Hỏi Về Dịch Vụ Gửi Bưu Phẩm Đi Nước Ngoài

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Loanngt, 12/8/2017.

1. Loanngt

Loanngt Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ,

Tình hình là em cần gửi một số bưu phẩm (đồ trang sức bạc) đi nước ngoài.
    Gửi qua các công ty dịch vụ chuyển phát thì giá quá cao, mang qua bưu điện gửi thì họ không nhận.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ giùm em với, em đang đau đầu vì không có giải pháp nào cả hiu hiu.

Thank các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Loanngt
    Đang tải...

2. thungabnbg

thungabnbg

chắc chỉ qua các công cty là tin dc chứ giờ biết tin ai nhỉ

3. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Em cũng muốn bán hàng xuyên quốc gia mà ngại khâu vận chuyển quá. UPS hay DHL thì cước phí khá cao. :rolleyes:

Loanngt thích bài này.
  4. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

e cũng thích bán hàng ship toàn thế giới mà đúng là khoản vận chuyển là đau đầu nhất :p

Loanngt thích bài này.
  5. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

bạn ra EMS nhé, đến đó gói bọc rồi cân lên mới biết được bao tiền, tùy thuộc nơi bạn gửi và cân nặng hàng bạn gửi.

Loanngt thích bài này.
  6. vulink

vulink Bắt đầu nổi tiếng

Gửi đồ ra nước ngoài thì nhà em vẫn dùng dịch vụ của EMS bưu điện rất tốt, giá cả cũng oke, ngoài ra cũng chưa dùng dịch vụ của bên nào khác cả nên cũng k so sánh được :))
    Nhưng vấn đề là nếu gửi đồ trang sức thì hơi khó khăn đấy ạ. Cụ thể là đợt trước Tết, em có mang một gói trang sức nhỏ, giá trị không lớn ra EMS gửi và chỉ gửi đi tỉnh thôi chứ k phải ra nước ngoài. Nhưng các bạn nhân viên ở đó nói là không nhận đồ giá trị cao. Em bảo cái này chỉ đeo đẹp thôi, còn giá trị cũng nhỏ, so với quần áo, giày dép em từng ship đi thì còn ít tiền hơn. Thế là các bạn ấy bảo em, muốn gửi phải làm đơn cam kết, nếu mất thì thôi, bên EMS ko chịu trách nhiệm gì hết. Em nghe xong thì chịu luôn, cảm giác như kiểu ký bản cam kết ấy xong, bước chân ra khỏi bưu điện thì các bạn ấy cũng quăng luôn đồ của mình đi cũng đc ấy. Em nản quá phi qua bên Viettel gửi thì lại ngon lành, các bạn bên Viettel bóc ra kiểm tra rồi đồng ý cho gửi luôn nên em đánh giá chất lượng dịch vụ khá ổn.

Loanngt thích bài này.
  7. Loanngt

Em cũng đang mày mò gánh hàng ra chợ tây bán. Đồ của em là trang sức bằng bạc. Giá trị thì cũng chẳng bao nhiêu, chỉ khoảng mấy trăm nghìn một món, nhưng gửi ra nước ngoài đắt quá, có khi phí gửi gấp 2,3 lần giá trị hàng. Đang rất là đau đầu vì vấn đề này, vì có khách đặt hàng phí gửi cao quá họ cũng thắc mắc mãi, mà em thì chưa tìm ra kênh vận chuyển nào hiệu quả mà giá rẻ hơn.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm rồi thì chỉ giúp, hoặc mẹ nào đang trong tình trạng như em thì cùng nhau bàn mưu tính kế nhé.
    @vulink ơi, gửi bên Viettel thì phí có cao không, họ có nhận chuyển quốc tế mấy mặt hàng mà EMS từ chối không vậy?

8. vulink

vulink Bắt đầu nổi tiếng

Mn nên ra trao đổi trực tiếp thì hơn ạ, vì nó tuỳ mặt hàng, tuỳ cân nặng và còn tuỳ cả địa điểm mà mn gửi đi nữa mà. Em thấy các bạn làm dịch vụ ở đó cũng rất niềm nở, mình ra hỏi rồi k gửi cũng ksao :)) Ví dụ như nhà em gửi đồ đi Mỹ = dịch vụ DHL thì phi phí khoảng 10-15$/100g, đi Pháp cũng tương đương nhưng gửi sang Nhật lại rẻ hơn, tính ra chỉ khoảng 150k/100g thôi.

Loanngt thích bài này.
  9. Loanngt

Em hỏi một số công ty dịch vụ vận chuyển thì họ toàn báo phí cho cân nặng tối thiểu là 500g (tức là dưới 500 g thì mức phí như nhau hết), kể cả DHL. @vulink gửi ở chỗ nào cho mình xin địa chỉ ra hỏi với, vì mức phí như trên thì cũng tạm chấp nhận được rồi.

10. chinhanh102

chinhanh102 Thành viên tập sự