Có Cần Phải Phẫu Thuật Để Trị Dứt Điểm Trĩ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi meoohi, 4/8/2017.

1. meoohi

meoohi Thành viên mới

Chào mọi người. Ông xã của mình gần 6 tháng nay hay táo bón, đi xong thì đau rát âm ỉ 1 lúc, nhưng mà nói đi khám thì ổng cứ thoái thác. Mấy tuần gần đây ổng đi tiêu ra máu, em sợ quá mới tìm hiểu thì được biết là bị trĩ rồi, mà còn tới độ 2 tại ổng còn có cái búi gì như búi thịt lồi ra bên ngoài. Ổng nói đẩy thì nó vô đó nhưng mà cứ đi là nó trồi ra đau lắm. Mình xót quá nên lập topic này hỏi mọi người, không biết phẫu thuật cắt trĩ có hết hẳn thật không chứ thấy dây dưa hoài thì khổ quá?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meoohi
    Đang tải...

2. Papa2nhoc

Papa2nhoc Thành viên sắp chính thức

1- Phải đi khám bác sĩ ngay lập tức.
    2- Nếu lười đi khám: (trị trĩ cấp)Daflon 500mg ngày uống 6 viên/ngày trong 4 ngày đầu ; sau đó 4 viên/ngày, trong 3 ngày tiếp theo; duy trì 2 viên/ngày. Hỗ trợ với RutinC 4viên/ngày chia 2 lần. Uống nhiều nước, đi bộ, kiêng các đồ nóng như ớt, thuốc lá, rượu,...
    Có nhiều bài thuốc nam cũng hay đấy, Mn chịu khó tìm nhé.
    3. Phẫu thuật là giải pháp sau cùng.

3. binh099

binh099 Thành viên tập sự

Chồng chị còn biểu hiện gì khác nữa không? Mấy ông bị cái này hỏi thường né tránh lắm, chị nên tìm hiểu hỏi kỹ thêm hoặc đưa đi khám mới dễ xác định

4. seko.ba

seko.ba Thành viên tập sự

Mình thấy bạn nên bảo chồng đi khám để xác định bệnh và nhận lời khuyên của bác sĩ về hướng điều trị phù hợp nhất trước khi quyết định cắt hay không? Vì bệnh này không phải cứ cắt trĩ là khỏi được

5. meoohi

meoohi Thành viên mới

Chồng mình đang bị đi tiêu chảy máu và lồi bùi trĩ ra ngoài thôi, ngoài ra không còn gì

6. Nguyethoa_0506

Nguyethoa_0506 Thành viên tập sự

Cho đi khám liền đi em ơi, bệnh này không đùa được đâu. Lơ mơ đến khi nặng rồi lúc đấy hối hận không kịp đó

7. thùy cóc kẹ

thùy cóc kẹ Thành viên mới

độ 2 thì chưa chắc phải cắt đâu ạ, đông y có rất nhiều phương pháp chữa bằng thuốc. chị có thể đưa chồng đi khám giáo sư Trương Việt Bình, phó giáo sư Nguyễn Thế Thịnh, ..... đăng kí khám ở đây này chị, hay lắm ạ: http://henkhamchuyengia.net.vn/danhsach/catid/y-hoc-co-truyen .

8. OnTheSky

OnTheSky Thành viên mới

Khuyên chị nhà cho ông xã đi khám, đàn ông với nhau e biết, co khi anh nhà biết mình bệnh gì nhưng không nói đâu. Tại con trai tự ái ghê lắm : )) chị cứ ngọt nhẹ với anh có khi anh chịu đi khám đó

9. Nguyễn Thị Nhật Lệ

Nguyễn Thị Nhật Lệ Thành viên mới

người bệnh trĩ hay ngại đi khám bác sĩ thật, mẹ chồng mình cũng bị cũng ngại đi khám chỉ ăn đồ mát rồi mong nó tự khỏi. Khổ thế không biết

10. tranbimsua

tranbimsua Thành viên mới

Mình nghĩ nếu chưa nặng lắm thì không cần đến cắt đâu, nhưng cứ phải lôi mấy ông đi khám bác sĩ để kê thuốc. Hình như có thuốc uống làm tiêu đi hay sao ấy.

