Tranh luận: Chọn Sữa Như Thế Nào Là Tốt Nhất Cho Con?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi lethinhan, 22/3/2016.

1. Mẹ Bống 2509

Mẹ Bống 2509 Thành viên tập sự

Chị có thể vào đây tham khảo này.
    http://hipp.vn/index.php/sua-cong-t...-du-ng-cong-th-c-hipp-combiotic-co-gi-n-i-b-t

Em thấy HiP khá tự hào về công thức kết hợp probiotic (lợi khuẩn) và chất xơ (prebiotic). Em cũng đang cho bé dùng, bé ăn ngon miệng lắm =3=

Đang tải...

2. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

e nghĩ mới đầu chưa thể biết loại nào là tốt nhất cho từng trẻ, do đó cứ bắt đầu bằng những loại tốt, nhiều người khen, nhg của nội đã, chẳng sính ngoại làm gì vội. sau đó nhỡ k hợp thì cũng bắt đầu biết bé ntn rồi, lúc đó mới có cái dựa vào để mà biết bé đang có nhu cầu ntn, đổi loại nào thì đúng

lethinhan thích bài này.
  3. lethinhan

lethinhan Thành viên chính thức

Có 1 cách đơn giản hơn là các mẹ nên lựa chọn các hộp nhỏ trước để về sử dụng, không nên vì tham khuyến mại mà mua các hộp sữa to (nếu trẻ không hợp có thể không uống sữa đó sẽ rất phí). Từ các loại đó mẹ có thể lựa chọn loại sữa mà bé chịu uống và hấp thu tốt là được. Không cần cầu kỳ "nội. ngoại" làm gì !

4. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

đúng rồi ạ, mới đầu mua hộp nhỏ đã, thử xem bé ăn hợp k rồi mới mua hộp to

5. haixu

haixu 0168.692.4048

Ngâm cứu kinh nghiệm của các Mom để sau này rút kinh nghiệm cho Xuxu, hehe

6. Hoang Duong Linh

Hoang Duong Linh Thành viên mới

Bé nhà mình đang dùng A2, mình thấy sữa thơm hơn Devon, bé output cũng tốt, còn khoản tăng cân do con mình khó hấp thụ nên cũng không thấy tiến triển nhiều. Nhân tiện, mình muốn chuyển hẳn sang sữa tươi hộp của VN, các mẹ cho mình xin kinh nghiệm loại nào với (TH, Vinamilk, Mộc Châu, ...)

7. catcolo88

catcolo88 0977242729

Sữa tươi dạng bột ý của mn là sữa bột hoàn nguyên à

8. Hang Xach Tay Czech

Hang Xach Tay Czech Bắt đầu tích cực

Hiện tại 2 dòng sữa là Nutrilon của sec và Aptamil của đức bên em bán rất chạy được các mẹ rất tin dùng, bổ sung vi chất, dưỡng chất sắt và canxi, phát triển trí não và sức đề kháng của trẻ, giúp bé tăng cân đều và nhất là ko bị táo như các loại sữa thông thường. Phát triển chiều cao tốt sữa này mát và nhiều chất xơ.

9. Trinh_nguyen_271989

Trinh_nguyen_271989 Thành viên tập sự

Theo em thì phải chọn sữa có Prebiotic để giúp bé tiêu hóa tốt. Hệ tiêu hóa mà không làm việc ngon lành thì lấy dưỡng chất đâu mà cao lớn, tăng cân, thông minh, hoạt bát hả các mẹ?

10. trannhatanh1403

trannhatanh1403 Thành viên mới

Mẹ Trinh_nguyen_271989 nói đúng. Sữa nào dù có lắm dưỡng chất đến đâu mà đường ruột không hấp thu được thì cũng coi như nước đổ lá khoai. Mà mẹ Trinh_nguyen_271989 dùng sữa nào cho bé đấy? Chỉ em với

11. Trinh_nguyen_271989

Bé nhà em cũng uống sữa aptamil này nè, tốt cho hệ tiêu hóa. Mà dạo này mua khó quá. Em ghé qua mấy chỗ mà toàn báo hết hàng không à!

