Kinh nghiệm: Các mẹ có cách nào trị nám da hiệu quả và an toàn ko ạ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thucphamboduong, 12/3/2013.

1. SpaThanhQuynh

SpaThanhQuynh Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Các mẹ có cách nào trị nám da hiệu quả và an toàn ko ạ?

Nếu các chị tin tưởng hoặc các chị tiện đường có thể ghé thẩm mỹ viện Thanh Quỳnh, 25 Nguyễn Trãi- Thanh Xuân để tham khảo các chị nhé. Bên e có công nghệ trị nám tận gốc, sau liệu trình điều trị có thể giúp mất hoàn toàn, và cũng tùy vào tình trạng cũng như sự thích nghi với công nghệ của từng da các chị nữa nhé.
    Do gần đây vụ Thẩm mỹ viện Cát Tường làm ảnh hưởng không tốt đến ngành thẩm mỹ nhưng đó cũng là cơ hội để bên em khẳng định hình ảnh, chất lượng dịch vụ, uy tín với khách hàng ạ

Đang tải...

2. yumebeauty

yumebeauty Bắt đầu tích cực

Không biết các chị đã nghe đến thuốc trị nám Transino của Nhật bao giờ chưa ạ? Đây là loại thuốc trị nám đạt giải thưởng lớn của nước Nhật đấy ạ, còn được công nhận là thuốc trị nám tốt nhất Nhật Bản nữa.
    Các chị tham khảo loại này thử xem ạ, em thấy nhiều mẹ có phản hồi tốt về loại này lắm đấy.

3. igotaboy

igotaboy Bắt đầu nổi tiếng

sau sinh ai cũng bị như này hic chán quá em đang dùng mặt nạ thuốc bắc không biết có đỡ không :(

4. maitu

maitu Thành viên kỳ cựu

bảo mang mẫu thử bột đắp mặt tây thi cho mẹ nó mà mấy hôm nay toàn thuê ship hàng hết, em chả đi đâu lên đấy mà giao cả, hẹn mẹ nó dịp khác nhé :D

5. hoa_thực phẩm chức năng

hoa_thực phẩm chức năng Thành viên rất tích cực

Curcumin có tác dụng chống oxy hóa mạnh nên có tác dụng điều trị nám từ bên trong:

Tác dụng chống oxy hoá: do khử các gốc tự do, giúp phòng các bệnh tim mạch, lão hoá tương tụ như vitamin E, C, betacaroten. Tinh chất nghệ - Cucurmin có khả năng chống ôxy hóa mạnh (mạnh gấp 300 lần vitamin E), giúp cơ thể tiêu diệt các gốc tự do, chống lão hóa, giúp da trắng hồng, mịn màng, giảm nám, mờ vết tàn nhang, giảm các trường hợp dị ứng ở da, bảo vệ hồng cầu, hàn gắn vết thương trong và ngoài cơ thể, và loại bỏ độc tố có trong thực phẩm nếu dùng mỗi ngày.

Tinh chất nghệ Cucurmin chứa lượng lycopen rất cao, đây là 1 hoạt chất “vàng” trong ngành mỹ phẩm nhờ các tác dụng:

Nuôi da: Kích thích trao đổi sự chất ở các mạch máu dưới da, đẩy nhanh quá trình tái tạo tế bào giúp da mịn màng tươi trẻ.

Giảm nám: Tăng cường đào thải tế bào da nhiễm sắc tố sinh ra nám và ngăn cản tác hại từ tia UV, giúp da trắng hơn và mờ nhanh vết nám.

Chống nhăn: Chống oxy hóa tế bào da, giữ vững cấu trúc collagen giúp da săn chắc, giảm các nếp nhăn nhất là ở đuôi mắt.

Ngăn rụng tóc: Nuôi dưỡng chân tóc giúp mọc nhanh, sợi bóng đẹp, giảm khô gãy.

6. yenhaiyhct

yenhaiyhct Bắt đầu tích cực

Đọc hết mấy trang thấy các mẹ đề cao phương pháp tự nhiên để trị nám. Cái này mình thấy ưu điểm ở chỗ: Rẻ tiền, an toàn. nhưng nhược điểm là... còn lâu mới hết nám. nếu có thì chỉ giảm đi tý chút chứ ko trị khỏi nám được. Vì nám nó là vấn đề nội tiết rồi ( cái này nếu mẹ nào thực sự quan tâm đến cách trị nám thì đều biết)

Có mẹ lại đề cao phương pháp thẩm mỹ viện. cái này mình chưa làm bao jo, nhưng mà mình tin chắc nếu ở thẫm mỹ cũng chỉ mátxa, bôi bên ngoài thì ko bao jo hết nám. Có chăng chỉ là làm da mặt sáng lên và cảm giác vết nám mờ đi thôi. Nhưng mình tin chắc là sau khi ngừng liệu pháp thẩm mỹ này mặt các mẹ lại nám đen trở lại.

Bản thân mình thì mình rất đề cao phương pháp uống. Nhiều người, trong đó có cả bạn, hàng xóm, đồng nghiệp, của mình đã dùng viên uống trị nám của mình, và ai cũng khen tấm tắc. Trên face của mình cũng có một bạn ở tít SG đã dùng viên uống hiệu Rebirth để trị nám và khen tấm tắc ( các mẹ có thể lên face mình xem). Viên uống nhau cừu Rebirth được mệnh danh là khắc tinh của nám và tàn nhang, rất nhiều khách hàng phản hồi lại là sau 3 tuần dùng nám đã mờ hẳn, và sau 3 tháng thì hết hẳn nám. Sau khi ngưng dùng ko bị nám trở lại.

