Em Cần Lời Khuyên Gấp Để Thoát Khỏi Tình Trạng Này

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Kho buôn khăn bông, 10/8/2017.

1. Kho buôn khăn bông

Kho buôn khăn bông Thành viên đạt chuẩn

Em là mẹ của cháu Cua mới được hơn hai tuổi, nhưng đợt này e cảm thấy căng thẳng kinh khủng. Em học Luật rồi ra trường lấy chồng luôn, chồng em người nhà nước công việc ổn định, được 2 năm rồi em đi làm một thời gian, vì em nghỉ 2 năm mới đi làm nên cái gì cũng cảm thấy bỡ ngỡ mọi người ạ, e ngại giao tiếp với mọi người, ngại phải suy nghĩ, lúc nào cũng chỉ quẩn quanh làm vớ vẩn, đi làm lương cũng tạm ổn nhưng bé nhà e hay ốm vặt nên e lại phải nghỉ ở nhà trông con
    Sau đó e quyết định gom tiền mở xưởng, kinh doanh khăn online, mọi thứ đều tốt đẹp cho đến dạo gần đây e cảm thấy thật tệ hại. Em cứ làm điều gì ko đúng thì i như rằng con em ốm, hoặc bị làm sao đó mà e cũng chẳng thể giải thích nối, hiẹn tượng này kéo dài cực nhiều lần rồi nên e nắm rõ quy luật luôn ạ. Hơn nữa e cũng ko biết vì sao mà chồng e ở nhà, đơn hàng của e cứ về ầm ầm, chồng đi ct cái là ít hăn. nNhiều lúc e như muốn nổ tung rồi phát điên lên khi con mình hư, con mình quấy. Dạo gần đây suốt ngày e phải hò hét thằng bé, kiểu nổi xung tinh thần ấy ạ. Hò hét đánh mắng xong rồi lại vật ra vì thương con. Tâm trạng thì bất ổn kiểu lung tung mn ạ, Tóm lại cảm giác của e lạ lắm. Em cũng nói thêm trước kia bác e có xem bảo e có vong nam theo, nhưng bác ấy mời đi rồi, e ko tin vào số má lắm, mọi người cho e lời khuyên với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kho buôn khăn bông
    Đang tải...

2. mecun08

mecun08 Thành viên mới

cái này thuộc về tâm linh cũng chẳng biết thế nào Mn à, còn đôi khi do tâm trạng ko thoải mái cũng ảnh hưởng đến việc buôn bán và chăm sóc con cái, khi chồng ở nhà tâm trạng mình tốt hơn thì làm việc sẽ tốt hơn.

Kho buôn khăn bông thích bài này.
  3. mẹ cu Kéo

mẹ cu Kéo Thành viên tích cực

Đừng nên quát mắng con tội nghiệp bạn ạ, nên nhớ con cái là sản phẩm của nền giáo dục gia đình. Bạn dạy con tốt thì con thành người tốt, con có tính xấu là do bạn chưa uốn nắn con kịp thời. nếu bạn làm điều gì đó không tốt là xảy ra chuyện thì bạn hãy cố gắng hạn chế những điều không tốt khi làm việc đi.
    Tinh thần bạn căng thẳng thì kéo theo rất nhiều thứ bị ảnh hưởng kể từ công việc đến chồng con cũng bị ảnh hưởng theo. Tốt nhất bạn nên tập yoga, tập thiền để tĩnh tâm (mình chỉ nghĩ đc như vậy) vài dòng chia sẻ

4. daylaixecon

daylaixecon Thành viên tích cực

chúc mn hãy bình tĩnh để suy nghĩ sáng suốt

5. Đồ chơi bibi

Đồ chơi bibi Thành viên chính thức

đừng để ý chuyện làm ăn quá mà cáu gắt, bực tức với con bạn ạ, khổ thân chúng lắm
    Có thờ có thiêng, có kiêng có lành nhưng k tín quá là được

6. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Mình vừa đọc một topic tâm sự của một cặp vợ chồng đi xem bói bên OF. Thôi thì vấn đề tâm linh làm cho tinh thần nó thoải mái, còn đừng có mê tín thì khổ. Cái tinh thần mà bất an thì hành động của mình không kiểm soát được. Cho nên phải tịnh tâm.

