlove::inlove:

Vân Hà Yên thích bài này.
  8. Chậu Cảnh Đẹp

Cảm ơn Bác nhé, động lực để em viết tiếp ạ :blush:

9. Vân Hà Yên

Vân Hà Yên Thành viên sắp chính thức

chờ các bài tiếp theo của chủ top ạ :D

10. Chậu Cảnh Đẹp

Nếu bạn đang sở hữu một ngôi nhà chung cư, không gian chật hẹp, thì hãy tô điểm cho không gian sống của mình bằng những chậu trồng cây ban công. Sau đây mình sẽ chia sẻ tới các bạn kỹ thuật trồng cây cảnh trong chậu trồng cây ban công chung cư, mời các bạn cùng theo dõi nhé.

Chậu trồng cây ban công

Chậu trồng cây ban công là một loại chậu dễ lựa chọn và dễ bố trí. Ngôi nhà sẽ trở nên xinh xắn và rạng rỡ hơn trong ánh nắng mùa xuân nếu xuất hiện những chậu trồng cây ban công xinh đẹp. Vì vậy, bạn đừng bỏ qua loại chậu cây này nhé.
    Sau đây ChauCanh.vn sẽ phổ biến cho các bạn kỹ thuật trồng cây cảnh trong chậu trồng cây ban công chung cư, các bạn hãy theo dõi nhé:

Chuẩn bị:

- Một số chậu trồng cây ban công
    - Một ít đá, sỏi, đất trồng, phân bón
    - Một số cây giống
    - Bình tưới nước và một số dụng cụ làm vườn khác.

Chậu trồng cây ban công chung cư phù hợp

Tiến hành:

Sau khi chọn được những loại cây cảnh và chậu cây phù hợp, các bạn hãy tiến hành trồng cây hoặc gieo hạt. Trước tiên, bạn bỏ đất vào trong chậu. Lưu ý rằng, bạn nên chọn loại đất tơi xốp và chứa nhiều mùn, cho vào chậu, trộn thêm vào đất một lượng vừa phải phân hữu cơ để đảm bảo dinh dưỡng cho cây. Tiếp đó bạn trồng cây hoặc gieo hạt vào chậu, lưu ý vun đất và tưới nước vừa phải. Sau đó, bạn hãy rải những viên đá cuội nhỏ hay những viên sỏi xung quanh gốc cây. Nếu là gieo hạt thì nên đặt xung quanh phần hạt mới gieo để cho im gốc và giữ ẩm cho cây.

Chậu trồng cây ban công chất lượng

Nếu ban công nhà bạn chật hẹp, không thể bố trí nhiều chậu cây dưới mặt sàn thì chậu treo ban công là một gợi ý hay. Sử dụng chậu treo, bạn không chỉ tiết kiệm được diện tích mà còn khiến không gian nhà trở nên lãng mạn hơn. Việc trồng cây trong chậu treo cũng tương tự như chậu thông thường, bạn chỉ cần lưu ý một số vấn đề về lựa chọn loại cây là được.

Chậu treo ban công cho nhà đẹp

Để lựa chọn được những chậu trồng cây ban công chất lượng nhất, các bạn hãy đến với cửa hàng uy tín. Chúc các bạn có một ban công xinh đẹp với hương sắc cỏ cây, hoa lá!

Nguồn: ChauCanh.vn

bach.lien thích bài này.
  11. Chậu Cảnh Đẹp

Trong lúc làm việc căng thẳng mệt mỏi nếu được nghỉ ngơi chút và ngắm chậu cảnh, chậu hoa xung quanh sẽ rất có ích cho trí não, đôi mắt. Vì thế, qua bài viết này, ChauHoa.vn sẽ bật mí cho bạn những lưu ý khi chọn chậu hoa cửa sổ cho phòng làm việc giúp bạn sở hữu không gian thiên nhiên thoáng đãng, mát mẻ.

Chậu hoa cửa sổ
    Không phải ngẫu nhiên mà ai cũng muốn văn phòng làm việc của mình sở hữu view đẹp, có thể nhìn ra cảnh thiên nhiên bên ngoài. Bởi vì chúng giúp bạn làm giảm căng thẳng trong công việc, giúp đôi mắt nhanh phục hồi khỏi sự mệt mỏi. Vậy tại sao bạn không chọn mua chậu hoa cửa sổ đặt ngay trong phòng làm việc, giúp mang thiên nhiên đến nơi nay chỉ với những lưu ý sau đây.

Những lưu ý khi chọn chậu hoa cửa sổ trong phòng làm việc

Vì diện tích phòng làm vệc có hạn nên ưu tiên hàng đầu là những chậu hoa cây cảnh nhỏ, cành lá, hoa không quá xum xuê chiếm không gian. Màu xanh, màu sáng có khả năng làm dịu đôi mắt nên bạn hãy chọn những chậu hoa dễ thương lá màu xanh, có hoa nở màu nhạt hoặc màu trắng như: Chậu hoa xương rồng, cây hồng môn, tiểu hồng môn, cây bướm đêm, cây bạch mã hoàng tử,… Hơn nữa chúng còn dễ chăm sóc, không tốn thời gian của người trồng.