Thanhhien0902Thanhha58 thích.
  12. nhungtong

nhungtong Thành viên tập sự

ôi, đúng là vấn đề quá nan giải, vì có quá nhiều loại sữa . Thật giả lẫn lộn nữa. Trước mình cũng cho cho uống sữa tới 3 tuổi, sau chả cải thiện dc gì, còi vẫn còi, quay sang sữa tươi

13. Trinh_nguyen_271989

Em đang cho nhóc nhà em uống aptamil. Nói chung là sữa mát, bé không bị bón, nhóc nhà em uống cả năm rồi mà không chán luôn! Có điều là vị hơi nhạt mà bé cũng không tăng cân nhiều.

Thanhhien0902 thích bài này.
  14. Thanhha58

Thanhha58 Thành viên mới

Ôi mẹ nó ơi, em chỉ cần con nhà em khỏe là được chứ tăng cân quá cũng không tốt đâu!

Thanhhien0902 thích bài này.
  15. Thanhhien0902

Thanhhien0902 Thành viên tập sự

Qua 6 lần đổi sữa cho con, em xin phép chia sẻ kinh nghiệm xương máu của mình: Mấy mẹ chú ý nha. Không phải sữa nào tivi quảng cáo tốt là nó tốt đâu. Quảng cáo thì lúc nào nói cũng hay hơn hát mà thực tế thì nó khác xa một trời một vực. Em đã thử và đã thua. Mua sữa cho bé các mẹ phải nghiên cứu kĩ thành phần công dụng. Muốn con thông minh thì bổ sung DHA, mong con cao lớn, xương khỏe thì bổ sung canxi… Chất nào không biết thì tra Google. Sữa nào ưng rồi, trước khi thử thì đăng đàn hỏi các mẹ trước. Thấy ổn rồi mới cho bé uống. Nhiều khi thấy con mình như con chuột bạch thử sữa, thương lắm :'(

16. linh_tran1509

linh_tran1509 Thành viên mới

Cùng cảnh ngộ với mẹ. Tiện cho em hỏi là mẹ đang dùng sữa gì cho bé đấy, cho em biết với! Em cũng ngán cảnh nay cho bé uống sữa này, mai sữa khác lắm rồi.

17. vudangkhoa

vudangkhoa Thành viên mới

Mình đang cho con dùng sữa Bebilon nè bạn. Trộm vía bé nhanh nhẹn lắm ạ, chạy nhẩy cả ngày luôn. Tuy không tăng cân nhiều nhưng chiều cao của bé tăng rất tốt. Sữa mát nên chả lo táo bón luôn. Mình ít sữa nên cho bé uống cùng với sữa mẹ từ lúc bé 1 tháng luôn. Được cái mình quen chị bạm chuyên xách tay về nên chất lượng đảm bảo luôn, không lo hàng giả.

18. vaodaymuasale1

vaodaymuasale1 Thành viên tập sự

Thật ra thì sữa nào cũng tốt cả, nhưng tùy theo cơ địa của mỗi bé khác nhau mà bé hợp sữa này hay sữa kia. À, các mẹ cũng cần phải lưu ý là cho bé uống theo độ tuổi nữa nha. Đặc biệt là với các dòng sữa giàu dinh dưỡng, giống như sữa pediaSure ấy. Như bên em bán sữa Pediasure nhập từ mỹ về, nhiều mẹ mua cho con dùng mà không tìm hiểu kỹ. Bé mới 2 - 3 tuổi, mà cho một ngày uống tới 3 lần, trong khi theo quy định thì với độ tuổi đó chỉ được uống 1 lần/ ngày thôi.

19. Thanhhien0902

Thanhhien0902 Thành viên tập sự

À giờ thì em cho bé dùng aptamil. Chắc em dừng công cuộc chinh chiến đổi sữa cho bé ở đây luôn vì từ hồi chuyển qua apta thì bé ăn ngon, ngủ không hay giật mình như trước nữa

20. Phamdieuanh1221

Phamdieuanh1221 Thành viên mới

Em cũng đang hoang mang không biết nên cho bé uống gì đây, ra cửa hàng sữa thấy vô vàn sản phẩm tây ta đủ kiểu cả, chẳng biết đường nào mà lần.