7. Siro Appetito Bimbi

Siro Appetito Bimbi Thành viên sắp chính thức

Hay mẹ đi chùa mấy hôm cho tĩnh tâm

8. 2congai

2congai Thành viên đạt chuẩn

Mình không đến mức như top, nhưng kiểu cũng nghiệm ra 1 điều là nếu mình làm 1 điều gì đó sai trái thì sau đó sẽ nhận hậu quả luôn. Chẳng hạn, có lần, mình thấy có người rơi tớ 200k nhưng không bảo người ta mà lấy tiêu, ngay sau đó (hôm sau) thì bé con nhà mình bị chó cắn, phải đi tiêm phòng dại hết 400k.

Nhiều chuyện tương tự như thế xảy ra lắm nên giờ mình cũng kinh kinh khi làm điều gì sai trái

9. support8

support8 Administrator

Đúng là nhiều chuyện khó lý giải nhỉ

10. 2congai

2congai Thành viên đạt chuẩn

Thực ra những điều bạn nói mình nghĩ chủ top cũng biết, cơ mà không kiểm soát được cảm xúc. Vấn đề là làm thế nào để kiểm soát được cảm xúc thôi

11. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Mình thì không quá tin vào tâm linh, nhưng đọc topic của mn mình thấy bạn đang rất bất an, tinh thần không tốt và hay suy nghĩ. Đó có thể là biểu hiện của sự trầm cảm sau sinh bạn đã mắc mà không để ý tới.
    Nếu cuộc sống và công việc luôn như ý thì không sao, nhưng khi gặp khó khăn thì sẽ ảnh hưởng tới suy nghĩ là làm bạn không làm chủ được mình.
    Theo mình bạn nên nói chuyện với chồng và người thân về những gì bạn đang nghĩ, theo mình không có gì có thể khống chế bản thân nếu chúng ta quyết tâm.
    Mình thấy bạn nói tới việc làm k đúng, không nên làm gì để tâm và đức phải hổ thẹn thì tinh thần tự sẽ ổn bạn nhé.

12. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

bói toán thì mình không tin lắm, mn xem xem có hương khói các cụ, thờ thần tài đủ không, tuần rằm mồng một ...

13. catbui01

catbui01 Thành viên đạt chuẩn

Bạn nên thầm niệm Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát, tâm bạn sẽ dần an tĩnh lại, Quán Âm Bồ Tát cũng sẽ bảo vệ bạn.

14. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

chắc là mn phải đi đâu đó cho thư giãn, có thể bị trầm cảm chăng

15. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Đọc xong em vẫn không hiểu ý mn đang nói về vấn đề gì. :D

16. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

Mình cũng không tin vào chuyện số má. Mình nghĩ có thể do tâm lý của bạn, rồi công việc nhiều nên bị stress.

17. support15

support15 Super Moderator Staff Member

Mình chưa bao giờ tin vào mấy kiểu bói toán số má đó, chỉ là bạn căng thẳng quá thôi, do có nhiều việc thay đổi trong thời gian quá nhanh khiến bạn chưa làm quen được. Mình nghĩ ngoài thời gian buôn bán bạn nên dành thời gian đi chơi hoặc tập thể dục làm gì mình thích hoặc chỉ là tâm sự với ai đó, tâm trạng sẽ vì thế mà tươi vui lên đấy^^

18. neko12364

neko12364 Thành viên tập sự

cố gắng thay đổi suy nghĩ tích cực thì mọi chuyện sẽ thuận buồm xui gió hơn nhé. Một phần vì tâm linh, 1 phần là do suy nghĩ bản thân. Cố lên chủ thớt nhé

19. caitenxauqua

caitenxauqua Thành viên tích cực

cố gắng suy nghĩ tích cực bạn ạ.

20. yangyang175

yangyang175 Thành viên chính thức

Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu mấy cách đển tự thư giãn. Có những chuyện trùg hợp có thể do bạn tự suy nghĩ và tự kết nối vs nhau.
    Chuyện tâm linh mình cũng tin. có thể bạn tìm cách giải toả thông wa nó vì cũng có 1 số ng dùng tâm linh để giảm áp lực cs nhưng đừng sa đà quá