Nên chọn chậu hoa cảnh nhỏ nhỏ cho phòng làm việc

Phòng làm việc là nơi cần sự yên tĩnh nên mặc dù là chậu hoa cửa sổ bạn cũng nên chọn loại cây ít lá, lá nhỏ, hình kim để tránh chúng va chạm vào nhau tạo ra tiếng động. Tương tự như vậy, bạn cũng nên chọn loại chậu trồng màu sáng, sạch sẽ, thông minh, nhiều ưu điểm như chậu nhựa Greenbo sẽ tránh được: Rơi vỡ, vệ sinh dễ dàng, di chuyển dễ dàng.

Chọn chậu hoa cửa sổ cho phòng làm việc thêm xinh

Nắm được những lưu ý lựa chọn chậu hoa cửa sổ cho phòng làm việc trên sẽ giúp bạn sở hữu một góc thiên nhiên riêng ngay chỗ ngồi của mình mà không làm phiền đến mọi người.
    Nguồn: ChauHoa.vn

12. Chậu Cảnh Đẹp

bạn có thể mua những loại chậu rẻ tiền hoặc tự chế các loại chậu treo sẽ giúp tiết kiệm diện tích :)

13. Chậu Cảnh Đẹp

TRANG TRÍ NHÀ XANH MÁT VỚI NHỮNG CHẬU HOA ĐẸP

Việc nên mua chậu hoa ở đâu đẹp nhất là vấn đề mà gây khó cho không ít người. Thay vì mua chậu hoa các bạn có thể tự nghĩ ra những ý tưởng thú vị và tìm cách thực hiện để từng góc nhỏ nhà bạn xanh um với cây cối, cỏ hoa.

MUA CHẬU HOA Ở ĐÂU

Mua chậu hoa ở đâu để khu vườn rực rỡ

Tận dụng chiếc giỏ mây tre đựng hoa quả trong bếp để trồng những loại hoa cảnh. Với chiếc giỏ xinh xắn này, những loại hoa cảnh lá nhỏ tỏ ra khá thích hợp. Thay vì trang trí cho những chậu cây, chiếc giỏ cây xanh mát đặt ngay trong lối vào khu vườn tạo nét đẹp riêng đầy ấn tượng. Đảm bảo rằng ai cũng sẽ hỏi rằng bạn mua chậu hoa ở đâu mà đặc biệt vậy khi nhìn thấy chúng.

Bí quyết mua chậu hoa ở đâu dành cho bạn gái

Một khu vườn treo phần tầng bằng móc xích không phải là một ý tưởng mới lạ nhưng cũng đủ mang lại vẻ đẹp xanh non và tươi tắn cho ngôi nhà của bạn. Một khu vườn xanh dễ thực hiện với cách làm đơn giản như trên cũng giúp gia đình bạn có những bữa ăn ngon với những loại rau sạch tự trồng. Không cần mua chậu hoa ở đâu cho tốn kém phải không các bạn.

Trồng hoa tại nhà để không cần mua chậu hoa ở đâu cho tốn kém

Những chiếc hộp không còn sử dụng với chức năng chính của chúng, bạn có thể bọc giấy báo bên ngoài và sử dụng làm nơi ươm mầm các loại cây mới. Đặt những chiếc hộp đựng cây non ở bàn ăn cũng là cách trang trí thú vị làm đẹp không gian ăn uống nhà mình. Lại một ý tưởng khá hay phải không nào, bạn mua chậu hoa ở đâu vậy cũng sẽ là câu hỏi mà bạn phải trả lời trong trường hợp này.

Mua chậu hoa ở đâu để làm mới khu vườn nhà bạn

Không có nhiều đất để tạo thành khu vườn thoáng đãng, bạn có thể tận dụng bức tường và sử dụng chậu nhôm để tạo nên khu vườn treo đầy ấn tượng. Hay những chiếc ngăn kéo đã quá cũ kỹ được sử dụng như những chậu cây giúp lối nhỏ vào nhà trở nên đặc biệt hơn. Không cần mua chậu hoa ở đâu phải không các bạn, mình có thể tự làm cũng rất đẹp mà.

Mua chậu hoa ở đâu để khu vườn thêm hương sắc

Bất kỳ góc nào, nơi nào trong nhà đều có thể đặt những khu vườn mi ni. Và bất kỳ vật dụng nào cũng có thể tận dụng làm nơi trồng cây nếu bạn tìm được những ý tưởng thú vị. Tự tạo nên những chiếc khung gỗ với nhiều ô vuông khác nhau, treo chậu nhôm lên các khung gỗ như điểm xuyết nhẹ nhàng giúp bức tường phía sau nhà bạn thêm đáng yêu. Mua chậu hoa ở đâu giờ sẽ không còn là vấn đề nữa phải không các bạn.

Nguồn: Chauhoa.vn