11. July0707

July0707 Thành viên mới

Chồng em đi khám bác sĩ chưa? Nếu chưa thì đi khám để xác định chính cấp độ của trĩ nha, chứ đừng dự doán như vậy nguy hiểm lắm. Chị thì chị nghĩ không nên đi phẫu thuật đâu nó cũng sẽ bị lại thôi, không dứt được đâu.

12. lotus_flower

lotus_flower Bắt đầu tích cực

Em chia sẻ vậy nhé mẹ có thể thử ạ.
    Mẹ em cũng bị trĩ và khá là khó chịu và bất tiện. Mẹ em cũng chữa nhiều cách nhưng không khỏi. Em gái em được mách kiếm lá nhọ nồi, lá mơ và cây cỏ sữa sắc nước uống. Lại đúng đợt vừa rồi sức khỏe có vẻ yếu nên em cho mẹ dùng tỏi đen khoảng mấy tháng. Vậy mà lại khỏi luôn, chẳng còn thấy khó chịu, búi trĩ tiêu luôn. Em không chắc tác dụng chữa bệnh trĩ ở đâu vì dùng 2 cách song song, nhưng chắc chắn là sức khỏe của mẹ em cải thiện rõ rệt khi dùng Tỏi đen ạ.

meoohi thích bài này.
  13. BomeBo_0101

BomeBo_0101 Thành viên mới

Ông xã em cũng bị bệnh trĩ nè chị, mới đầu cứ nghĩ là bị táo bón thôi không ngờ mỗi ngày một nặng hơn đi khám mới phát hiện ra là bệnh trĩ đó chị lúc đó là trĩ 2 rồi, đi khám thì bác sĩ bảo là tình trạng của chồng em thì ko cần phải phẫu thuật, uống thuốc đều đặn và kết hợp chế độ ăn uống hợp lý là được, chị nhớ cho ông xã chị ăn nhiều rau với uống nhiều nước hạn chế rượu bia, đồ nóng chị nha

14. khang193c1bxh

khang193c1bxh Thành viên tập sự

Mẹ mình cũng cắt trĩ rồi nhưng giờ vẫn thấy bị. Không dám ăn các đồ cay nóng, các đồ gây dị ứng. Chắc sống chung và kiêng khem thôi.

15. binh099

binh099 Thành viên tập sự

Thế thì chồng chị chưa nặng lắm đâu chừng độ 2 thôi, chị không cần quá lo lắng, có thể đi khám rồi lấy thuốc uống với ăn uống vận động điều độ là khỏi thôi

16. meoohi

meoohi Thành viên mới

Mình cảm ơn nhé, thuốc này là thuốc đông hay thuốc tây vậy ạ?

17. meoohi

meoohi Thành viên mới

Em khuyên rồi mà vẫn không chịu đi cứ lên mạng tra hỏi rồi ai chỉ có cách gì hay là cũng áp dụng nhưng được mấy bữa đỡ lại nhậu nên không hết được, giờ nặng hơn rồi đó ạ

18. meoohi

meoohi Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhé, không biết độ mấy thì phải cắt vậy bạn? Cái này là do mình tự đi cắt hay phải đợi bác sĩ chỉ định ạ?

19. meoohi

meoohi Thành viên mới

Có ngọt có nhẹ có nặng có nạt mà cái tính sĩ diện không bỏ được bạn ạ. Cũng tích cực ăn đồ mát mà đỡ đỡ tí lại chủ quan nên giờ tình trạng mới vậy đó bạn

20. meoohi

meoohi Thành viên mới

Đúng rồi chị, chồng em lúc đầu bị còn không cho em biết mãi khi đau quá mới tâm sự với vợ thì em mới biết thôi. Ăn đồ mát chồng em cũng ăn nhưng chắc lúc mới chớm thì được chứ giờ nặng rồi không biết được không?