Mình không phải nói để PR, mà chỉ muốn giúp các mẹ tìm được giải pháp cho vấn đề của các mẹ thôi. Vì mình bán hàng không phải để giàu, mà chỉ là để mình cũng được dùng hàng thường xuyên ( mình đang uống vien nhau cừu Rebirth).

Chúc các mẹ, nếu thực sự muốn trị nám, thì tìm đựoc một phương pháp trị nám tốt nhất, an toàn nhất và cũng kinh tế nhất. Sau khi có kết quả rồi các mẹ lên đây báo cáo cho cá mẹ khác tham khảo nhé. Mình cũng rất muốn biết ngoài phương pháp thẩm mỹ, lazer ra thì còn có cách nào trị nám hiệu quả hơn viên uống hay không.

7. duyanh12

duyanh12 Thành viên chính thức

bị nàm khi mang thai là do rối loạn nội tiết chị gái của bạn không cần lo lắng quá đâu

8. trangkhangkt

trangkhangkt Thành viên mới

Mình được biết ngoài các cách trị nám da bằng mặt nạ trị nám thì bạn có thể kết hợp dùng thêm Dược Peru nhé. Dược Peru với các thành phần được chiết xuất từ 100% thảo dược tự nhiên có tác dụng giúp cân bằng nội tiết, tăng cường ham muốn đối với phụ nữ lãnh cảm đồng thời giúp cải thiện và làm mờ vết thâm nám, tàn nhang, vết nhăn da, .. giúp bồi bổ sức khỏe và làm chậm quá trình lão hóa của da mang lại cho bạn nàn da trắng hồng một cách tự nhiên.

9. xuanpanda2012

xuanpanda2012 Thành viên chính thức

Nám này bạn đến Adamas Spa ở 69 Nguyễn Trường Tộ khá ok. Hôm trước ngồi ở sảnh chờ tư vấn ở đó thấy 1 chị đến trị nám và khen.

10. yentrang1610

yentrang1610 Thành viên đạt chuẩn

thế xong nó có tự khỏi ko mẹ nó? sao e lại nghe nói nếu ko chữa thì nó còn lan ra khắp mặt cơ. hoang mang quá.

11. kietxu1109

kietxu1109 Thành viên tập sự

Nếu nám sau sinh thì có thể uống thuốc nội tiết tố. nhưng lại ảnh hưởng tới con, khi mà vẫn bú sữa mẹ. Còn mà để hơn 1 năm thì lại thành nám sâu mất rùi :(((

12. thanhngocdiep109

thanhngocdiep109 Thành viên mới

đợt trước e có đi hội thảo giảm béo ở tmv đông á, bác sĩ có bảo là làm gì thì cũng cần chờ ít nhất là sau 6 tháng, hoặc tốt hơn là chờ cai sữa rồi hẵng làm để đảm bảo an toàn nhất. thế nên bị nám rất là khổ mà

13. tranphuong.tp

tranphuong.tp Thành viên mới

nám sau sinh các mẹ chờ 1 thời gian xem có tự cải thiện gì không @@ biết đâu nội tiết ổn định thì nám da lại mờ đi 1 ít

14. khacminh123

khacminh123 Thành viên đạt chuẩn

de dieu tri nam da mat hieu qua an toan can phai co su tim hieu ki tung pp roi chon cho minh mot pp on nhat de kien tri voi no

15. camtuanh

camtuanh Thành viên mới

Theo lời khuyên của mình thì nếu nám nhẹ bạn nên dùng các cách tự nhiên sẽ làm mờ vết nám có thể dùng, một số bài trị nám được nhiều người áp dụng là: lá trầu không, mật ong, bột nghệ, nha đam. Nó hoàn toàn an toàn và có tác dụng chăm sóc da khác. Còn kem trị nám thì mình nghĩ sẽ không tốt đâu vì có nguy cơ làm mòn da mặt. Còn trị nám vĩnh viễn bằng kem, hay đắp mặt nạ thì sẽ không thể nhé vì nám ở sâu bên dưới da.

16. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

Nếu nám xuất hiện sau sinh thì có k.năng chữa đc. Chứ từ trẻ thì khó lắm ạ

17. vando214

vando214 Thành viên chính thức

Mình đã mua sản phẩm này và hết, bạn có thể tham khảo nhé: http://member.civi.vn/cpc/?sid=12227&bid=10017005. MÌnh cũng bị nám 7-8 năm rồi, và sau sinh thì gọi là khủng khiếp hơn, nhưng bôi khoảng 2 tháng thấy hết và không thấy xuất hiện lại nữa

18. KhanhLinhPT

KhanhLinhPT Thành viên tập sự

Ra đường, bạn che chắn tốt 1 tí.
    Sau đó là kết hợp chế độ ăn uống hợp lý cùng sản phẩm chức năng để bổ sung đầy đủ vitamin và khoáng chất để chăm sóc làn da

19. Vườn Xanh 24h

Vườn Xanh 24h Thành viên tích cực

Mình cũng đang bị nám. Da mặt còn xấu hơn da tay, da chân nữa ::)(

20. thuymole

thuymole Nâng niu sức khỏe bé yêu!

Các bạn có thể tham khảo về nấm linh chi hàn quốc, điều trị trong ngoài, chị cùng công ty mình đã dùng và khá hiệu quả. nấm linh chi lành tính nên không lo tác dụng phụ. Dùng nấm linh chi sắc uống thay nước hàng ngày có tác dụng chống lão hóa, điều hòa nội tiết. Bã nấm sau khi dùng sẽ đem đi xay để đắp mặt nạ dưỡng da. Tuy nhiên, dùng nấm khá công phu và tốn thời gian trong khâu chế biến. Bạn nào kiên trì lắm thì mới làm được nhé!